Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Những bài nhạc Hoa lời Việt ?

rated by 0 users
This post has 31 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
Theo em duoc biet thi mot so bai nhac hoa loi viet khi thoi qua sao thi nhieu bai co giai dieu rat hay va buon buon nua.hien tai em chi thoi duoc co mot vai bai nhu:vang trang khoc, loi danh, trang vo...em rat thich nhung bai kieu nhu the nay.Vay co Pac nao co the gioi thieu them cho em mot so bai nua duoc khong a!
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
bạn kiếm mấy bài của Tô Chấn Phong, Jimmy Nguyễn, Anh Tú đi, ví dụ như "Tình xưa nghĩa cũ",  "Hoa tàn", "Tàn tro", .. tập thổi sáo mấy bài này nhân tiện luyện giọng đi hát karaoke luôn hehe Party!!!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
trời ơi nhạc hoa lời việt thì đúng là món khoái khẩu của em rồi, em rất thích tình xưa nghĩa cũ 2, trở về phố cũ, yêu lầm,, lợi danh, tuyết hồng, chờ trên tháng năm 999 đóa hồng,uyen ương hồ điệp, tây du kí.... thích thôi chớ chưa thổi 1 bài nào thật hoàn mỹ cả. Trăng vỡ em cũng thử
thổi, đoạn đầu thì vào nhưng đoạn cuối thì nghe ko êm tai cho lắm
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
các bác làm ơn post mấy bài nhạc hoa cho anh em chơi thử đi. hay quá đi mất
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
em thì em không biết post nhạc nhưng các bác thích nghe bài gì thì có thể vào nhacso.net muốn down về nghe thì vào baamboo.com ở đó có nhiều bài lắm tha hồ cho các bác chọn
bản nhạc thì em không biết đọc nên không dám bình luận mah cũng không có để bìnhYes
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
mấy bác cho em xin bản nhac 999 đoá hồng nha
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

tieusao:

bản nhạc thì em không biết đọc nên không dám bình luận mah cũng không có để bìnhYes

bác nhác anh em đấy àh, ko đọc bản nhạc thì thổi thế quái nào được, đừng nói bác mò nhe, giật mình anh em chết láng àh!!!!!!!Zip it! 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Báo cáo các bác em nhạc lý 1 chữ bẻ đôi cũng không có,nhưng em thổi sáo bằng cảm âm nghe sao thổi vậy tùy tâm trạng thôi,chứ học hành thì chưa ngày nào học nhạc cả.toàn tự mò
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ko biết thì học có gì đâu phải lo hả bác, nếu bác ko có nốt nhạc nào trong đầu mà vẫn thổi được thì thử hỏi nếu có 1 bụng nhạc lý trình độ bác sẽ bay cao xa tới đâu, he he he, phải hong nè… chẳng lẽ ta mãi thế này sao…
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To lamvien :

Bác giống tui hồi xưa, cũng thích mò, khi nào gặp nhau tui sẽ hướng dẫn bác nhạc lý cho

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
may pac nao co nhac pho pot' len cho em hoc voi. nghe hay ghe ma koco nhac pho de thoi . tiec wa'
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác muốn xin bài nào thì phải nói rõ là bài gì thì anh em mới úp lên được chứ, tây du kí thì đã có bài đường chúng ta đi, cây bồ đề xanh, nữ nhi tình, 500 năm dưới ngũ hành sơn, ngoài ra tui cũng up vài bài nhạc hoa như trăng sáng thay lòng anh, tình xưa nghĩa cũ 1...nằm rải rác đâu đó trong diễn đàn, tui hỏng nhớ link, bác chịu khó mò một hồi là ra à, còn nếu được thì chép mấy cái link để lại vô chỗ này dùm cho anh em tới sau hốt trọn ổ... hiện tại tui còn vài bài nhạc hoa như tình xưa nghĩa cũ 2,5 ; tuyết hồng, chờ trên tháng năm, người đến từ triều châu, những lời dối gian, tan vỡ... ôi thôi thì một mớ... hôm nào rảnh rảnh up lên trọn, còn bác nào muốn xin bài nào trước thì anh em kiếm rồi úp trước cho... à mà nói trước, vốn liếng của tui cũng hẻo lắm, xin mà ko có thì tui chịu à.... anh em nào có thì úp phụ hoặc kí âm phụ... he he như ông MHM chẳng hạn... hí hí công nhận tui bán cái cũng lẹ thiệt...Big Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
à sẵn tiện  bác nào có nhạc phổ bài tiếng sáo phiêu bồng ko, bài này đích thị là nhạc hoa lời việt, hồi đó lam trường có hát lại đó, thổi sáo hay vô cùng mà em mò ko nổi, có ai có bản nhạc thì up lên deeeeeeeeeeeeeeeeeeeee, ko thì chắc phải nhờ MHM kí âm nữa quá, há há há.... từ thằng đi cho chiển thành thằngđi xin cái một, cái này gọi là ve sầu thoát xác....Stick out tongue
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
may pac' co' bai` nao hay cu pot' len di. tui thay tui chep chu ngay len co may chuc phut ha` ko du thoi gian luc nua~ . phai lo hoc ki~ nang da~ nghen may' pac'
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ah ma may' pac' chi cho em muon nghe bai tay du ki (duong chung ta di ) o link nao thia'

luc toan thay may bai kia ko ah`

thank

Page 1 of 3 (32 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net