Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

BÁN SÁO TRÚC,Sáo Nhựa tại Hà Nội. Shop maomeo, mua bán sáo trúc,sáo nhựa, tiêu trúc pro âm chuẩn, lên hết các tone, sản phẩm 2010.

rated by 0 users
This post has 316 Replies | 20 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tay mi khỏi chưa tau qua nhờ sửa cấy sáo, không hiểu tau khoét răng mà không lên son 3 được mi ạ, hay thế bấm sai. @@
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

khoét rộng mấy lỗ định âm 

hoặc cắt đuôi đi. lên ngay 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
maomeo:

khoét rộng mấy lỗ định âm 

hoặc cắt đuôi đi. lên ngay 

hii . có nhiều nguyên nhân chứ đâu phải chi cắt rộng lỗ định âm và cắt đuôi nữa đâu. bạn xem lỗ thổi của bạn hơi nhỏ thì khoét to ra tí đảm bảo vừa hay lại vừa lên được bạn à.

Chủ TK Nguyễn Thọ Phong Số tk 0691002911635 Ngân Hàng vietcombank ĐT : 0934569285 Email : thophong6789@yahoo.com yahoo : thophong6789
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
uh đúng.  nhưng để xem lỗ thổi ntn đã

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Khoét rộng lỗ định âm? Cắt đuôi đi?? Hii.hi...k bao gjờ lên đc..

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chú cũng dân làm sáo nên chú hiểu. anh ko mún nói làm gì.   chỉ bày vẽ them tí .  anh em không nghe thì thui.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
hi....ko lên được Son3 có khi do lòng ống to quá ??? đo lại xem có trên 13.5 mm ko ???

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hi.em cũg chỉ bày thế.một vàj lần em thí ngjệm với sáo nứa.1cây sáo nứa đuôj dài 5,5cm lên đc tớj fa3,sol3 phảj trợn mắt mớj lên.khi cắt đi 2cm thì ngay cả rê3 cũg ko nên nổj.cứ thử xem.còn khoét lỗ định âm to thêm cũg đồg nghĩa với việc cắt đuôi đi.theo em thì nó phụ thuộc nhiều hơn vào lòng trong,độ khít của thớ trúc,độ đặc của thân trúc và huyệt khẩu,bác chodoiquakhu thử ngâm nước rùj thổj thử xem...em ko lấy tư cách dân làm sáo để nêu ra ý kiến.hi...xin lỗi đã spam topic của bác.khj nào bác có thờj gjan em sẽ học hỏj bác nhjều hơn...mog bác đừng hjểu saj thjện ý of e

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Thưa các bác, vấn đề son3 của sáo e đã được giải quyết. Cây sáo làm theo công nghệ của mão mèo, hắn khoan sẵn lỗ mình chỉ việc về khoét rộng ra,

Chiều này lúc gần 4h ngồi buồn 1minh ở CV tuổi trẻ e đã hý hoáy sửa.

Lỗ thổi không đụng đến, vì hắn nói lỗ bấm răng còn sửa được chứ lỗ thổi để tau khoét hộ mi luôn, hỏng thì toi.

"vuốt trơn lại 1 lỗ định âm chính và nới rộng 9 lỗ định âm phụ", cuối cùng thì âm ra thoát, khỏe hơn, son3 lên ngon lành không cần tốn nhiều sức, đây là tác phẩm ạ.

Cái trò này một truyền nhân của NS Đinh Thìn chỉ thằng mão và nó chỉ lại cho e.

@Mão mi bị thương cứ nghi tao ko đến làm phiền nữa, ngon rồi

@md: hôm nào chú ra cv tuổi trẻ a cho chú xem tác phẩm đầu tay :D

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

@mao, bó trúc Hà Giang dùng gần hết chưa tao qua xin ít cây về tập khoét cả chẻ củi nấu. Cả công thức tao không có, mày vạch lỗ luôn hộ, chắc tay gần khỏi rồi nhỉ.

Chúc mày đắt hàng. 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
em nhận được tiêu rồi, sau 2 ngày bôi salompas đã thổi ngon lành, nhưng mà do thổi qua hăng, cây tiêu vào nhiều hơi nước nên bị mốc, xử lí làm sao đây anh mãoSad
Trùm chính tã, Hõi ngả bất phân..~_~
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Lấy bông gòn lau đi bạn . Sáo bầu ở nhà mình để trong túi hoài , mưa mấy bữa nó cũng lên mốc trắng mình lau hết .
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
uh ko cẩn thận là mốc meo đó

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
anh mão ơi em xin ít trúc......

Sắp Bán Nứa. Hè thì Bán yêu sáo phú thọ PM SĐT:072719699 YM : Nhocbuidoi_910

Page 10 of 22 (317 items) « First ... < Previous 8 9 10 11 12 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net