Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tường thuật buổi về Miền Tây, lội ruộng tìm màng lụa sáo TQ "made in VN" !

rated by 0 users
This post has 30 Replies | 3 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
rất vui và rất thú vị, nhất là cái cảm giác lột được cái màng còn "nguyên vẹn" ha ha ha, và nhai cái cọng đó cũng ngon à  nhe, tiếc là chưa có dịp làm 1 dĩa gỏi năng, he he he
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
lot "mang nay" co thu vi bang lot "mang kia" ko?hehehe.em hoi cho vui vay thoi chu thuc ra em chua duoc lot mang nao ca,cac pac dung gian nha.nhin thay cac pac di choi vui wa.co dip nho cong em theo voi,mac du ko lam dc tro trong gi nhung ma cung co the coi do cho cac pac khi cac pac xuong ruong ma.
aaa
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vui ghê, đúng là tất cả vì nghệ thuật...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

bachdieu999:
mac du ko lam dc tro trong gi nhung ma cung co the coi do cho cac pac khi cac pac xuong ruong ma.

người dân miệt vườn chân chất nên bác không lo chuyện mất đồ đâu, chỉ lo là bác giống tui, không dám lột quẩn để lội ruộng 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hoangtube:

Tiết mục câu cá ruộng !" title="Tiết mục câu cá ruộng !" width="139" />

Cá trê nói :" Hôm qua nó đem con trùn đất nó câu, bị tao cắn đứt, hôm nay định đem cho "đuông dừa" mập ú xuống câu kìa !"

Cá lóc nói: "Êh, sao tao nghe cái mùi này nó lạ quá, giống mùi đuông thành phố chứ hổng phải đuông dừa...mà nó có trứng nữa mày ạh !"

Cá dồ nói: "để tao làm thử một phát xem sao ! Phập ! "

ua? may pac' ui. chuyen nay ke ai bi dinh don` zay

ma may cay may pac' nho? len do la cay j` the'

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nào là bác sĩ, kiến trúc sư, giáo viên, chuyên gia kinh tế cùng nhau đi hàng trăm cây số đường nhựa, hàng chục cây số đường đất, lội ruộng để nhổ mấy thứ cây cỏ cho bò ăn, cùng nhau ngó ngó dồm dồm, vò vò bóp bóp, cười cười nói nói... thiên hạ thật lắm chuyện lạ đời.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

neu em doan ko lam` thi do la cay say. gi gi do' thi phai?. tiec la we em ko co nen ko ro cho nham'

hom do anh lee ko coi quan loi ruong thi chac pac' saonhua dinh don roi`

phai ko bac' saonhua

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bac lee uui,dung goi em la bac,em moi bang tuoi Phuoc ah,bac goi em nhu vay lam em ton tho mat may nam do.
aaa
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
doidondoc:

neu em doan ko lam` thi do la cay say. gi gi do' thi phai?. tiec la we em ko co nen ko ro cho nham'

hom do anh lee ko coi quan loi ruong thi chac pac' saonhua dinh don roi`

phai ko bac' saonhua

ờ, tui cởi quần lội ruộng đó, bác thấy sao, cũng đâu tới nỗi tệ hẻ, ngày xưa tui cũng là dân làm lúa mừ, giờ có lội ruộng thì cũng chỉ nhớ về quê hương thôi chứ có gì đâu mà gọi là bị với ko bị hả bác...được lội ruộng là 1 niềm hạnh phúc đó.... he he he
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saonhua:
ờ, tui cởi quần lội ruộng đó, bác thấy sao, cũng đâu tới nỗi tệ hẻ, ngày xưa tui cũng là dân làm lúa mừ, giờ có lội ruộng thì cũng chỉ nhớ về quê hương thôi chứ có gì đâu mà gọi là bị với ko bị hả bác...được lội ruộng là 1 niềm hạnh phúc đó.... he he he

Hổng biết sau khi mấy con cá nó rĩa con "đuông" kia thì tụi nó ra sao nhỉ ! Có 1 đoạn film quay cảnh bác saonhua cuốn cuồng chạy ra ngoài ruộng ngụp lặn tìm cho đc mấy con cá đó. Để hôm nào tui up lên cho bà con xem ! Khi bác saonhua bước lên bờ thì có nhiều con cá còn say mê bám theo ----> hôm đó có nhiều cá đãi đủ cả 1 xóm luôn !!!

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

mấy bác phải  đi cả hàng trăm cây số để  kiếm cái màng đó cơ à?? vất vả nhỉ! nhưng thấy mọi người vui ghê!

mà cái đó dán tốt lắm hả các bác?? bác nào có nhiều thì gửi cho em xin 1 ít với ! số là hôm nay em sang nhà bác sơn thấy bác ấy mới nghiên cứu và làm cả  sáo trung quốc ! thế là em mua luôn 1 cây! nhưng lại chưa có màng! Sad

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
oh, thế chắc phải gửi cho anh em Hà Nội 1 ít để tìm hiểu, theo đánh giá sơ bộ thì chất lượng có vẻ hay hơn cả màn sáo chính gốc nữa, nhưng điều này phải để rùa lão đại kiểm chứng cái đã
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bác vodanh cho em hỏi là bác Sơn bán bao tiền cây TQ vậy
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bác vodanh cho em hỏi là bác Sơn bán bao tiền cây TQ vậy, hỏi bác vậy để em liệu còn ăn dịn để dè, mong sao cho ngày tháng qua mau  gom nhặt đủ số tiền để sém 1 cây
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

vậy  tuyệt quá! bác lee có thì gửi cho em với! em cảm tạ bác! để em gửi địa chỉ cho bác qua yahoo nha!Smile

to tieusao :  hôm đó bác chì có cây giọng re nên em chưa mua mà mới nhờ bác làm cho 1 cây giọng đo! em cũng chưa h ỏi giá! Smile 

Page 2 of 3 (31 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net