Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Quầy Tiêu Sáo Bamboo-flute

rated by 0 users
This post has 357 Replies | 13 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bamboo-flute:

citylights:
Em muốn đặt một cây C 6 lỗ trúc tím (không khắc chữ) loại tốt nhất của bác. Bác cho em biết giá để em còn chuẩn bị Ôbama.

Tùy bạn chọn loại thì BB mới định giá được cho bạn chứ . Hay để tính sơ sơ cho bạn dễ tìm hiểu và dễ hình dung 1 chút nhé :
+ Loại 1 : sáo bình thường 3 đốt ( trúc trung bình , âm bình thường ) 350k
+ Loại 2 : sáo tốt 500k ( trúc tốt ,âm hay )
+ Loại 3 : sáo tốt như loại 2 nhưng trúc tím toàn thân luôn thì 700k .
Cả 3 loại đó là trúc 3 đốt hết . Tùy bạn thích sáo bao nhiêu đốt BB tính thêm mỗi đốt 100k . Bạn hình dung được nên mua cây nào chưa . Còn sáo cực tốt , tức là tốt nhất thì tầm âm cao ngất ngưỡng , cái này khi làm xong mới định giá được ( nhưng giá không dưới 1tr đâu bạn . )

Cảm ơn bạn đã ghé qua nhé .

- Mình muốn đặc cây cực tốt loại bạn nói (không dưới 1t).

- Trúc phải thẳng, 4 đốt, trúc tím toàn thân.

- Khắc chử Trà My.

- Sáo C.

SR vì mình đổi đơn đặc nha, nếu đồng ý bạn nhắn lai mình. (vì mấy hôm nay không online nên hồi âm lại BB chậm)

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

lamtrungl35 mến ! Nếu bạn nói trước với mình 2 ngày thì mình còn 1 ống đó cho bạn , nay thì nó đã thuộc sỡ hữu của 1 bạn khác rồi . Mình chỉ còn 1 ống 4 đốt khác ( cũng thuộc hàng tốt , nhưng không tím toàn thân , nghĩa là nó ở loại thứ 2 , nhưng 4 đốt thì + 100k + 40k tiền khắc = 640k cho cây đó   . Nếu bạn ok với ống đó thì báo mình biết , còn bạn vẫn muốn giữ như hồi ban đầu đã đặt thì cũng nhắn mình biết nhé . Mình sẽ làm nó trong ngày mai thôi . Thân mến !

À , nếu bạn muốn khắc chữ thì bạn tham khảo hình BB đã post ở mấy trang trước , coi xem bạn thích khắc ngang hay khắc dọc nhé ( tương tự kiểu nào thì nhắn BB biết nhé )

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cây loại 1 thì khoảng bao lâu BB có lại.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

cây loại 1 thì BB có sẵn 2 cây . ( 350k , 3 đốt )

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bamboo-flute:

lamtrungl35 mến ! Nếu bạn nói trước với mình 2 ngày thì mình còn 1 ống đó cho bạn , nay thì nó đã thuộc sỡ hữu của 1 bạn khác rồi . Mình chỉ còn 1 ống 4 đốt khác ( cũng thuộc hàng tốt , nhưng không tím toàn thân , nghĩa là nó ở loại thứ 2 , nhưng 4 đốt thì + 100k + 40k tiền khắc = 640k cho cây đó   . Nếu bạn ok với ống đó thì báo mình biết , còn bạn vẫn muốn giữ như hồi ban đầu đã đặt thì cũng nhắn mình biết nhé . Mình sẽ làm nó trong ngày mai thôi . Thân mến !

À , nếu bạn muốn khắc chữ thì bạn tham khảo hình BB đã post ở mấy trang trước , coi xem bạn thích khắc ngang hay khắc dọc nhé ( tương tự kiểu nào thì nhắn BB biết nhé )

Ok vậy BB làm mình cây này nhé, chử thư pháp, khắc ngang theo thân cây nha. Đồng ý 640k khi nào hoàng thành mình nhận sáo.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ok . Bạn xem kỹ nhé : khắc dọc là hình được post ở trang 5 ( thương huyền ) khắc ngang là được post ở trang 6 ( damsan-aotuong ) Bạn chắc là ở trang 6 thì ok 1 tiếng nhé .

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vậy khắc giống trang 5 nha
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Chào anh BB, không bít là cây tiêu của em anh làm xong chưa ạ ?
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

hi Thanhnhat , anh lo làm mấy đơn phía trước em nên tính tuần sau mới xong cây tiêu cho em . Trễ lắm là thứ 6 tuần sau nó xong thôi .

@lamtrungl35 : ok , sáo bạn sắp xong .

Not Ranked
tiểu cầm thủ
anh BB cho em hỏi,giá của anh đưa ra là đã tính tiền ship chưa????Thanks
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chào bạn ! Giá ở trang 1 đưa ra là cho 1 cây tiêu , sáo hàng trung bình . Còn yêu cầu thế nào thì giá sẽ theo đó mà lên . Nếu như thấy bạn tốn quá nhiều tiền cho việc yêu cầu thì BB tự động miễn tiền gửi cho bạn . Còn như BB thấy cần lấy thêm tiền gửi thì sẽ nói thẳng với các bạn . Cảm ơn bạn đã ghé qua nhé !

@lamtrungl35 : sáo của bạn đã xong , khắc chữ luôn rồi . Chờ quấn dây thôi .

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
OK, khi nào mình lấy được.Smile
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Anh BB chừng nào về vậy ạ.Hix e cực thix tiêu sáo trúc tím.E mún tậu 1 cây tiêu tay trái,tím toàn thân,khoét như sáo lun ạ.e quen có mỗi kiểu cầm vậy thôi,nếu a có thể bọc inox cho e được thì quá tốt,còn nếu hok thì e tự xử lun ạ.Anh báo giá cho e biết lun để mà cày.Hix
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chào bạn ,

Theo như ý bạn nói nghĩa là bạn muốn đặt tiêu 6 lỗ phải không ? Vì nếu khoét như sáo thì chỉ có tiêu 6 lỗ mới theo khớp các ngón tay bạn . Nhưng bạn suy nghĩ cho kỹ nhé : tiêu sở dĩ phải khoét khác đi 1 chút là để tiện cho việc chạy ngón . Nếu bạn có thể choải 6 ngón tay ra để bấm như sáo thì BB cũng sẽ làm được cho bạn . Bạn cứ thử cầm 1 cây tiêu C hay D của 1 người khác , lấy 6 ngón tay đặt thử lên ( theo thế bấm sáo ấy , đừng đặt theo hệ lỗ của cây  tiêu đó ) để ướm thử coi tay bạn có thoải mái khi bấm không cái đã rồi hẵn quyết định nhé . Thân mến !

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
anh BB cho em hỏi. Sáo tone c và tone D là sao? hai loại đấy thổi có j` khác nhau ko?
Page 9 of 24 (358 items) « First ... < Previous 7 8 9 10 11 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net