Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Phai dấu cuộc tình (huang hun)

rated by 0 users
This post has 13 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao Posted: 07-16-2010 4:54

Em mới luyện được bài này, tạm gọi là xong, tuy là không so được với bài tiêu của bác langtu nhưng mạnh dạn up lên mọi người nghe cho vui http://sannhac.com/mp178401/phai-dau-cuoc-tinh-sao-truc.htm

*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 oa em kết nhất là đoạn điệp khúc! hay quá :D anh có sheet không share em với ạ
Tiểu Anh
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bạn có bài để Up là hay rồi Big Smile... mình tập sáo cũng được 4 tháng rồi mà vẫn chưa tập được bài nào ra hồn để Up hết nè

Mà bạn thổi bằng sáo gì vậy??? 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
好!!Nghe cũng được!! nhưng hơi của bạn thổi ra vẫn chưa đều lắm!! hihihi, thanks vì bạn đã up lên
:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bài này mình dùng sáo si tàu thổi, mới tập mấy hôm thôi, nhưng máu nên up lên mọi người cùng nghe xem thế nào.

Sheet nhạc của bạn tieuanh95 đây (sheet nhạc của bác langtu đã post ở topic cũ )

*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

wao thanks huynh Tiểu sáo nha! đoạn điệp khúc mò mò được chút ít mà đoạn đầu chịu thua.hêh sáo Tàu hèn gì nghe tiếng no' khác khác :D rất hay Stick out tongue

Tiểu Anh
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
bạn mới tập mà muốn có bài up rồi sao . nóng vội quá vậy . tớ gặp những người thổi rất hay muốn người ta up lên cho anh em học hỏi .nhưng họ nói còn gà lắm ,chưa hoàn thiện .đó mới là nghệ thuật , cho moi người cảm nhận chứ đâu phải mình bạn cảm nhận đâu. gà con mà đòi thành công sớm vậy . thỏa mản sớm quá . đọc thấy nản
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Mình mới tập thổi sáo, mình thổi bài Tình ca Tây Bắc, các bạn xem và cho mình lời nhận xét nha. Mình chỉ học qua clip dạy thổi sáo của anh saotruc thôi nên chỗ nào không phải mong các bạn lượng thứ nha. http://www.youtube.com/watch?v=nT26wcihQas
Tôi có tình yêu rất đậm đà Yêu đời yêu đạo lẫn non sông Tình yêu chan chứa trong hoàng phủ Chẳng phải yêu riêng khách má hồng.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thanhvuiqn:
bạn mới tập mà muốn có bài up rồi sao . nóng vội quá vậy

Đâu có gì nóng vội đâu nhỉ, có người mới tập khoảng 2 ngày tự cho là mới tập, có người mới 2 tháng tự cho là mới tập,  lại cũng có người tập 20 năm cũng tự cho là mới tập, vậy là do các chuẩn không gặp nhau nên sinh ra hiểu lầm đó thôi.

thanhvuiqn:
tớ gặp những người thổi rất hay muốn người ta up lên cho anh em học hỏi .nhưng họ nói còn gà lắm ,chưa hoàn thiện .đó mới là nghệ thuật ,

tớ thì gặp những người thổi rất thanh thản tớ muốn người ta up lên cho anh em học hỏi .nhưng họ nói sợ người khác thưởng thức mà tâm không thanh thản nên không up. đó mới là nghệ thuật  ( ôi, vậy là chỗ này cái chuẩn của nghệ thuật lại không gặp nhau nữa rồi, hiểu lầm mất thôi)

thanhvuiqn:
cho moi người cảm nhận chứ đâu phải mình bạn cảm nhận đâu

Đúng vậy trong "mình bạn" đã có mọi người và trong mọi người có rất nhiều cái "mình bạn", cho nên nếu cái "mình bạn" cảm nhận và chia sẻ cảm nhận đó ra thì cũng như là mọi người cảm nhận vậy .

thanhvuiqn:
gà con mà đòi thành công sớm vậy

Đúng vậy, tuổi trẻ tài phải cao, trường giang sóng sau đạp sóng trước, khi leo lên núi thì bàn chân buộc phải hướng về đỉnh núi thì mới trèo lên được.

thanhvuiqn:
thỏa mản sớm quá

Sớm hay không cũng lại là cái chuẩn của mỗi người, sẽ hiểu làm mất thôi, miễn sao là bất cứ khi nào thổi sáo cũng thấy thanh thản, hài lòng và thỏa mãn với chính mình là hạnh phúc nhất rồi.

thanhvuiqn:
đọc thấy nản

Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ, tâm đã chập chùng điều nản chí thì có đọc vé số mình trúng giải đặc biệt cũng nản, huống chi.....thật là thương thay cho bạn hiền!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh Lee chém ác thiệt.hehe. Nhưng đúng là thanhvuiqn có nhận xét hơi quá. Theo em nghĩ thì mỗi người mỗi cảm nhận mà. Người ta đã up lên cho mọi người nhận xét chứ đâu phải để biểu diễn đâu. Nên anh em góp ý nhau cùng tiến bộ. Trong lĩnh vực hay hay không hay thì phải do tùy người cảm nhận, chúc cho các bác thổi sáo ngày càng hay. Và đừng tự mãn với những gì mình đạt được.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thanhvuiqn:
tớ gặp những người thổi rất hay muốn người ta up lên cho anh em học hỏi .nhưng họ nói còn gà lắm ,chưa hoàn thiện .đó mới là nghệ thuật, cho moi người cảm nhận chứ đâu phải mình bạn cảm nhận đâu.

Cho em hỏi nghĩa của đoạn này là thế nào vậy bác? Em nghĩ bác tieusao có nhã ý post bài để mọi người nghe "cho vui" mà sao bác nhận xét có vẻ mất hoà khí thế, bức xúc thế nào mà đánh câu chữ sai tùm lum, tối nghĩa, cay cú như vậy với anh em để làm gì nhỉ?

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
tieusao:

Em mới luyện được bài này, tạm gọi là xong, tuy là không so được với bài tiêu của bác langtu nhưng mạnh dạn up lên mọi người nghe cho vui http://sannhac.com/mp178401/phai-dau-cuoc-tinh-sao-truc.htm

Yes Thổi có cảm xúc của riêng mình .Đáng để nghe .

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ
.Bài này chắc thổi bằng tiêu hay hơn đấy

..!^_^!.. Dream of butterfly lover ..!^_^!..

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
anh này thổi hayYes
Page 1 of 1 (14 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net