Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Quầy Tiêu Sáo Bamboo-flute

rated by 0 users
This post has 357 Replies | 13 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hì em mạn phép spam tí vì nhìn chữ bác BB khắc đẹp không cầm lòng đặng. khâm phục đôi tay của bác quá, em kết nhất hai chữ thương huyền...
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

citylights:
Em muốn đặt một cây C 6 lỗ trúc tím (không khắc chữ) loại tốt nhất của bác. Bác cho em biết giá để em còn chuẩn bị Ôbama.

Tùy bạn chọn loại thì BB mới định giá được cho bạn chứ . Hay để tính sơ sơ cho bạn dễ tìm hiểu và dễ hình dung 1 chút nhé :
+ Loại 1 : sáo bình thường 3 đốt ( trúc trung bình , âm bình thường ) 350k
+ Loại 2 : sáo tốt 500k ( trúc tốt ,âm hay )
+ Loại 3 : sáo tốt như loại 2 nhưng trúc tím toàn thân luôn thì 700k .
Cả 3 loại đó là trúc 3 đốt hết . Tùy bạn thích sáo bao nhiêu đốt BB tính thêm mỗi đốt 100k . Bạn hình dung được nên mua cây nào chưa . Còn sáo cực tốt , tức là tốt nhất thì tầm âm cao ngất ngưỡng , cái này khi làm xong mới định giá được ( nhưng giá không dưới 1tr đâu bạn . )

Cảm ơn bạn đã ghé qua nhé .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

@duyanhts : sáo 350k không có mắc đâu bạn . Bạn muốn mua loại sáo rẻ thì có rất nhiều cửa hàng bán . Muốn mua trong damsan cũng có nhiều topic bán . Cảm ơn bạn ghé qua gian hàng nhé .

@ngoccuaanhhoi : so với người chưa biết thì thấy nó thế , nhưng so với những người biết như bác thì còn kém xa lắm . BB còn phải học hỏi bác nhiều . Cảm ơn vì đã ghé qua nhé .

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Bác BB ơi em thấy người ta dùng cả cái sáo gì mà có 2 khúc rồi ghép vào nhau để thổi . Bác BB giải thích dùm em loại đó được ko?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Theo như BB được biết thì đó hình như là họ làm cái khớp để nối lại . Cái chính thì không biết như thế nào , nhưng cái phụ thì có lẽ là để gọn nhẹ , dễ mang theo vì tháo ra được .

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
em thấy cái đó giống với sáo Trung Quốc !!! Sáo 2 khúc và sáo 1 khúc thổi có khác j` nhau không anh BB?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thường thì sáo TQ họ làm vậy . Còn 1 khúc và 2 khúc có giống nhau không thì về cao độ sẽ chuẩn như nhau . Còn cái ý chính như đã nói ở bài trên là tại sao họ làm vậy thì BB xin thua . Không dám bàn .

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Anh BB có làm sáo 2 khúc ko? Nếu có thì em thì có thể em xin đặt 1 cây
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Thế thì bác cho em đặt cây C 6 lỗ 700K. Chi tiết cụ thể như thế nào thì bác thông báo cho em qua mật thư sau khi làm xong có được không ạ? Sau đó em sẽ gửi địa chỉ ship (ở Hà Nội) cho bác.
Vì một thế giới không có admin
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

citylights:
Thế thì bác cho em đặt cây C 6 lỗ 700K. Chi tiết cụ thể như thế nào thì bác thông báo cho em qua mật thư sau khi làm xong có được không ạ? Sau đó em sẽ gửi địa chỉ ship (ở Hà Nội) cho bác.

ok . Khi nào làm có hàng BB sẽ nhắn tin cho bạn nhé . Cảm ơn bạn đã ủng hộ .

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đây là âm thanh của tiêu BB . Mời các bạn nghe thử nhé ! Xin các bạn nghe thôi , nếu không thích âm tiêu này có thể không mua , miễn bình luận người thổi nhé . Nếu bình luận xin các bạn bàn ở 1 topic khác nhé . Thành thật cảm ơn các bạn đã ủng hộ .

Đoản Khúc Lam Giang : http://www.mediafire.com/?kx3x6db1bszw7jg 

Dưới đây là tiêu của bạn aotuong :

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Anh BB ơi, cây sáo và cây tiêu của em xong chưa ạh! Cò gì anh up hình lên cho em chiêm ngưỡng với. Mong chờ từng ngày wa hà. Cây sáo tone C là giống cây C Trung Quốcc phải không âm. Tại vì ở nhà em có cây C tàu cầm theo kiểu Việt Nam vừa tay lắm. Mấy cây sáo trúc ở đây cầm không có vừa (do mấy ngón tay em hơi dài). Hehe.

Quấy dây và bịt 2 đầu sắt luôn hả anh. Khi nào xong anh post cho em xem chiêm ngưỡng với nha. Em chưa co cây sáo Việt và tiêu Việt nào vừa tay và chuẩn cả.

Mong chờ và hồi hộp quá đi!

(Nhớ 2 quyển nhạc phổ anh hứa khuyến mãi đó nha!)

Em út diễn đàn - DamSan- aotuong Stick out tongue

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Stick out tongue Oa! Oa! Nhìn mê wa đi mất. Mới vừa yêu cầu là nhìn thấy cây tiêu liền. Anh khoét hệ nào cũng được. Dễ thổi dễ bấm là ok. Em thuận tay trái nha anh. Mà chắc cũng không ảnh hưởng gì đâu? (Mượn sáo mọi người vẫn thổi được mà).

Tiêu thông thường khoét 6 lỗ thôi hả anh! Nhìn ghiền wa anh ơi!.

Còn cây sáo nữa. Up up lện em chiêm ngưỡng với. Chắc về Việt Nam cả tháng nữa wa!

Photobucket

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chào bác Bamboo-Flute

Nhìn mấy cây sáo, tiêu bằng trúc tím đẹp quá cộng thêm hoa tay khắc chữ đẹp như viết thư pháp --> Không thể cầm lòng mà phải đặt ngay 1 em tiêu với các tiêu chuẩn sau:

1/ Tiêu Đô 6 lổ 

2/ Dễ thổi, màu âm đẹp (loại tốt nhất có thể)

3/ Màu sắc, trang trí: Nếu có trúc đen tuyền thì càng tốt, không thì bác chọn cây nào có vân đẹp nhất (sưu tầm là chính mà, vì khả năng thổi hạn chế)

4/ Khắc chữ: Sáo diều cao nguyên - BYL

5/ Giá cả: Biết là chi phí cuộc sống bên Mỹ rất đắt đỏ, giá bác đưa ra là rẻ, nhưng dĩ nhiên là mong bác thương tình để cho giá mềm mềm thì càng tốt :). 

Saodieucaonguyen
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
saodieucaonguyen:

Chào bác Bamboo-Flute

Nhìn mấy cây sáo, tiêu bằng trúc tím đẹp quá cộng thêm hoa tay khắc chữ đẹp như viết thư pháp --> Không thể cầm lòng mà phải đặt ngay 1 em tiêu với các tiêu chuẩn sau:

1/ Tiêu Đô 6 lổ 

2/ Dễ thổi, màu âm đẹp (loại tốt nhất có thể)

3/ Màu sắc, trang trí: Nếu có trúc đen tuyền thì càng tốt, không thì bác chọn cây nào có vân đẹp nhất (sưu tầm là chính mà, vì khả năng thổi hạn chế)

4/ Khắc chữ: Sáo diều cao nguyên - BYL

5/ Giá cả: Biết là chi phí cuộc sống bên Mỹ rất đắt đỏ, giá bác đưa ra là rẻ, nhưng dĩ nhiên là mong bác thương tình để cho giá mềm mềm thì càng tốt :). 

Cảm ơn saodieucaonguyen đã ủng hộ . Để BB định giá cho bạn nhé : tiêu âm đẹp nhất có thể 800k + trúc tốt ( chưa tính tím toàn thân , nếu có cũng sẽ ưu ái không tính thêm tiền cho bạn về khoản này vì tinh thần hiến máu nhân đạo của bạn ) 200k + 5 cái chữ khắc 100k + = 1tr1 . Cây tiêu sẽ nhẹ thổi cho bạn , yên tâm nhé .

Page 6 of 24 (358 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net