Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Xin chia sẻ nhạc nền để anh em tập luyện

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 4 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
langtu Posted: 10-07-2007 21:48

Bấy lâu nay một số anh em có nhu cầu kiếm nhạc nền để tiện luyện tập đồng thời cũng vừa thêm niềm cảm hứng cho bản nhạc của mình vừa luyện xong. Nay langtu tui xin mạn phép chia sẻ nhạc nền cho anh em( trong khả năng hiện có) của mình.

Yêu cầu: - Anh em liên lạc trực tiếp qua diễn đàn để tiện cho mọi người cùng theo dõi.

- Anh em phải cung cấp cho tui tên bản nhạc mà mình đang tập và tone của bản nhạc đó, như vậy sẽ tiện cho langtu tui mix lại phần nhạc nền cho phù hợp với bản nhạc của anh em đang tập (anh em nhớ dùng sáo tone Do nha). Tốt nhất là share bản nhạc đó lên diễn đàn cho anh em tập luôn.

-Bản nhạc nào langtu tui không có sẽ lập tức báo lại cho anh em (đa phần nhạc của tui là nhạc Tàu và một số ca khúc Việt Nam) anh em chớ yêu cầu nhạc tiếng Anh mà tội cho tui đào hổng ra.    

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ui, thật cảm ơn bác langtu quá, đó là niềm mong mỏi bấy lâu nay của tui.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
1 bước đại nhảy vọt cho Damsan, đa tạ bác langtu đã hỗ trợ
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bước đại nhảy vọt của Damsan phải nhờ vào công sức của tất cả anh em trên diễn đàn, chứ mình langtu tui thì làm được gì. Chỉ qua cũng mới phần nào trợ giúp cho một số anh em trong forum sáo trúc này thôi.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Em mới toe toe được vài ngày, phát âm 7 notes cao vẫn còn chưa rõ được… nên bắt đầu tập bài gì đây?
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
mình đã tập bài : tiếng hát giữa rừng pác pó ...đã nghe đi nghe lại files nhạc nhưng đoạn có nhịp điệu nhanh hoạt khó thổi quá ! ...xin hỏi bao thành công lực để thổi bài này vậy
alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chà chà, hay đây! Rất cảm ơn bác langtu đã có lòng chia sẻ cho anh em !

Hiện giờ em cũng chưa biết xin bài nào, nếu có bài người nào xin giống ý thì em sẽ lấy !

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

À, luôn tiện bác post lại cho em bài "Tình đã phai" đi, bài mà bác thổi đó, em cần thổi mẫu, chứ link kia chết từ đời tám hoánh nào rồi !

Cám ơn bác trước.

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Và còn bài "Dương tiên thôi mã vận lương mang" của bác nữa chứ, em phải sưu tập đủ bộ của bác !

Cám ơn bác nhiều ! (chợt nhớ ra thành thử mỗi lần post chút chút, hổng phải spam đâu nha)

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nếu nói bao nhiêu thành công lực để thổi đuợc bài đó thì tui không biết, nhưng mà âm nhạc thì gần giống như võ công, nó không có giới hạn. Còn riêng về bài tiếng hát giữa rừng bắc pó thì tui nhận thấy thế này. Bài mà bác nói có đọan nhanh phía sau thì chắc là bài mà nghệ sĩ Hồng Thái chuyển sọan cho sáo có phần đánh luỡi kép phía sau,còn đọan đầu là giai điệu chính của bài hát. Nếu như mình học sáo và có thế chơi được tốt đánh luỡi đơn, luyến,lấy ngân thì mìn có thể chơi được đọan đầu, nhưng đọan sau quả thật là khó. cho đến khi mình học đuợc đánh luơi kép một cách trôi chảy, ngón thì khá linh họat, có thể chơi bài tiếng đàn ta lư, trên đuờng chiến thắng... thì có thể tập được đọan sau và không thấy nó quá khó nữa. mình có thể tập một thời gian là có thể thổi đựoc. Nhưng khi bạn thấy đoan sau không còn khó rồi thì lúc đó bạn sẽ thấy đọan đầu lại là khó. lúc đó bạn sẽ muốn chổ này thì thổi mạnh, to chổ thì cần thổi nhẹ và nhỏ, rồi chuyễn tử mạnh sanh nhẹ, từ to sang nhỏ, từ cao xuống thấp một cách êm ái nhẹ nhàng. Điều đó là kinh nghiệm bản thân tui và cũng là của một nguời bạn cùng tập với tui lâu nay là ttmd14. ttmd14 đã tập đánh luỡi kép từ lâu, đã thổi qua tiếng đàn ta lư, trên đuờng chíến thắng, cùng hành quân giữa mùa  xuân, điệu sáo buôn em, chim ca nhà có khách, bình mình trên quê hương, anh vẫn hành quân... vậy thì đọan đầu đối với ttmd15 không có gì là khó khăn, vậy mà hắm luôn không vừa lòng, thổi tới thổi lui mà không sao vừa ý. còn nếu muốn thổi cho xong, thì hắn làm  một phát làm xong. lời lẽ tui nói hơi lung tum, mong tui nghĩ ai đã từng trải nghiệm thì sẽ hiểu. Đây chúng ta chỉ nói một vi dụ cụ thể là bài này.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Em nghe bài "hoàng hôn" bác thổi rất hay, muốn thổi theo nhạc nền của bác nhưng khổ nỗi em chỉ có tiêu Rê. Bác langtu có thể mix lại cho em nhạc nền để phù hợp với cây tiêu của em được không ạ. Thanks bác nhiều!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Amaranth:
Em mới toe toe được vài ngày, phát âm 7 notes cao vẫn còn chưa rõ được… nên bắt đầu tập bài gì đây?

theo mình thì bạn nên tập bài "pround of you" , mình cũng mới tập sáo đc gần 2 tháng nè , lúc đầu cũng tập bài pround of you, hiện h vẫn đang thổi bài đó ( vì tập mấy bài khác có đc đâu, tự học nên hơi khó ^^)

mình thấy bài đó khá dễ thiz hợp cho ng` mới tập

http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx

link đó bạn, vào từ từ tìm, mình chả nhớ nó ở trang mấy nữa ^^

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Vậy cũng xin anh Langtu nền bài tình nhạc phai trước để thổi cho vui :)

@ Amaranth :Tập thổi bài Lý Chim Quyên đi , cực dể mà rất giàu tình cảm Stick out tongue.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Dạ anh Branchtell post nhạc bài đó lên cho em với ạ .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Là bài nào vậy? Re Re la, Re Sol_Fa Re, la Re si la sol_fa, la Re si la sol_fa, Re Do la Do fa Re, Re Do la Do fa Re phải hông? Hay là Đau xót Lý Chim Quyên? la Re Re Re Fa Re, la Re Mi Fa, Fa_Sol_Fa Mi Re, Do Do Do RE_Do la_sol_la, re la la la Re_Do la, fa sol la Do, Do_Re_Do la sol, sol sol sol la_Do re fa_mi_re ...
Page 1 of 2 (25 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net