Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

off line damsan mùa trăng!

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua Posted: 09-28-2007 12:30 | Locked
trăng sáng thay lòng anh!

...Trung thu! mưa tầm tã, giọt mưa ko ngớt, tưởng như điệu sầu của gió và nước sẽ vần vũ suốt đêm dưới ảnh hưởng của bão số 4! ai dè, chừng tám giờ hơn, mưa tạnh, trăng lên, ánh trăng tràn ngập khắp phố phường, trăng tròn vành vạch, rực rỡ….

Mê hồn ánh trăng rạng ngời thu sang

Bẽn lẽn chi hào quang đêm phồn hoa

Phố xá thị tứ đông người qua

Giai nhân mấy ai sánh cùng nàng!

…Phải công nhận rằng trăng đẹp quá, ngây ngất cả lòng người …

…Hú yeah, thế là cái khúc củi của tui đã được tái chế như mơ ước trở thành thứ có thể nhét theo bên mình mọi lúc mọi nơi, anh như tướng sa trường nhặt được bảo kiếm, đã bao lâu rồi anh gác đao qui ẩn, nay sẽ tung hoành giang hồ!

… Trăng đẹp, tiếng sáo mĩ miều, điệu nhạc mê ly, còn gì thú vị hơn cho một đêm trung thu đầy ý nghĩa nếu như nếu như cái đồ chết tiệt kia… ko xảy ra…

… 23h tiếng còi trong sương đêm trỗi dậy, công viên 30/4 trước dinh độc lập như sống lại ngày ấy, những cô chiu cậu ấm ngồi ôm nhau tay trong tay môi trong môi bị đuổi như đuổi tà, cảnh sát cơ động tràn ngập, còi thổi đinh tai, hai thằng lãng tử cũng ôm mớ củi chạy làng theo…

Cùi bắp: ê, sao tụi nó đuổi dữ vậy mạy?

Chuối hột: kệ pà nó, chở tao 1 vòng đi rồi quay lại?

Cùi bắp: ok, lên xe đi ku, bộ nó thổi 1 hồi rồi về nhà ngủ hả mạy, lỡ nó quay lại thì pỏ đời trai!

Chuối hột: Zụ này tao rành mà! Mày khéo lo, nhát quá zạ pa, lì một chút là xong chứ gì, tao zới mày thổi sáo chứ có thổi mỏ như đám kia đâu mà lo!

Cùi bắp: tởm quá ông nội!

Sau 1 vòng đi dạo quanh bờ sông, vòng lại công viên, đúng là tụi nó đi ráo, còn vài thằng đồ vải xanh lò mò thổi toe toe! Không sao, chỗ gộc này ko thằng nào mò tới, ngồi chơi tới luôn!

Lại toe toe, pà cố nó, ngồi lỳ luôn mày ơi, lo cái quái gì!

Một lát sau đúng là hai thằng đó chán thổi còi rồi, nó bỏ đi, hay thiệt, y như lời chuối hột nói, trăng sáng lại thay lòng anh... nì wen.. wo ái ..nị dầu..tua shen....

vừa mới ngồi đc 1 lát, chuông điện thoại réo ầm trời, ái cha, sư mẫu gọi, bỏ xừ ròi....

thu xếp đồ đạc, chuẩn bị về, đâu ra như trên trời rớt xuống hai thằng to con như hộ pháp.. xộc zô...

sau 1 cái chào đầy nghi thức theo kỉu nhà binh: xin hai anh xuất trình giấy tờ tùy thân!

má ơi, lục 1 hồi, thằng chuối hột thì cóc có CMND, còn thằng cùi bắp thì cóc có cà vẹt!

hai anh ko có giấy tờ tùy thân, xin mời theo tôi về đồn... tèn tén ten....xám mặt.... đó là kết cục của trung thu dưới ánh trăng yue liang tai beo wo ti shin! => zô bót ...

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đời công viên là thế . Nói vậy chứ cũng phải rút kinh nghiệm, sau này sáonhua qua nhà tui tập cũng khoảng 9h30 là giá chót nha, đừng qua trễ hơn ( cũng phiền mấy chú ....đuổi tụi thổi mỏ hổng lẽ hổng đuổi tụi thổi sáo ! )
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 09-29-2007 4:05 | Locked
Tập như ông Leehonso thì tui phục thiệt, nhưng tui phản đổi 4 chân luôn.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
quasimodo replied on 10-01-2007 11:11 | Locked

Tất cả cũng tại thằng "chuối hột" hết, trí nhớ để ở đâu lúc đó vậy trời!Angry

Ngày trước lúc còn tập với tui, có một tên dân phòng thích sáo đã dặn " thông cảm vì đã đuổi thì phải đuổi hết, nhưng mà cứ chạy đâu vài vòng đi rồi quay lại tập tiếp. Nhưng mà mấy ngày lễ hay có kỷ niệm, bầu cử gì thì đừng có ra. Mấy ngày đó lệnh trên là phải ra quân rầm rộ và làm thiệt gắt". Đã nói thế rồi mà đầu hắn chắc là chỉ dùng để nhớ những lời dặn trước lúc ra đi của cá mập hay sao mà quên mất.Big Smile

bác saotruc xin đừng "phản đối" mà! SmileBác cũng tập ở công viên chắc hiểu đó là một nơi luyện tập lý tưởng thế nào. Ấy là bác tập buổi sáng, còn ban đêm, không còn tiếng ồn của xe cộ, người qua lại ... lại thêm bốn bề vắng ngắt, gió thổi hiu hiu, chỉ còn việc phùng mang trợn má lên thổi thổi và thổi. Cảm giác tuyệt lắm! Angel

Bác nào muốn tập đêm mà không sợ bị "hốt" thì chịu khó chạy về quận 6 vậy. Ở đây có 2 công viên, một nơi thì đã có "bảo kê" của dân phòng ở đối diện công viên, một nơi thì từ lúc tập đến giờ mình vẫn an toàn, lâu lâu bảo vệ đến " mày đi về đi, ở đây có chuyện gì tao không chịu trách nhiệm đâu ( chắc là sợ mình tự tử hay sao í )", thì mình ca bài ca con cá "con đi bộ 4 cây số để đến đây, bác cho con tập nha", riết rồi thành ra sau này mỗi khi thấy mình tò tò vác sáo vô, bác ấy chỉ hỏi "hôm nay thổi tới mấy giờ mậy?". Vừa thổi thoải mái lại vừa có "vệ sĩ", sướng không nào? SmileCool

Lời cuối: nghe giang hồ đồn đại: trước khi lên đường, "cá mập" nắm tay lee,hai hàng lệ rơi mà rằng: "anh ở lại phải nhớ khuê môn bất xuất, trung trinh chờ em". Thế là lee nhà ta trân trọng mang 8 chữ vàng ấy theo mình như một báu vật. Stick out tongue 

www.damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 10-01-2007 14:43 | Locked
Hehe, hình như cái kiểu tập trong công viên kiểu đó chỉ có ở mấy bác miền Nam. Ở HN mà vào mấy công viên tập đêm như thế thì chắc có ngày nhiễm HIV do dẫm nhầm kim tiêm hoặc bị bọn nghiện xin đểu Stick out tongue.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

hic! chắc bác rùa chưa bị ăn gậy của người tập buổi sáng rồi. Không chừng mai mốt đi sớm quá mấy ông bà già bắt rùa về nấu cháo tẩm bổ luôn đó.

"anh ở lại phải nhớ khuê môn bất xuất, trung trinh chờ em".  ack! ack! nổi da gà rồi!! cha Lee làm sao mà cá mập ví tụi này như đàn bà hết vậy trời?! Bác nào cũng tèm lem tối lãng vãng vật vờ ở các góc phố công viên, làm sao mà giữ đến ngày đó được, Hô hô ........

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sicore replied on 02-12-2008 6:58 | Locked

lâu lâu do bót thăm anh trong đó thủi cho họ nghe cung zui mè!kaka

ngưỡng mộ mấy bác thiệc 11 giờ tối mà êm chưa ngủ là ngáp ngắn ngáp đài roài! mai còn phải đi lèm vậy mừ mấy bác chịu nủi! nhân tiện cho em gửi lời xin lỗi tới bác lee chuyện lâu lem roài !nhắc lại chắc bác cũng ko nhớ khỏi nhắc! cứ cho em xin lõi là đc roài!

kakakaka 

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net