Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

kèn vuvuzela

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc Posted: 07-08-2010 4:21
Không biết trong diễn đàn mình có ai có kèn vuvuzela chưa nhỉ? Không biết mình có cách nào điều chỉnh cao độ của nó không, hay có thể đục vài lỗ giống mấy cây tiêu để điều chỉnh cao độ được ko nhỉ ?
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Mình chỉ biết thổi Trumpet thôi. Cái vuvuzela của bác có giống trumpet không . Nếu nó không có lỗ bấm thì thử thổi mạnh lên xem cao độ của nó có thay đổi không. Em đoán là nó không thổi được các cao độ khác nhau mà chỉ thổi toe toe thôi Big Smile
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cái kèn đó thổi bt đã tốn sức rồi.bác còn muốn thôi to cỡ nào nữa.cứ như cái còi xe tải vậy.e thấy cũng có ng nổi đc lên cao xuoogns thấp đó,nhưng mà e ngậm vào thổi cái đó mà rát cả họng.hic hic
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net