Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Quầy Tiêu Sáo Bamboo-flute

rated by 0 users
This post has 357 Replies | 13 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Em đặt 1 cây sáo tone C. loại 2. hình dáng tương tự cây tiêu hình số 2 trang 1, Ngoài những yêu cầu của 1 cây sáo loại 2 mà anh đã nói ( âm vực, loại trúc , hình dáng...) em chỉ nhấn mạnh thêm đến yêu cầu: Trúc thắng.

Họ tên: Trần Văn Luân

Đc: 230 - Đường 208 - Vĩnh Khê 2 - An Đồng - An Dương - Hải Phòng.

SĐT: 012683.66679

(Qúa trình vận chuyển xa xôi ko biết anh có cách gì bảo quản để cây trúc ko bị va đập, Ngoài ra xin cho em biết phương thức thanh toán, thời hạn giao hàng..)

Chân Thành Cảm ơn!

Trên đời này chỉ có một điều chắc chắn, rằng: Không có điều gì là chắc chắn cả!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

@tranbomb88 : xin lỗi bạn vì không còn trúc làm sáo tone C .

@nickool : sáo đã gởi được 4 tuần rồi . Chắc cũng sẽ tới trong vòng 1-2 tuần nữa thôi bạn . Trúc thừa thì có nhiều , nhưng làm tiêu C thì nó thiếu , hehe

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Dạ, cho em hỏi, anh còn cây trúc Tím nào đủ làm 1 cây Tiêu giọng D, theo chuẩn Tàu ko anh? Nếu còn thì anh còn nhận đơn đặt hàng nữa ko? Em cần 1 cây khoảng 1tr, nếu a còn dư dả thời gian, nhận làm được thì em sẽ nêu một vài thứ em cần trên cây tiêu.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Tiêu D thì còn 3 ống , nhưng Ninja đã đặt hết rồi . Có gì bạn chặn đường hắn hỏi mua lại hoặc trấn lột hắn đi nhé .

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ổng là ninja thứ thiệt mà anh, gặp ổng khó muốn chết, lâu lâu mới thấy hiện thân, trước khi lên TĐ chắc em fải thắp 3 nén hương khấn vái đủ thứ thần linh thổ địa quá, với lại ổng có mấy miếng võ cổ truyền phòng thân trong khi em chỉ có mấy kg chất béo dư thừa làm áo giáp thui, trấn ổng ko khéo no đòn anh ơi hehehe. Nếu ko còn nữa thì thôi vậy, cám ơn anh.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
mình ở hà nội, mình muốn mua 1 cây sáo tone C (trúc tím ko khắc chữ),xin hỏi giá bạn đưa ra có bao gồm phí vận chuyển chưa , mình thổi sáo lâu rồi nhưng bỏ đã lâu h mới tập lại mà trước đây cũng tự thổi nên trình độ cụng kém lắm
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bac BB kiểm tra lại dzùm, cây sao của tôi bac noi gửi lâu rồi nhưng sao giờ này vẫn chưa thấy tin tức gì vậy, nhờ bác kiểm tra lại xem có trục trặc gì không??

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
@lamtrungl35 : Bạn ơi , sáo của bạn mình đã gửi lâu rồi nhưng chưa tới là do bưu điện VN . Mình cũng bó tay về chuyện này bạn ạ .

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Anh bbf ơi anh có ở gần hoặc trong tphcm ko? nếu có thì anh cho em đặt cây tiêu ton rê trầm như trong hình 2 (cái màu đen có bọc inox) nha anh. còn nếu anh ở xa thì thôi ,vì em chưa giao dịch qua đường bưu điện bao giờ nên cũng ngại lắm @@!.Số DTDD của em là 0909588660, có gì anh liên lạc với em nha.

http://www.youtube.com/watch?v=RWaWKQqoyu4
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
DangHocThoiSao:

Anh bbf ơi anh có ở gần hoặc trong tphcm ko? nếu có thì anh cho em đặt cây tiêu ton rê trầm như trong hình 2 (cái màu đen có bọc inox) nha anh. còn nếu anh ở xa thì thôi ,vì em chưa giao dịch qua đường bưu điện bao giờ nên cũng ngại lắm @@!.Số DTDD của em là 0909588660, có gì anh liên lạc với em nha.

anh bb ở mỹ phải ko? em xin rút lại lời nói cái :D , nếu anh ở xa  thì anh gd qua cho em bằn đường bưu điện cũng dc

À anh bb ơi cho em bổ sung thêm tý .Cây tiêu của em hệ 4-2, và anh khắc lên đó 4 chữ "Động Tiêu Việt Nam'' bằng tiếng tàu(theo chiều dọc từ lỗ thổi đi xuống), nếu được anh làm cho chữ đó có màu vàng hay màu trắng gì đó cho nó nổi lên 1 chút nha. rồi anh đừng quấn chỉ cây đó nha, em thấy cây đó để không đẹp hơn.

khi nào làm xong anh nhắn tin cho em nha để em gửi tiền qua cho anh rồi anh gửi tiêu qua cho em cũng đc,em không cần gấp đâu anh cứ thong thả :) miễn sao lúc em nhận dc cây tiêu là chưa qua năm 2011 thì dc rùi ^^!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
DangHocThoiSao:

Cây tiêu của em hệ 4-2, và anh khắc lên đó 4 chữ "Động Tiêu Việt Nam'' bằng tiếng tàu(theo chiều dọc từ lỗ thổi đi xuống), 

xin lỗi anh em lộn xôn quá, em chỉ cần chữ ĐỘNG TIÊU  thôi. và anh cứ quấn cây sáo theo thẫm mỹ của từng cây nếu anh thấy đẹp.

chân thành mong anh thông cảm .

@admin : mấy anh ráp 2 bài này làm 1 dùm em nha. thks nhiều lắm.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chào bạn , rốt cuộc là bạn tính đặt sáo hay tiêu ? Đọc bài bạn , lúc thì sáo lúc thì tiêu nên mình không rõ. Hay là bạn muốn đặt cả 2 Smile . Nếu bạn không cần gấp thì mình sẽ làm , còn mà cần liền thì mình không nhận đơn . Việc thứ 2 là trúc tím để làm tiêu đã hết nên nếu bạn vẫn muốn đặt thì mình làm trúc vàng theo lối VN vậy . Nếu mà trúc tím còn thì giá sẽ là 1tr ( 1 cây trung bình - khá + khắc chữ ) , còn nếu làm trúc vàng thì mình lấy 700k+40k khắc 2 chữ  . Dù ý bạn ra sao mình xin cảm ơn một lần nữa nhé !

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Bamboo-flute:

Chào bạn , rốt cuộc là bạn tính đặt sáo hay tiêu ? Đọc bài bạn , lúc thì sáo lúc thì tiêu nên mình không rõ. Hay là bạn muốn đặt cả 2 Smile . Nếu bạn không cần gấp thì mình sẽ làm , còn mà cần liền thì mình không nhận đơn . Việc thứ 2 là trúc tím để làm tiêu đã hết nên nếu bạn vẫn muốn đặt thì mình làm trúc vàng theo lối VN vậy . Nếu mà trúc tím còn thì giá sẽ là 1tr ( 1 cây trung bình - khá + khắc chữ ) , còn nếu làm trúc vàng thì mình lấy 700k+40k khắc 2 chữ  . Dù ý bạn ra sao mình xin cảm ơn một lần nữa nhé !

hic hic,sr anh nhé vì em ko chú ý đến từ ngữ,mong anh bỏ qua. em mua tiêu chứ không mua sáo vì sáo em cũng có sẵng vài cây rùi.cây tiêu đấy em không cần gấp đâu, anh cứ thong thả, miễn sao làm đẹp đẹp cho em là dc rùi Smile (âm thanh thì em tin tưởng anhBig Smile) sẵng anh cho em hỏi luôn là anh post trên trang đầu là 600k + 20k mỗi chữ khắc mà bây giờ là 1 tr ạ, có phải do đô lên giá ko ?

à mà anh có làm tiêu 6 lỗ ko ? vì em thấy hình mấy cây tiêu toàn là trên 6 lỗ? em nghe nói là tiêu 8 lỗ thì 2 cái lỗ mà dc bấm bằng ngón giữa phải dc bịt kín,ko dc mở ra (có ng` nói là lấy băng keo bịt lại @@!),vậy chơi tiêu 6 lỗ cho xong chứ để vậy em thấy cứng tay lắm Tongue Tied

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Bamboo-flute:

Việc thứ 2 là trúc tím để làm tiêu đã hết nên nếu bạn vẫn muốn đặt thì mình làm trúc vàng theo lối VN vậy . Nếu mà trúc tím còn thì giá sẽ là 1tr ( 1 cây trung bình - khá + khắc chữ ) , còn nếu làm trúc vàng thì mình lấy 700k+40k khắc 2 chữ  .

à, sẵn mong anh cho biết rõ là trúc tím để làm tiêu tạm thời hết (và sẽ có lại nhưng hơi lâu) hay là hết luôn ạ. nếu hết tạm thời( nhưng không quá lâu để có lại. vd: quá 10 năm thì..... eo ơi >"<!. chừng 2 3 năm cũng dc)  thì em sẽ đợi vì em ko cần gấp, xem như em đặt hàng anh trước dài hạn, khi nào có lại anh làm cho em 1 cây. còn nếu hết luôn thì làm cho em cây tiêu màu vàng theo tiêu chuẩn VN cũng dc , cây đó em chỉ yêu cầu ton rê,trúc nhiều đốt, quấn đẹp và khắc chữ thui.à mà ko biết anh có làm dc cục inox như hình 2 ở cây tiêu màu vàng ko nhỉ @@! nếu dc thì làm dùm em luon ^^! . Dù sao thì em cũng mong trúc tím còn vài cây.

còn giá thì ko sao vì tiền lì xì của em còn dồi dào lắm Smile ( ko chừng wa 2 3 năm nữa đủ mua 2 3 cây ^^! ) , vả lại em cũng đang tiết kiệm tiền dc kha khá. miễn sao anh đừng chém em nặng quá là dc  hihi ^^!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mới coi lại thì tiêu tone D còn cỡ 5 cây : 4 cây xịn và 1 cây thường . Giá mà bạn coi ở trang 1 là coi cho cây thường nhất đó bạn . Muốn yêu cầu lên cao thì đương nhiên giá cũng cao , bởi vì mình không làm 1 loạt bán như hàng chợ nên bạn thông cảm cho nhé . 4 cây xịn đó thì đã có chủ đặt hết rồi nên chỉ còn 1 cây thường thôi . Thường ở đây là : chất trúc cũng tốt , nhưng màu sắc bên ngoài không đẹp , nhìn màu tím bị pha vàng pha nâu thấy mà nản nên mình ghép nó vô loại hạng thường . Nếu bạn mua cây đó mình tính 600k + 40k khắc 2 chữ . Còn nếu muốn mua trúc vàng thì giá mình đã nói ở bài trên . Bạn muốn tiêu dài bao nhiêu ? Muốn theo 4-2 hay 5-1 ( bạn chơi tay nào nếu theo 5-1 ? ) Nếu cần liền thì mình nhờ bạn mình làm cho . Tiêu của hắn cũng chả khác gì mình cả .

Page 16 of 24 (358 items) « First ... < Previous 14 15 16 17 18 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net