Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm nơi học thổi sáo.

rated by 0 users
This post has 97 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Chị otcay cho em ké với! em ở spkt ,có bác nào zúp em nâng cao lever em sẽ vô cùng cảm kích. Xin nói trước là em k0 wen chơi theo nhạc lí kĩ thuật cũng còn zỡ Party!!! .

vì vậy nếu ai có nhã ý thu nạp em thì hãy tranh thủ ăn ngủ ko thì đến lúc đó ăn ko ngon ngủ ko yên! có thể tham khảo ý kiến của chuthoong trước rùi hãy quyết định vì chuthoong đã từng tiếp xúc với em có thể chuthoong sẽ đưa ra những lời khuyên có ích cho bác nào có nhã ý thu nhận

Big Smile

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hôm nay ko đi được , mọi người đi đông ko, cảm ơn sáo nhựa đã chuẩn bị cho ớt mượn cây sáo, ko biết là đến tuần sau thì cây sáo của ớt thì sửa xong chưa? quốcviệt muốn học ké thì hỏi mấy thầy ấy hỏi chi ớtcay, tui với việt có thể là bạn đồng môn rồi, có gì chỉ ớt tui với nhe. Nhưng ớt vô trước ớtcay làm sư tỉ, còn quốc việt là nhị đệ chịu hông?

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hic hic mọi người trong đó vui quá xá trên hà nội cũng vui nữa chỉ mỗi mình tui đơn côi đất cảng hải phòng buồn quá xá !hẹn hôm nao lên hn hay vào sài thành sẽ bái kiến các vị trưởng lão sau vậy   :)

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
để kết thúc chủ đề nay, ớt cay tui xin báo cáo kết quả như sau. Đầu tiên là đã mua được cây sáo( nói chung là có đồ nghề hành tẩu) được Alee sửa chữa. Thứ hai là đã biết dung nhan của một số thành viên như sáo trúc ,alee, m&m, sáo nhựa, kimlan, ninja rùa. Thứ ba là đã xin được làm đệ tử của m&m do thể loại mà ớt cay yêu thích là nhạc dân ca,..nhưng có gì thì hi vọng các thành viên khác chỉ giáo thêm. Hiện tại đang tập thổi mấy nốt nhạc, vạn sự khởi đầu nan, nhưng khởi đầu của ớt cay tui có vẻ là suông sẻ rồi. Sau đây xin chân thành cảm ơn mọi người đã tham gia vào topic này, đóng góp ý kiến cho ớt cay tui. Hy vọng tất cả các thành viên mới đều được giúp đỡ tận tình như những gì ớt cay có từ mọi người trong đam san (lúc đầu tui cứ tưởng là trường ca đam san của dân tộc êđê gì đó hồi lớp 10 học văn chứ)

Not Ranked
tiểu cầm thủ

toi cung muon hoc sao lam nhung ma chua biet hoc cho nao cho tot  ai biet cho nao hoc tot thi pm voi toi .hoac la post dia chi len de nhe

minh o ha noi ma

Not Ranked
tiểu cầm thủ

ai biet nhan tin toi nhe socua toi la 01683430316

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Chào mọi người, em là dân newbie chính cống đang muốn tìm học sáo nên thấy cái topic này như mò được kim nơi đấy biển liền nhảy vào luôn Smile. Trước khi lặn lội vào được cái topic này thì em cũng đã dọc ngang lục qua cái google và tìm ra hai chỗ dạy là chỗ của thầy Hùng và chỗ của anh Huy trên Tô Hiến Thành. Riêng bản thân em thì em nghĩ có nhiều xu hướng chọn học thầy Hùng hơn vì hình như thầy nhiều tuổi hơn, dạy... nhiều thời gian và ít học phí hơn Stick out tongue, và theo mọi người thì thầy cũng nghiêm khắc nữa, cùng với một số thuận lợi lặt vặt khác. Em định hỏi mọi người là chỗ dạy nào mọi người cảm thấy là tốt hơn? Và người nào dạy cơ bản kĩ hơn (vì tính em đã học thì phải học từ thấp lên cao chứ ko nhảy).

Sau khi em lướt qua hết 5 trang trên này thì hình như ở CVHLĐ có ít nhất hai hoạt động liên quan đến sáo trúc, là lớp của thầy Sơn dạy vào sáng chủ nhật, và buổi gặp mặt của mọi người để trao đổi kinh nghiệm trên đó. Em định sẽ lên NVHLĐ tìm thông tin lớp thầy Sơn, chỉ tính hỏi là có đúng là có buổi họp mặt như em nghĩ ko, để khi học được 1 ít rồi cũng sẽ xăm mình chạy lên đó nghe mọi người phê bình để rút tỉa kinh nghiệm.

Mong mọi người chỉ dẫn tận tình, vì em học sáo trúc vì niềm yêu thích nhạc cụ này hơn hẳn các nhạc cụ khác, cũng như chịu học ko ngại bị la mắng quát tháo hay ngại khó gì cả. Thân Big Smile

Lonely life is the BEST!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Bạn nên học ở cung Văn hóa lao động. Vì ở đó : học phí rẻ, lại có lực lượng hùng hậu là anh em Damsan chơi rất chân thành và nhiệt tình. Tham gia rồi bạn sẽ thấy.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

các anh cho em hỏi chút là cung ván hoá lao động hà nội ở đoạn chỗ nào vậy, em ở hn 2 năm nhưng ko đi đâu nhiều nê cũng ko rõ nữa. mà h học và offline như nào vậy các bác

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em cũng muốn thử ở CVHLĐ nhưng mà hình như ở đó chỉ dạy mỗi sáng CN, còn ít thời gian hơn cả nhạc viện nữa, nên cũng chưa biết thế nào. Còn có anh em Damsan trên đó thì em biết, nhưng mà ko biết mọi người tập họp theo kiểu họp nhóm luyện tập hay cũng học thầy Sơn?
Lonely life is the BEST!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
vuhieu88:

các anh cho em hỏi chút là cung ván hoá lao động hà nội ở đoạn chỗ nào vậy, em ở hn 2 năm nhưng ko đi đâu nhiều nê cũng ko rõ nữa. mà h học và offline như nào vậy các bác

àh, Cung văn hóa lao động này ở TPHCM đó bác ơi

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Drusen:
Em cũng muốn thử ở CVHLĐ nhưng mà hình như ở đó chỉ dạy mỗi sáng CN, còn ít thời gian hơn cả nhạc viện nữa, nên cũng chưa biết thế nào. Còn có anh em Damsan trên đó thì em biết, nhưng mà ko biết mọi người tập họp theo kiểu họp nhóm luyện tập hay cũng học thầy Sơn?

Học thầy Trần Văn Sơn cũng có , thường thì sau khi học thầy xong anh em hay tụ họp lại để trao đổi và luyện tập đến 2h chiều mới về ( thường là quên ăn trưa và thổi đến khi nào lả người thì về)

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
leehonso:
vuhieu88:

àh, Cung văn hóa lao động này ở TPHCM đó bác ơi

anh lee đừng gọi em thế em tổn thọ mất, em năm nay mới có 22 ko dám nhận chữ " bác" của anh đâu >"<

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
vậy em ở hn thì có thể học thổi sáo ở đâu mấy anh ơi. cả tụ họp cùng tập với anh em trong damsan nữa,
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

vậy em ở hn thì có thể học thổi sáo ở đâu mấy anh ơi. cả tụ họp cùng tập với anh em trong damsan nữa,

cả tuần em đc nghỉ mỗi ngày cn còn những ngày khác toàn học cả ngày thỉnh thoảng mới có hôm đc nghỉ vậy liệu có theo học đc lớp sáo nào ko vậy hay là lại chấp nhận tối tối về nhà tự tập hịc hic

Page 5 of 7 (98 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net