Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

nhật ký member

rated by 0 users
This post has 152 Replies | 10 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

@md54kt3 :off ở đâu vậy bạn

bữa đi tam đảo đang ngồi nhậu thì cô kế toán vào gọi ra xe về hà nội,hic tưởng 5h mới về thế là 3h vẫn còn ngồi uống

Lên xe lê tê phê,mọi người trong công ty bảo thổi sáo cho vui,thế là lôi cây sáo vừa mua ở chợ ra thổi ( cây sao này mua về làm lưu niệm nhưng thổi cũng ra tiếng) thấy ai cụng khen, chắc mọi người cụng phê rượu bia nên nghe thấy hay

Vừa hỏi anh vinh le dạo này có ra công viên tập sáo nựa không để mình ra học hỏi,sắp tới chắc có nhiều thời gian rảnh.Nhưng tiếc là anh ý không ra tập nữa

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hôm nay thứ 7,cả nhà đc nghỉ.mấy ông anh cho phép vác xe máy đi chơi.mới đầu định ra văn phòng phẩm kiếm kái ống đựng sáo.ai ngờ....mò lên tít Hàng Bông...từ Hàng Bông rông sang Hàng Trống.?????chẳng biết để làm cái gì nữa.hình như tìm mua dây cuốn.sáo.ko mua đc...lại vòng vèo tiếp.đi thế nào lại nhảy tít ra đê...@@!khát nước vào làm li trà đá.ai dzè gặp đúng ông khách chuẩn bị sang hàng Vải.nghe bác đông nói bên đó có trúc nên quyết tâm mò sang.thế là ông ấy lôi mình đi cùng..sang đấy cái đầu tiên ảm vào ng là mùi thuốc bắc...mới đầu thì thơm đấy...sau phải chuồn lẹ vì ko chịu nổi nữa..đi tới đâu cũng nồng nặc.hichic.cuối cùng cũng tìm đc chỗ bác đông chỉ. Bác già đang ngồi hí hoáy sơn mấy cây tre giả thấy mình quay lại.rồi lại quay đi.chả nói câu j?(làm ăn kiểu này thì...)"thầy ơi,mấy đoạn trúc ngắn này bán bao nhiêu ạ" -"mua nhiều không" -đc giá con ôm cả bó" -"5ngàn một khúc" Đang định chạy(có 50phân một khúc mà thầy hét 5k)nhưng thế nào lại quay lại.-thầy có giảm giá ko? lại hỏi "lấy nhiều không" Chán ko muốn jả nhời Ngồi vân vê bó trúc thì..hỡi ơi.càng rút càng lắm cây hỏng.cái thì méo,cái thì te,.....continue

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cuối cùng bó trúc trăm cây còn lại 4chục khúc(trúc này ng ta lựa ra để làm sáo đó các bác,mỗi tội vỡ nhiều quá,kích cỡ thì hết chê) -cả đống này con gửi thầy 100 -ổng nhìn cái đống vỡ khen mình tinh mắt rồi cố nài thêm 10ngàn rồi kêu lỗ vốn.thôi thì chiều bác cho nhanh. Trước khi quay gót quay lại nói một câu cho bõ tức"con về trẻ ra làm tăm biếu thầy it xỉa răng nha" Lão nghiến răng cười..hehe Bai bai hàng thứ nhất nhảy bổ sang hàng thứ 2.chưa kịp tắt máy U đã hét 1 câu nát lòng.nhỏ 15 to 20 đều dài 2m-rồ ga đi luôn mặc kệ U níu kéo.hehe. hàng thứ 3 cũng thế.hichic.về ao ta tắm cho lành.ở thanh nhàn rẻ hơn nhiều,hơi gét ông chủ quán tý vì mỗi lần mình tới ổng lại nghiêm mặt.lại còn ko cho chọn.....lần sau mang tặng 1 cây sáo giống bác Đông để lấy lòng ông lão vậy...continue..

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhìn đồng hồ đã gần 4h chiều(giờ off của ae damsan thứ 7 hàng tuần),đúng lúc bác Thanh gọi. Thôi.léng phéng thế là đủ rồi.liệng xe máy về.lao ra phùng hưng thấy mấy bà đạp xe ngược chiều cũng lần theo.đc một đoạn có thằng cu quát.."công an đấy"..hết hồn..quay ngay lại(ai vào bao h mà biết đg 1chiều) Thế là mò đường khác.mò kiểu j mà mấy lần đi qua hàng vừa mua trúc.hỏi ông xích lô thì ổg kêu ko biết(xích lô mà không biết đường cũng chịu thua.kém xa mấy ông xe ôm đầu làng quê em.hehe)thế là cứ đi.gặp cái j hay cung lân na hỏi thăm cho biết.chả biết đi những đg nào cuối cùng cũng ngoi ra đc bà Triệu,hic.đồng hồ lớn báo 5h45,phóng như tên bay về nhà.gần 7h mới ra tới cviên tuổi trẻ....lúc đấy ae gần giải tán.trao đổi đc vài câu thì ai đi dg lấy...hết ngày.từ mai có cho tiền cũng không thèm lên phố cổ nữa...phù..ù....!!!!

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

hic 4h mình gọi thì md54 bảo em đang ở hàng bông,bảo anh đến công viên tuổi trẻ trước đi. đến công viên song cứ tầm 30' gọi 1 lần thế mà em bảo đợi em tý 10' đến 15' nũa là em có mặt.Tầm 6h phân tởm nói "anh ơi anh gọi ông ý coi thế nào chơ trời sắp mưa rồi..".Mình bảo" thôi em hồi nạy h anh gọi nhiều rồi mà ông ý toàn bảo đợi 10' nũa, thôi cứ xac đinh là gặp siu nhân cao su rồi"

Hô hô h mới biết là cu này đi lạc đường

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

md54 đến anh em thổi 1 hồi thì gặp 1 lão sinh năm 87 đi qua tự sưng là đang làm ở đài vtv6 muốn làm phóng sự về mọi người,Ông ấy đinh làm 1 cái phóng sự trong chương trình chào mừng 1000 năm thăng long đại loại như là "thế hệ trẻ thời nay với nhạc dân tộc" rồi "thanh niên với các hoạt động ngày hè".Nói chuyện 1 hồi thì lão ý bắt đầu nổ "Nếu chương trình thành công thì sẽ có kinh phí tài trợ cho các bạn.Sau này các bạn có thể đi biểu diễn tổ chức show, rồi lên truyền hình.Mấy chuyện này mình có thể bảo đảm là lo được...."

Chốt lại 1 câu ông ấy hẹn thứ 3 này đến ngõ Quỳnh để giao lưu ghi hình.Ông ấy nói không nên mời nhưng người chuyên nghiệp đến, cái này trước mắt chỉ là ghi hình làm phóng sự về các hoạt đông lành mạnh của lớp thanh niên trong dịp hè,nên mọi người cứ thổi thế nào cụng được, thổi không hay cũng được

Vậy anh em nào ở hanoi muốn tham gia chuong trình làm phóng sự của VTV6 thì liên  lạc Phân Tởm để biết

Mà theo tôi nghĩ nếu làm phóng sự thật thì anh em mình nên chuẩn bị cho chu đáo để được 1 chương trình cho hay chứ nhỉ

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ọe, tài trợ kiur gì từ những chương trình này, hè hè, damsan lên VTV6 lâu rồi, tui cũng chả hỉu chương trình này thành công thì các bố lấy kinh phí ở đâu, chỉ biết là đã có vài nhóm đã lên hình rồi, vẫn thế, kaka, chỉ cần có tiền là tổ chức show đc thôi, em đang nghĩ là tổ chức show để làm gì nhỉ?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thanhcntt:

md54 đến anh em thổi 1 hồi thì gặp 1 lão sinh năm 87 đi qua tự sưng là đang làm ở đài vtv6 muốn làm phóng sự về mọi người,Ông ấy đinh làm 1 cái phóng sự trong chương trình chào mừng 1000 năm thăng long đại loại như là "thế hệ trẻ thời nay với nhạc dân tộc" rồi "thanh niên với các hoạt động ngày hè".Nói chuyện 1 hồi thì lão ý bắt đầu nổ "Nếu chương trình thành công thì sẽ có kinh phí tài trợ cho các bạn.Sau này các bạn có thể đi biểu diễn tổ chức show, rồi lên truyền hình.Mấy chuyện này mình có thể bảo đảm là lo được...."

Chốt lại 1 câu ông ấy hẹn thứ 3 này đến ngõ Quỳnh để giao lưu ghi hình.Ông ấy nói không nên mời nhưng người chuyên nghiệp đến, cái này trước mắt chỉ là ghi hình làm phóng sự về các hoạt đông lành mạnh của lớp thanh niên trong dịp hè,nên mọi người cứ thổi thế nào cụng được, thổi không hay cũng được

Vậy anh em nào ở hanoi muốn tham gia chuong trình làm phóng sự của VTV6 thì liên  lạc Phân Tởm để biết

Mà theo tôi nghĩ nếu làm phóng sự thật thì anh em mình nên chuẩn bị cho chu đáo để được 1 chương trình cho hay chứ nhỉ

Mấy ông nội báo đài này mình rành sáu câu .Khi họ đạt được mục đích khi quay được chương trình thì cao chạy xa bay thôi. Họ toàn hứa hẹn bằng những lời nói có cánh trông ngố không chịu được.Các bạn nên xem xét kỹ có nên tiếp xúc và nhận lời hay không. Đamsan là sân chơi là một sân chơi bình dân không cần phải tô vẽ cho tráng lệ làm gì. Nếu họ muốn vậy thì bạn có thể mời họ tự vác máy camera đến những buổi tập sinh hoạt, tự mấy ống đứng ngoài muốn quay muốn viết gì thì cứ tự nhiên. Chỉ yêu cầu họ  viết về người thật ,việc thật . Nói mấy ổng đừng phóng đại quá mức và đừng lợi dụng anh em Đamsan như một công cụ kiếm tiền thông qua các chương trình phóng sự là được rồi.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

lúc đầu nghe lão ấy nói mình còn chú ý chút, sau thấy lão ý nổ huyên thuyên nên kệ, muốn nói gì thì nói mình cứ thổi, biết là người ta đang nói chuyện mà mình thổi inh ỏi lên là bất lich sự nhưng nghe lão nổ ghét quá

Thì ông ấy cũng nói là muốn làm 1 cái phóng sự chân thật, anh em tập luyện thế nào, thổi thế nào, thường tụ họp như thế nào, luyện tập ra sao....

Thì mấy anh thứ 3 cứ đến coi cụ thể thế nào rồi quyết định sau,không thì anh em đi off

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
06-08-2010: 14h30:nay em mang 3 cây tiêu,sáo ra bưu điện gửi cho các bác miền nam.chị nhân viên thấy mấy cây gậy màu trắng(em cuốn giấy,dính băng keo)hỏi "cái j đấy" ,"mấy cái gậy ạ","có sợ vỡ không?","đập chết ng không vỡ",bà ý lè lưỡi rồi đuổi em ra hàng ống nước bên kia đường. Sang làm 1m7 ống 34 kèm 6 cái chụp cùng lọ keo mang zô. Gói gém,viết phiếu xong xuôi bà ý bỏ lên cân :)) bỏ lên lại lăn xuống.quá tam ba bận bà cô vứt cái uỵch 2 ống xuống nền nhà....xót ruột..đang định chửi thì bà ý đòi tiền...cũng may mới đưa 2 cây..đưa hết ko biết lấy j mà trả...??? :((

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
8h30pm:mấy lão cùng phòng ra ngoài uống nước.mình em chốt cửa ngâm nga bài "khúc hát chôn hoa" Đang chơi dở thì có tiếng gõ cửa..mở ra...hóa ra bạn hàng xóm..."chị cần j?"(lạnh lùng... vì mọi khi nó sang mượn sạc đt qua đêm không trả) Nàng ngập ngừng một tý rồi hỏi..anh biết thổi bài "tây lương nữ quốc không?"-"sao lại là bài đó???"-không thèm giả nhời-vào nhà-em cầm thổi một mạch khiến mấy thằng ku con nhà bên cũng tót sang.hichic..như mở hội vậy??!!! Xong xuôi hỏi lại lần nữa thì nó bảo.."lần đầu tiên nghe bài này cách đây vài năm anh jjjjj đó thổi"-chắc nó tiếc...trả lời xong rồi lụt cụt đi về..em kệ xác.."quên cảm ơn ta cơ đấy"...một lát sau thì bác wanabe00 gọi...

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Cách đêy ít lâu Em với thằng bạn đi xem world cup

Đến khi về là muộn rồi .Bỗng nhiên nó bảo:Sơn oi! mày chạy trước đi tao có trò này hay lắm

Thế là em chạy trứoc dc 30m nó ở đằng sau nó hét TO: CƯỚP CƯỚP  BẮT LẤY NÓAngry     <luck do' 12h đêm>

Thế là người ta xô ra đuổi em Zip it!

Em hãi quá chạy  ko biết zì luôn

đến zờ vẫn thấy buồn cườiBig Smile

http://i1207.photobucket.com/albums/bb471/babyboombay/TraiThmLng.png
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

hic bố minh lại ra hanoi chưa bênh, lần này mẹ mới mổ chân lấy đinh nên không ra chăm được.

Ngoài này có 2 anh em,người đi làm người đi học, thay nhau chăm bố, quay như chong chóng

mấy tháng này mình kiếm được cũng khá, mỗi tháng được tầm 15 tr thế mà chẳng tích góp được chút gì

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

cuộc sống nó thế mà anh

em chuc bác mau khoẻ:D

http://i1207.photobucket.com/albums/bb471/babyboombay/TraiThmLng.png
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hic.cả tuần nay bị đau chả lên damsan được luôn.buồn muốn chết.hôm kia mới lên tao đàn thì gặp một cao nhân nghe bác ấy nói và bình luận thì ko muốn tập sáo nữa chứ.huhu.mình tập sai kĩ thuật nhiều quá.huhu nên k biết bao giờ mới thổi hay được đây.
Page 4 of 11 (153 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net