Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Em Cần Các Bác Giúp Cách dịch nhạc = GuitarPro

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tình hình là em vào forum thấy các bác có nói tới chương trình đọc note nhạc từ bài hát bằng GuiTar Pro.em cũng down thử về dùng nhưng mà lại không biết dùng ntn.bài hát em cũng down về. khi mở GuiTar Pro=>open file=>chon bài hát e down về máy rồi ok .nhưng nó chỉ ra 1 khung nhạc trắng mà không có note nhạc nào trong đó.em bấm thử tất cả các thanh công cụ trên Guitar Pro rồi nhưng vẫn không được.
bác nào biết dùng Guitar Pra để dịch note nhạc từ bài hát gốc thì dạy bảo em với.
tk các bác
Hận đời đen bạc Hận kẻ bạc tình... Lấy máu của mình Viết lên tám chữ: "Bút bi Thiên Long Vừa rẻ vừa đẹp"
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Xin chào bạn, bạn làm vậy là đúng rồi , nhưng bạn sai 1 chổ đó là không phải là bạn đưa bài hát do ca sĩ vào mà nó có file nhạc riêng của nó, file nhạc chuẩn của âm nhạc là file *midi bạn àh, làm sao mà tiếng của con người có thể thành nốt nhạc được.

Bạn cố gắng tìm file nhạc chuẩn là file *midi  nha,

Thanks bạn đã tham gia diễn đàn Stick out tongue

:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Chào bác lutung1988!

Thấy bác biết cách sử dụng guitar pro mình xin hỏi bác một chút nhé. Mình muốn soạn lại bản Nguời ở đừng về mà anh em damsan đã post lên, tuy nhiên ở đầu bản nhạc có 2 nốt tự do (đô, rê) sau đó mới vào khuông nhạc chính của bài. Ở Guitar pro mình tìm cách chèn gạch nhịp vào sau 2 nốt này mãi mà không được, phần mềm thì cứ phải có đủ 2 nốt đen nó mới tự nhảy khuông nhạc?

Bác có cách gì bày giúp mình với nhé

Xin cảm ơn nhiều

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nck_kool:

Chào bác lutung1988!

Thấy bác biết cách sử dụng guitar pro mình xin hỏi bác một chút nhé. Mình muốn soạn lại bản Nguời ở đừng về mà anh em damsan đã post lên, tuy nhiên ở đầu bản nhạc có 2 nốt tự do (đô, rê) sau đó mới vào khuông nhạc chính của bài. Ở Guitar pro mình tìm cách chèn gạch nhịp vào sau 2 nốt này mãi mà không được, phần mềm thì cứ phải có đủ 2 nốt đen nó mới tự nhảy khuông nhạc?

Bác có cách gì bày giúp mình với nhé

Xin cảm ơn nhiều

Mình chỉ bạn một cách cũng gần kiểu như ăn gian á, chêm cho nó vào đầu cái nốt lặng đen là ok đủ note rồi, hehe

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

thế thì khó rồi.có mấy bài thích thì tìm trên google không thấy file .midi chán quá

tưởng nó có thể dịch được cả = lời bài hát.hj đang sướng

Hận đời đen bạc Hận kẻ bạc tình... Lấy máu của mình Viết lên tám chữ: "Bút bi Thiên Long Vừa rẻ vừa đẹp"
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thanh5114:

thế thì khó rồi.có mấy bài thích thì tìm trên google không thấy file .midi chán quá

tưởng nó có thể dịch được cả = lời bài hát.hj đang sướng

Các bài nhạc trẻ thì tất nhiên là khó rồi, file midi thì thường ra rất chậm, nếu dùng Guitar pro thì bạn nên tìm những file có đuôi là *.GP3, .gp4, .gp5 chứ đừng tìm file midi ko có đâu, các file Gp tuy không phải nhạc nào cũng có nhưng các bài nhạc trẻ thì nó cũng có rất nhiều rồi, lại đúng trường độ nữa

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Đã làm được rồi bác ạ. Tạo ra vài ba khuông nhạc trước, viết 2 nốt tự do ở khuông đầu sau đó khoá khuông nhạc đó lại là xong. Rất đơn giản và rẻ tiền Wink

Tuy nhiên lại có vấn đề mới là khoá sol chỉ xuất hiện ở mỗi dòng đầu tiên, các dòng tiếp theo không thấy đâu, in ra trông rất phản... âm nhạc. Bác nào biết cho khoá Sol hiện ra làm ơn chỉ giúp với

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Có lẽ bạn nên tham khảo cách dùng GP, đằng nào cũng rất cần thiết cho việc biên soạn về sau đó

http://my.opera.com/nguyenrock/blog/show.dml/3182628

Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net