Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

chỉ dùm cách bấm nốt nhạc khó

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

các nốt trên nốt Đố thì em dùng hơi thổi mạnh

còn các nốt dưới nốt Đồ như rề, mì ,sì em bó ...mồm có ai chỉ em với

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
kính bác là phải tùy vào cây sáo của bác là sáo gì thì ms thổi đc chứ.VD như cây dô xuống thấp nhất chỉ là nốt đô thôi( nốt xì không tính các bác nhé) vì thế muốn thổi những note thấp hơn thì ms sinh ra những cây sol trầm hay la trầm.
Photobucket
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bác cứ dịch hết lên 1 quãng 8 là thổi vô tư à!
Tiểu Anh
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nếu chỉ có sáo đô T hay dùng cách, nâng đều cả bản nhạc lên sao cho nốt thấp nhất trong bài là nốt đồ, hoặc rề, mì.. mà thổi cả bài nghe thấy thuận. :D
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chodoiquakhu ơi có phải bạn quên ghi trong địa chỉ huyện sơn hòa hay sao mà mình chưa nhận được sáo nhỉ, hix mình chờ hoài bác đưa thư....
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Mình gửi theo địa chỉ bạn cho:

Bùi Quang Tu - xóm hồ - Đường Hùng Vương - Khu phố trung hòa - Thị trấn Củng Sơn - Huyện Hòa Sơn - Tỉnh Phú Yên

Lúc mình gửi ghi địa chỉ ng nhận đó bạn ko có ý kiến gì về địa chỉ. Mình gửi chuyển phát nhanh nhg có lẽ delay gì đó thôi.

Mình để chuyển hoàn, nếu có lỗi gì ng ta sẽ gửi trả lại.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ghi nhầm huyện Sơn Hòa thành huyện Hòa Sơn rồi, - còn lại đúng.. bạn ra bưu điện huyện hỏi xem..
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hehe mình nhận được rồi cảm ơn nha, hix bây giờ tập lại cơ bản khó quá bạn ơi huhu nhất là cái đánh lưỡi

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
May thế, nhận được rồi à. Chúc thành công nhé. Ông anh của em ko post bài nữa hả, cho gửi lời hỏi thăm đến ông anh tốt xin sáo giùm em ấy nhé. 
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vâng , em sẽ chuyển lời cảm ơn anh (Thịnh phải không nhỉ) nhiều nha
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

anh em hoi Viet Tri chia se kinh nghiem cai nhi?.

may anh em co cau lac bo nao khong, tren viet tri khong biet co chua nhi gio toi dang o ha noi nhung chua tim ra cau lac bo nao de tham gia ca.:(

Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net