Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đêm đông-Nguyễn văn Thương & Trở về mái nhà xưa-Phạm Duy

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
anbongban Posted: 10-03-2007 7:03

anh em có ai có note bài Đêm đông của nhạc sĩ Nguyễn văn Thương  và bài Trở về mái nhà xưa của nhạc sĩ Phạm Duy thì post lên đây share cho mình và mọi người vớiParty!!!

mình thích mấy bài này lém mà ko có note nên ko bít làm sao để thổi hết hàTongue Tied

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Khi không có note thì bạn đành phải chịu khó tự mò vậy, tập mò dần thành quen, sau này mò nhanh lắm, chẳng cần bản nhạc cũng vẫn thổi được hết Party!!!

Bạn thử tự mò bài Đêm Đông nhé, câu đầu tạm là như thế này: 

Chiều chưa đi màn đêm rơi xuống

Rề      Fa     La  Rề    Fa   La    (đô)- Rế  (luyến)

Đâu đấy buông lững lờ           tiếng chuông

Rê   Mí   Rê       Đô    Si b         Rê     La

Đôi cánh chim bâng khuâng rã rời

La   Sib    La     Sol    Fa          La Mì

Cùng mây xám về      ngang lưng trời

Mì      Fa     La   Đô #   Mi        Fa    Rề

phần còn lại bạn tự mò nốt nhé Big Smile ,

Còn bài Trở về mái nhà xưa thì mình chẳng biết nó như thế nào nên không thể giúp bạn Smile. Bạn cứ thử tự mò đi cho quen, dễ ấy mà, nếu không được thì gửi mp3 cho mình, mình mò cho, có điều mình cũng chỉ ghi được cái kiểu Đồ Rê Mi thế kia thôi chứ không biết viết ra bản nhạc lên forum Indifferent.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
bác kirinhn làm ơn "đọc" hộ em mấy nốt bài tình xưa nghĩa cũ. em mò mãi mà chả đượcBig Smile
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác muốn bài tình xưa nghĩa cũ nào, để tui up nhạc phổ lên cho, làm gì mà mò khổ sở vậy! nói chứ, tại tui mò dở quá nên phải đi kiếm nhạc phổ he he he... bài số mấy nào các bác!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

cảm ơn bác nhìu . bài nào cũng hay. bác có bài nào làm ơn up lên nha Surprise

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác saonhua có nhạc phổ rồi, khoẻ Cool.

Bác saohanoi nếu cần tôi mò giúp bài nào thì kiếm lời rồi copy vào đây, tôi chỉ việc viết nốt thì nhanh hơn. Với cả bác cũng nên tập mò đi cho quen, cái khó là không biết chọn nốt đầu là nốt nào để bản nhạc có ít thăng giáng thôi nên nếu cần thì tôi giúp đoạn đầu của bài rồi để bác tự mò nốt Big Smile.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
post bài tình xưa nghĩa cũ 1 nè mấy bác, nhưng sao tui xài thằng encore ko gõ tiếng việt được nên đành chịu, ko đưa tựa đề lên được, tựa đề bài này mà ko dấu tiếng việt thì ghê lắmZip it! với lại, tui ko xuất ra file pdf được, nên ko đưa hình đẹp như của bác rùa lên được, chả hiểu có phải tại cái encore chùa nên nó bị tửng vậy hong hay tại thằng win nhà em nó từa lưa rồi nữa...đã cài primopdf mà ko được, cóc hiểu luôn!Zip it!bác nào rành về mấy cái này chỉ em coi, file xuất ra toàn phải dùng chụp màn hình chụp lại ko, vừa xấu mà còn bị quảng cáo nữa...
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ui cha ! chất lượng là tốt rùi , đâu cần phải đẹp, cảm ơn bác .
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Thanks Kirinhn, đúng là tập mò cũng hay thiệt nhưng mà cũng khó thiệt ah

Cho mình hỏi mấy cái # b thì thổi làm sao vd: Mi b - Mi - Mi # thì cách bấm lỗ khác nhau chỗ nào zậy? mình mới làm wen zới sáo nên chưa bít mí cái này nhiều lắm, mong các bạn chỉ giúp với

còn đây là là bài trở về mái nhà xưa của nhạc sĩ Phạm Duy do ca sĩ Trần Thái Hoà trình bày. mọi người nghe thử nha http://www.bennhac.com/#/song/6685/Tro-Ve-Mai-Nha-Xua

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

theo như mình biết thì muốn bấm mib thì bấm nửa lỗ 5,còn nếu mà bấm hết 5 lỗ chừa lỗ 5 thì chỉ ra Mi dân tộc, hơi thấp, nhưng chưa đủ thấp để gọi là Mib ( theo cố vấn của MHM) ! còn muốn bấm mi # thì dễ ợt,cứ mà bấm hết 4 lỗ đầu thì ra mi #, he he he, cũng là nốt Fa đó, vì Mi cách Fa chỉ có nửa cung thôi nghe bồ, mấy cái này có chỉ trong cuốn sách dạy sáo của Nguyễn Đình Nghĩa, có đủ một số các thế bấm đặc biệt để cho ra các nốt thăng giáng om sòm và cả mấy nốt cao tuốt trên trời luôn!

http://damsan.net/forums/thread/395.aspx

vô đây mà coi thử nhé! 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Cho tớ xin bản Tình xưa nghĩa cũ kiểu đồ rê mi fa ...... ko kiểu này chịu chết àg. Ko đọc được nhạc đâu!  bạn Gửi qua mail cũng được: langlangminhanh_bkct@yahoo.com    Thank you very much!

Thái Tú
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nếu bạn nguyentu chịu khó bỏ ra mươi-mười lăm phút để tập đọc nốt nhạc thì sẽ dể dàng hơn việc người khác phải vừa xướng vừa ghi lại kiểu "đồ rê mi" mỗi bài cho bạn nhiều.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

saonhua:
post bài tình xưa nghĩa cũ 1 nè mấy bác, nhưng sao tui xài thằng encore ko gõ tiếng việt được nên đành chịu, ko đưa tựa đề lên được, tựa đề bài này mà ko dấu tiếng việt thì ghê lắmZip it! với lại, tui ko xuất ra file pdf được, nên ko đưa hình đẹp như của bác rùa lên được, chả hiểu có phải tại cái encore chùa nên nó bị tửng vậy hong hay tại thằng win nhà em nó từa lưa rồi nữa...đã cài primopdf mà ko được, cóc hiểu luôn!Zip it!bác nào rành về mấy cái này chỉ em coi, file xuất ra toàn phải dùng chụp màn hình chụp lại ko, vừa xấu mà còn bị quảng cáo nữa...

Bác saonhua ơi bài tình xưa nghĩa cũ ấy trên đamsan đã có rùi mà

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Ai có mấy bài Tình xưa nghĩa cũ không hỉ? pót lên hộ cái, kiểu đồ rê mi fa ấy, mấy bản nhạc thì chịu tại mới gia nhập không biết đọc mấy bản đó.

Có mấy bài này nữa thì càng tốt: 999 đóa hồng, còn thương rau đắng mọc sau hè, lòng mẹ, quê hương

Hok biết có hok nhưng cũng thanks hen

Tiền là cái chi chi???
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tất cả những bài bạn muốn đều có trong diễn đàn cả, bạn chịu khó tìm nhé. Mà học đọc nốt nhạc đi, chưa mất đến 5 phút đâu, chứ ai ngồi dịch ra thành đồ rê mi được chứ.
Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net