Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi về cây sáo kim loại

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
maomeo:

sáo kim loại không khó làm  . ra chỗ quán thợ sắt có mũi khoan sắt làm đơn gian hơn trúc. cho vào máy va khoan. nhanh lắm maomeo chuẩn bị mở cửa hàng sáo kim loại 150k 1 cây inox

Thế tương lai có định làm sáo mèo bằng inox không anh ?

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
thế a mão bao h mới bán sáo im loại thế.cho e đặt truuwocs với. he he.e cũng muốn có một cái sao kim loại
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Not Ranked
tiểu cầm thủ
được thế thì còn gì bằng a. đợi bác maomeo nha.Wink
hãy biết lắng nghe
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
mão mèo sẽ sản xuất đại trà sáo kim loại bằng inox. và sáo nhựa bằng ống nhựa nóng lạnh. khi làm xong sẽ phót lên cho anh em kiểm tra rồi bán. đảm bảo âm chuẩn . C D E F G A B Với sáo đô

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Thanhsamkhach:

Nếu ống nhôm bạn chỉ cần khoét bằng mũi kéo nhọn

Ống đồng và Inox chỉ cần khoan và dũa tròn nhỏ

Có thể làm bằng bạc cho dễ và đẹp

ặc.chơi cả bạc@@. ko biết bao nhiu tiền nữa

Gái Gú Chỉ Là Phù Du----Thầy U Mới Là Tất Cả
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
maomeo:

sáo kim loại không khó làm  . ra chỗ quán thợ sắt có mũi khoan sắt làm đơn gian hơn trúc. cho vào máy va khoan. nhanh lắm maomeo chuẩn bị mở cửa hàng sáo kim loại 150k 1 cây inox

Inox có 2 loại đó bác mão àh, loại sẽ bị gỉ theo thời gian có mác thép là 201, loại này thì làm sáo không được rồi, vì nó có hại cho sức khỏe (cứ nghĩ đến việc ngày nào cũng chạm môi vào loại thép này là thấy ớn luôn). Loại không gỉ (hoặc có thể nói là gỉ rất ít) theo thời gian thì có mác thép là 304 và 316, giá thì cũng khá chát (có thể ngoài bắc giá sẽ khác, mình không nắm rõ vấn đề này), đặc biệt là nếu làm sáo thì độ dày tổi thiểu cũng 2mm (mỏng hơn vẫn được nhưng dễ bị xé tiếng, trừ khi làm thêm cái cover như flute thì sẽ tạm ổn). Với giá 150k thì tạm ổn, nhưng mình hy vọng bác sẽ không dùng loại inox 201 mỏng chưa tới 2 ly để làm sáo bán cho anh em đó chứ ?!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Diep Quoc Hung:
Khổ nỗi em không có dụng cụ làm anh ạ

bạn đánh đấu rùi đưa ra hiệu kim hoàn nhờ người ta khoan

Sắp Bán Nứa. Hè thì Bán yêu sáo phú thọ PM SĐT:072719699 YM : Nhocbuidoi_910

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
dự án này bắt đầu chưa anh ơi
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

maomeo:
mão mèo sẽ sản xuất đại trà sáo kim loại bằng inox. và sáo nhựa bằng ống nhựa nóng lạnh. khi làm xong sẽ phót lên cho anh em kiểm tra rồi bán. đảm bảo âm chuẩn . C D E F G A B Với sáo đô

Vậy làm nhanh nhé up lên đi,tôi cũng đang cần mua  cây sáo kim loại đặc biệt để tặng cho 1 người bạn .À mà chỗ bạn maomeo có màng sáo tốt  hông vậy ,tui mua cây sáo Tàu mà chưa có màng sáo ,bạn có bán tôi nha ...:D

Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hic hic. vẫn chưa thấy tăm hơi gì nhỉ
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

caibao:
hic hic. vẫn chưa thấy tăm hơi gì nhỉ

Đợi maomeo có kinh phí hắn sẽ làm đại trà sáo inox đó. Giờ đang làm sáo nhựa.

Page 2 of 2 (26 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net