Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

AnhTieuKiemGiangHo giúp với.

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
acttccnt Posted: 08-09-2010 21:31

Hôm nay, với sự giúp đỡ của OngGiaMeSao em mạo muội post lên Đam San một bài với kĩ thuật chưa được hoàn thiện cho lắm được ghi vào sáng thứ ba 10/10/2010, quay tại công viên Lê Lợi, mong mấy anh TieuKiemGiangHo giúp đỡ thêm.

Biệt Diệc Nan!

[YouTube:bwP75mDCNmw]

Cúc hoa đài

[YouTube:jBsf6WJuOPo]

Uổng ngưng mi

[YouTube:ht4qMJ8a-UE]

http://img.photobucket.com/albums/v342/kurtneverdie/Avatar_BushNemGiay.gif
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Tôi đã nghe xong 3 bài của bạn.

Về Sáo thì đã ổn, cần tập thêm cho nó có truyền cảm và tự nhiên là được, cái này thì tùy tâm trạng và hoàn cảnh mà có thể biểu đạt khác nhau.

Về hai bài tiêu. Bạn đã hoàn thành tương đối đầy đủ. chúc mừng bạn vì để thổi đầy đủ 1 bài tiêu thì không đơn giản chút nào đâu.

Tiêu rất tốn hơi, bạn đã biết cách rung hơi. nhưng khuyết điểm của bạn đó chính là hơi bị yếu, không chỉ riêng bạn mà cả tôi cũng thế. Bạn thổi vì thiếu hơi nên có những đoạn cần phải thổi mạnh và rung mạnh để nhấn cảm xúc, tạo nét bi ai, buồn bã thì lại không đủ hơi. bạn đang tiết kiệm và điều phối hơn sao cho đủ để thổi được trọn bài nên cảm xúc dĩ nhiên là thiếu. 

Đây là điều đương nhiên thôi, chỉ cần bạn siêng tập luyện thêm, khi hơi đã dồi dào thì bạn đủ sức thể hiện cảm xúc mà không sợ hụt hơi, nó giống như người luyện võ, để hoàn thành một bài quyền thì nội lực yêu cầu phải đủ mới có thể biểu diễn, nếu ko đủ cho dù bạn thuộc chiêu thức nhưng nó sẽ bị ngắt quãng. 

Bạn cố tập và nghe nhiều bài tiêu. cứ nghe đi rồi theo cảm nhận riêng của mình mà tạo ra cái sắc thái, phong cách riêng của mình, đừng bắt chước họ. bài nhạc là không thay đổi , nhưng cảm xúc của mỗi người là khác nhau. hãy tự do thể hiện cảm xúc của mình đi nhé. chúc bạn mau tiến bộ. 

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Thấy thổi cũng hay wa mà. Mình cũng đang lấn sang thử tiêu. Chờ cây tiêu anh BB về là loa vào tập tiêu đây. Hjhj. Co gì chỉ bảo em út nha mấy sư huynh! Stick out tongue

Photobucket

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
tieukiemgiangho:

Tôi đã nghe xong 3 bài của bạn.

Về Sáo thì đã ổn, cần tập thêm cho nó có truyền cảm và tự nhiên là được, cái này thì tùy tâm trạng và hoàn cảnh mà có thể biểu đạt khác nhau.

Về hai bài tiêu. Bạn đã hoàn thành tương đối đầy đủ. chúc mừng bạn vì để thổi đầy đủ 1 bài tiêu thì không đơn giản chút nào đâu.

Tiêu rất tốn hơi, bạn đã biết cách rung hơi. nhưng khuyết điểm của bạn đó chính là hơi bị yếu, không chỉ riêng bạn mà cả tôi cũng thế. Bạn thổi vì thiếu hơi nên có những đoạn cần phải thổi mạnh và rung mạnh để nhấn cảm xúc, tạo nét bi ai, buồn bã thì lại không đủ hơi. bạn đang tiết kiệm và điều phối hơn sao cho đủ để thổi được trọn bài nên cảm xúc dĩ nhiên là thiếu. 

Đây là điều đương nhiên thôi, chỉ cần bạn siêng tập luyện thêm, khi hơi đã dồi dào thì bạn đủ sức thể hiện cảm xúc mà không sợ hụt hơi, nó giống như người luyện võ, để hoàn thành một bài quyền thì nội lực yêu cầu phải đủ mới có thể biểu diễn, nếu ko đủ cho dù bạn thuộc chiêu thức nhưng nó sẽ bị ngắt quãng. 

Bạn cố tập và nghe nhiều bài tiêu. cứ nghe đi rồi theo cảm nhận riêng của mình mà tạo ra cái sắc thái, phong cách riêng của mình, đừng bắt chước họ. bài nhạc là không thay đổi , nhưng cảm xúc của mỗi người là khác nhau. hãy tự do thể hiện cảm xúc của mình đi nhé. chúc bạn mau tiến bộ. 

Vâng. Trước tiên em xin cám ơn lời chỉ dẫn tận tình của anh Tieukiem, nói thật để thổi một bài sáo hay quả không đơn giản mà phải qua một quá trình tập luyện, em tập nó chậm lên lắm, tại vì em học giáo dục thể chất nên tay nó không được mềm mại cho lắm, em sẽ cố gắng tập luyện và hi vọng lần sau post lên sẽ nhận được lời khen từ anh. Thân....

http://img.photobucket.com/albums/v342/kurtneverdie/Avatar_BushNemGiay.gif
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

mình ở huế ne``...có chi mình gặp nhau luyện tập cho vui

Not Ranked
tiểu cầm thủ

bạn cho mình xin nốt bài Biệt diệt nan và bài uổng ngưng mi đi

Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net