Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

hình như lỗ thổi của tiêu phải làm nhỏ thôi phải ko?

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tieu-cam-hoa-khuc Posted: 05-09-2010 22:24
Hôm qua em mới khoét thử cái miệng thổi của tiêu trên ống trúc rộng khoảng 8mm, dài( dọc) khoảng 5mm. Không biết có phải khoét rộng quá hay ko mà thổi hao hơi wá! ráng thổi mạnh tới xanh mặt mà còn khi ra tiếng lúc thì nó xì xì! nản!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nhỏ cũng ko đúng đâu nhé, vấn đề là vừa phải! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
mình toàn chơi rộng 10, dọc 5-6. chơi thế cho khỏe mới sướng hehe. lúc đầu thổi tiêu thì đúng là mệt lắm.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

tieu-cam-hoa-khuc:
Hôm qua em mới khoét thử cái miệng thổi của tiêu trên ống trúc rộng khoảng 8mm, dài( dọc) khoảng 5mm. Không biết có phải khoét rộng quá hay ko mà thổi hao hơi wá! ráng thổi mạnh tới xanh mặt mà còn khi ra tiếng lúc thì nó xì xì! nản!

Vấn đề ở chỗ cấu tạo tổng thể, chứ ko phải kích thứoc ! Nếu lỗ thổi bắt hơi tốt, thì to cũng ko sao, nó càng cho tiếng mạnh. Còn nó cấu tạo sai thì thổi phù mỏ cũng ko có kêu đâu ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hoangtube:

tieu-cam-hoa-khuc:

Vấn đề ở chỗ cấu tạo tổng thể, chứ ko phải kích thứoc ! Nếu lỗ thổi bắt hơi tốt, thì to cũng ko sao, nó càng cho tiếng mạnh. Còn nó cấu tạo sai thì thổi phù mỏ cũng ko có kêu đâu ! 

bác Hoang từ bé đừng có mà nói linh tinh nhé, tất nhiên là nó kêu, kêu... phù phù luôn hehe.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net