Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

khớp nối cho tiêu

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

em thấy các cây sáo trầm, tiêu của thầy Hồ Bằng đều có các khớp nối = gỗ vì sáo tiêu làm = gỗ Big Smile nhưng anh làm Tiêu trúc thử làm khớp nối = gỗ xem, chọn những loại gỗ tốt khớp nối bền lắm, cây của em đã lâu tháo ra tháo vô nhưng khớp vẫn bền

Kim Dạ Hà Nhân Suy Ngọc Địch Giang Thành Ngũ Nguyệt Lạc Mai Hoa
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
tui hỏng có lấy 1 miếng gỗ nữa thì lấy gì làm, he he he với lại tự nhiên tiêu trúc mà chêm miếng gỗ zô thấy nó kì kì, mà nếu muốn làm cũng ko khó, có gỗ có máy tiện thì cứ phang, đâu ai cấm khớp nối làm bằng cái gì, tui làm bằng trúc 1 phần cũng vì tiện lợi thui.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sorry...sa'ng nay em ma?I ngô`i cưa tru'c bên hông nha` tro. Thi` đư'a mâ't da.y na`o le?n vô pho`ng cuô~m con dt cu?a em.ca? gia ta`i cu?a em thê la` đi tong rô`i...:(( giơ` hêt ca? chu.p hi`nh quay phim rôi... xin lô~i bqt,em đa~ cô' gă'ng đê? viê't co' dâ'u rô`i...

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chia buồn với bác nhưng bác viết nội dung ko ăn nhập gì với topic cả, cái này đưa vô mục chia sẻ để anh em chia buồn thui chứ sao giờ.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Chị Cảm Ơn BB post hình lên nhé

- Sáo Nhựa ơi . hình trên là khớp của hai đầu của ống sáo  11lỗ đó em - Hai đầu đều làm bằng sừng trâu .  Như chị  trình bày , trên phần khúc miệng lỗ thồi llà phần trúc nối bọc sừng trâu bên ngoài

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

md54kt3:
Sorry...sa'ng nay em ma?I ngô`i cưa tru'c bên hông nha` tro. Thi` đư'a mâ't da.y na`o le?n vô pho`ng cuô~m con dt cu?a em.ca? gia ta`i cu?a em thê la` đi tong rô`i...:(( giơ` hêt ca? chu.p hi`nh quay phim rôi... xin lô~i bqt,em đa~ cô' gă'ng đê? viê't co' dâ'u rô`i...

chia buồn với bác, mà bác nên mua mấy loại dế đa chức năng vừa có thể đập đá vừa nghe gọi được đó, lại rất bền, mất cũng đỡ uổng :)

Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Doantrang:

Chị Cảm Ơn BB post hình lên nhé

- Sáo Nhựa ơi . hình trên là khớp của hai đầu của ống sáo  11lỗ đó em - Hai đầu đều làm bằng sừng trâu .  Như chị  trình bày , trên phần khúc miệng lỗ thồi llà phần trúc nối bọc sừng trâu bên ngoài

công nghệ dữ quá, hoặc là công phu dữ quá, em chỉ dám làm khớp nối dài từ 2cm trở xuống thôi, làm hơn nữa khó lắm vì làm bằng tay ko àh, cái này muốn làm chắc phải dùng máy tiện cho chính xác quá, cám ơn chị về tư liệu này nha, với cái độ dài này thì chỉnh cao độ lên 1 cung lun cũng đc chứ nói gì nửa cung, nhưng mà bù lại hi sinh vài nốt.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Cái khớp nối của Nhựa chế cho cây Sakuhachi vẫn hoạt động rất tốt. Dạo này mang vác theo nên tháo ra lắp vào hơi nhiều. Thích nhất chỗ gõ 1 phát là nó rời ra, ko cần vặn !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cây đó áp dụng khớp nối kiểu này là cây đầu tiên đó anh, sau 2 năm em mới làm lại 1 cái thứ 2, hàng mà bảo hành trên 2 năm là hàng ngon rồi he he he
Page 2 of 2 (25 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net