Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm nơi học thổi sáo.

rated by 0 users
This post has 97 Replies | 3 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chị sinh viên ơi! làm ơn đừng có đánh mất hay bỏ đi những cái gì tinh tuý và phong phú nhất của tiếng Việt. Tiếng Việt chỉ có dấu ắ, dấu ấ và sắc, huyền, hỏi, ngã, nặng. Xin chị đừng bỏ rơi các em mà tội nghiệp nhé!

suong chieu
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Trời ơi !!!! Tức quá đi thôi, muốn gõ dấu lắm chứ, mà ko có gõ được

đã có unikey rồi mà sao cứ gõ dấu là nó lại mất chữ hà, không hiểu nổi?

Cái này là phải hỏi admin tại sao cái trang này ko thấy cài đặt phần mềm gì hết vậy

Biết là viết ko dấu không đc nên tui mới mới viết hoa cho to lên đọc cho dễ, ai dè hết bị người này chê tới người khác chê, giải thích dùm đi sao mọi người gõ được mà tui gõ dấu ko được???

Bực mình quá, tự nhiên bị sỉ vả, vào thư viện tải unikey mà cũng ko tải được .....aaaaaaaaaaaaaaa

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
"chị sinh viên" ơi ! méc chị mẹo nhỏ: nên viết vào yahoo có dấu rồi cóp sang. thi thoảng em vẫn làm thếYes
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Rồi đã hiểu , cảm ơn sáo hà nội.Mà mai mốt hy vọng mọi người đừng có gọi là chị sinh viên này chị sinh viên nọ, nghe sao mà xa cách quá !!!!!!Mai mốt cứ gọi là ớt cay là được rồi. Cảm ơn nhiều!!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

ko có chi ! nhưng tui ghét ớt lắm  Angry,đặc biệt là đồ cay -trừ rượi

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

mấy bác phải cảm ơn em nhiều lắm đó. nhờ em mà mấy bác đọc xong bài của ớt không bị" huyết áp cao, huyết áp thấp"

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Cái tên "chị sinh viên" từ đâu mà có vậy mấy bác, nghe cũng hay Big Smile.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Đơn giản thôi ko thích ớt cay thì cứ gọi là đường phèn hay muối tiêu gì cũng được…mà saohanoi mà ko ăn được món cay là ko có cơ hội làm rể đất Huế đâu nhe…nghe nói con gái Huế dễ thương lắm đó!!!!!thôi bàn chuyện học hành , chứ toàn nói chuyện tào lao ko hà.vậy ko biết có ai rảnh rỗi chủ nhật này nhờ đi mua dùm cây sáo với, tui thì chỉ mua cây sáo phù hợp với trình độ zêro của mình thôi, khi nào có chút thành công rồi thì nghĩ đến cây sáo cao xa hơn , mà tui học sáo là để cân bằng cuộc sống chứ ko có ý tưởng kinh doanh gì hết. Ớt cay tui đây mà ghét ai thổi cho ng đó thì tra tấn ng đó chơi. mới đọc bài về dạy miễn phí ở nhà văn hoá lao động xong, chắc thử gia nhập xem khả năng cảm thụ âm nhạc của mình tới đâu. Báo trước là tui bắt đầu từ con số 0 đó , con đường phía trước sao mà mịt mù quáStormStorm

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
con đường phía trước có gì mà mịt mù hả bạn, cùng lắm cay như ớt chứ gì, chủ nhật lên túm cổ một bác nào cao tay, dài mỏ thổi sáo như đạn bắn, bắt dẫn đi mua sáo là ngon quá rồi còn gì bằng, trình tui đây thì bèo bọt lắm nên ko dám dẫn đi, đi mua về mà đụng sáo dom tui ko sợ bạn chửi mà tui sợ mấy đại ca kia dũa đầu, tội thân tui lắm!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nghe mọi người tranh luận mà thấy mình mù tịt chẳng biết gì, thâm niên trong nghề thì gì mà 14, 10, 6 năm , nhưng chắc điều kiện của mình bây giờ có vẻ sương hơn lúc trước mới người mới tập, lại được chỉ dẫn hết rồi, chưa hết ko biết gì thì được hỏi thoải mái tự do dân chủ. Hy vọng sớm đến ngày cất lên được tiếng sáo, và ko phải bỏ cuộc giữa chừng

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em đang cư ngụ ở hn ,rất vui khi được dẫn bác đi mua sáo Big Smile

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Gì nữa đây , chơi khăm ớt cay hả? cũng có bà con ở ngoài hà nội nè, đến lúc tui ra đó mà ko dẫn đi là chết với tui………sợ chưa?hahaha

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nếu tập có người hướng dẫn hẳn hoi thì khoảng 1 năm là thổi ngon ngay ấy mà Wink. Nếu xét theo trường hợp của tui thì một người tập căn bản được 2-3 tháng thì bằng người tự học tập trong 2 năm Big Smile.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nghe kienrin nói vậy , thấy cũng vững tin hơn một chút , vậy chắc phải lên coi mấy thầy đang dạy ở nhà văn hoá lao động , ko biết học lỏm được chút nào ko? chắc cũng phải hơn ở nhà, vì có người uốn nắn mà( hy vọng vẫn còn là lớp miễn phí), chắc khoảng năm nữa ít nhất cũng phải thổi được bài đội kèn tí hon chứ……….. 

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Thường nói rằng " có thực mới vực được đạo" mà cứ đòi miễn phí hoài vậy chị hai. Cố gắng bỏ công, bỏ của đi, học khoảng một năm rồi mình ra Ngã Sáu Cộng Hoà hoặc nơi nào đó...ngồi thổi sáo để từ từ lấy lại...Big Smile
suong chieu
Page 2 of 7 (98 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net