Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tâm sự của một người mê thổi sáo.

rated by 0 users
This post has 56 Replies | 5 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Bạn là người yêu sáo? Tôi sẽ tặng  bạn 1 CD, trong đó sẽ có tiếng sáo của Đinh Thìn, Nguyễn Đình Nghĩa, Tiến Vượng, và Trần Thanh Trung, và một số nghệ sĩ khác, khỏang 100 bài. Bạn cho địa chỉ đi, hoặc hẹn gặp. Nếu có thể bạn hãy đưa hình của bạn lên, để khi gặp , tôi biết mà đưa.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

CHào bác Nguyen Tan, Xin hỏi bác địa chỉ ở đâu ạ? Tình hình học sáo của bác thế nào ạ? Bác là dân chuyên nghiệp hay nghiệp dư và đã học sáo được mấy năm rồi ạ, có theo thầy học hay là tự học, Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mọi người được không?

Và cuối cùng tôi có một mong ước nho nhỏ đó là: Bác có thể up lên một vài bài bác thổi  để tôi và mọi người  học hỏi được không ?

xin cám ơn bác trước.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chào Bạn! Tôi ở TPHCM; tình hình học sáo bị đứt đọan, vì hòan cảnh, tôi là dân nghiệp dư, tôi cầm cây sáo từ năm 1974 . Nhưng đến 1975 thì mới được cuốn sách của Nguyễn Đình Nghĩa và tự học. Sau giải phóng những bài như Trên đường chiến thắng ...hay phát trên đài phát thanh, nghe riết rồi quen, tòan là tự học, chưa gặp được thầy nào. Từ năm 1984 vì kiếm sống bỏ luôn sáo, vào TPHCM, có lần gặp 1 người dạy sáo ở cầu Kiệu, nhưng qua tiếp xúc, thấy ổng không bằng mình nên thôi,

Không đụng tới sáo 20 năm rồi, nay gặp nhóm Dam san, thấy bạn Leehonso, và bạn Sáo trúc quá tâm huyết vơi sáo, nên tự nhiên lòng đam mê sáo lại trỗi dậy. Cũng định gắp mấy bạn ấy tôn làm sư phụ đễ học hỏi thêm.

Kinh nghiệm để thổi hay là : thổi nữa, thổi mãi, mặc cho hàng xóm có khó chịu, mặc cho vợ con có bảo "thôi mà ba...". Đập bỏ khỏang hai ba chục cây vì thổi không kêu, nhưng bỏ rồi lại mua lại vì sáo rẽ...

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Vậy ah. Xem ra anh Tân này không phải tay vừa, là cao thủ đây! Vì em nghe anh nói : "có lần gặp 1 người dạy sáo ở cầu Kiệu, nhưng qua tiếp xúc, thấy ổng không bằng mình nên thôi, ". Điều đó càng khiến em muốn nghe một vài tác phẩm do anh biểu diễn. Mong Anh sớm đáp ứng nguyện vọng này của em nhé. Mọi người đang chờ anh đấy! Đồng thời cũng mong anh sau này chia sẻ nhiều kinh nghiệm học sáo của anh cho mọi người.

xin chân thành cảm ơn anh.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan:

Chào Bạn! Tôi ở TPHCM; tình hình học sáo bị đứt đọan, vì hòan cảnh, tôi là dân nghiệp dư, tôi cầm cây sáo từ năm 1974 . Nhưng đến 1975 thì mới được cuốn sách của Nguyễn Đình Nghĩa và tự học. Sau giải phóng những bài như Trên đường chiến thắng ...hay phát trên đài phát thanh, nghe riết rồi quen, tòan là tự học, chưa gặp được thầy nào. Từ năm 1984 vì kiếm sống bỏ luôn sáo, vào TPHCM, có lần gặp 1 người dạy sáo ở cầu Kiệu, nhưng qua tiếp xúc, thấy ổng không bằng mình nên thôi,

Không đụng tới sáo 20 năm rồi, nay gặp nhóm Dam san, thấy bạn Leehonso, và bạn Sáo trúc quá tâm huyết vơi sáo, nên tự nhiên lòng đam mê sáo lại trỗi dậy. Cũng định gắp mấy bạn ấy tôn làm sư phụ đễ học hỏi thêm.

Kinh nghiệm để thổi hay là : thổi nữa, thổi mãi, mặc cho hàng xóm có khó chịu, mặc cho vợ con có bảo "thôi mà ba...". Đập bỏ khỏang hai ba chục cây vì thổi không kêu, nhưng bỏ rồi lại mua lại vì sáo rẽ...

Ặc ! Cái ng dạy sáo ở Cầu Kiệu là sư phụ em đoá ! Xem ra a. Tan chắc cũng là cao thủ rồi. Em thì ko có cao thủ về sáo, nhưng nếu gặp nhau nói chuyện thì biết đâu lại có những cái khác giống nhau thì sao ?

Em tên Nhân, ở Q4, nếu anh có rãnh thì hẹn anh một chiều thứ 7 nào đó tại...công viên. Hoặc tối thứ 5 tại nhà em (có trà và bánh, thổi sáo vô tư...nhưng đừng lớn quá) tối thứ 5 thì em một mình chiếm cái nhà, tha hồ quậy.

MP: 0983 999 379

YM! ttnuuu@yahoo.com 

Hân hạnh biết anh ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
người dạy sáo ở cầu Kiệu là ai vậy hả mấy bác, có phải là thầy Hùng sư phụ của Leehonso vẫn nói đấy không? Nếu quả như vậy thì anh Tân này đúng là cao thủ rồi. Càng phải nghe anh ấy biểu diễn vài bài nhỉ. Mọi người đồng ý không?
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Nguyen Tan:
Bạn là người yêu sáo? Tôi sẽ tặng  bạn 1 CD, trong đó sẽ có tiếng sáo của Đinh Thìn, Nguyễn Đình Nghĩa, Tiến Vượng, và Trần Thanh Trung, và một số nghệ sĩ khác, khỏang 100 bài. Bạn cho địa chỉ đi, hoặc hẹn gặp. Nếu có thể bạn hãy đưa hình của bạn lên, để khi gặp , tôi biết mà đưa.

Chào bạn Tân và các bạn mê sáo,

Vậy nếu được xin bạn Tân hãy post lên cho mọi người cùng thưỡng thức và học tập.

Hix, tôi thì không biết là đã yêu sáo bao nhiêu? nhưng hồi nhỏ thì cứ luôn ôm sáo mà ngủ, có lúc còn trông cho trời mau sáng để được thổi tiếp vì sợ thổi ban đêm làm phiền hàng xóm và cũng tương tự như tâm sự của các bạn, hoàn toàn tự học và mò mẫm bằng quyển sách tự học sáo của Nguyễn đình Nghĩa thôi.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Trước tiên thành thật xin lỗi nếu có xúc phạm ai đó. Nhưng quả thật tôi đã không cầm sáo khỏang 20 năm nay rồi. Tại có người hỏi , nên trả lời  đúng sự thật thôi. Khi gặp người ở cầu Kiệu, cách đây khỏang thời gian ấy, lúc đó ổng còn ẹ lắm ,mà mình thì đang tìm thầy để học, thử qua thử lại vài bài  nên biết trình độ nhau ngay thôi. Biết đâu 20 năm sau gặp lại, phải tôn ổng làm sư tổ. Quả thật mình không biết ổng là sư phụ của nhiều bạn, vì mình mới tham gia diển đàn có mấy ngày. Chỉ thấy các clip các bạn trên youtube mà ngưỡng mộ về sự nhiệt tình của các bạn thôi

Còn việc thổi sáo hay, thì giang hồ còn nhiều người lắm, thiên nọaâi hữ thiên, chỉ vì chưa có điều kiện hoặc chưa gặp để mà ....Mong có lúc sẽ thổi cho các bạn nghe.

Quả thật mình cũng rất muốn nhưng chẳng ai giúp cách up lên mạng. Hôm trươc có bạn nào nói muốn chỉ cách up lên mạng phải cho bạn ấy vài cd, mà chẳng thấy cách chỉ. Về Cd mình sẵn sàng chia xẻ với các bạn, miễn phí, vì đó là niềm vui khi có người cùng chia xẻ đam mê. Chỉ cần gặp nhau,vài  ba câu hiểu nhau là có thể trở thanh tri âm được, là có thể dốc hết ruột gan ra mà tặng... giống như ngày xưa Bá nha chỉ biết tặng Tử Kỳ bằng cách điập vỡ cây đàn vì Tử Kỳ đã chất khi gặp lại. Thân . Bạn nào biết chỉ cách up lên mạng với.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Trước tiên thành thật xin lỗi nếu có xúc phạm ai đó. Nhưng quả thật tôi đã không cầm sáo khỏang 20 năm nay rồi. Tại có người hỏi , nên trả lời  đúng sự thật thôi. Khi gặp người ở cầu Kiệu, cách đây khỏang thời gian ấy, lúc đó ổng còn ẹ lắm ,mà mình thì đang tìm thầy để học, thử qua thử lại vài bài  nên biết trình độ nhau ngay thôi. Biết đâu 20 năm sau gặp lại, phải tôn ổng làm sư tổ. Quả thật mình không biết ổng là sư phụ của nhiều bạn, vì mình mới tham gia diển đàn có mấy ngày. Chỉ thấy các clip các bạn trên youtube mà ngưỡng mộ về sự nhiệt tình của các bạn thôi

Còn việc thổi sáo hay, thì giang hồ còn nhiều người lắm, thiên ngọai hữu thiên, chỉ vì chưa có điều kiện hoặc chưa gặp để mà ....Mong có lúc sẽ thổi cho các bạn nghe.

Quả thật mình cũng rất muốn nhưng chẳng ai giúp cách up lên mạng. Hôm trươc có bạn nào nói muốn chỉ cách up lên mạng phải cho bạn ấy vài cd, mà chẳng thấy cách chỉ. Về Cd mình sẵn sàng chia xẻ với các bạn, miễn phí, vì đó là niềm vui khi có người cùng chia xẻ đam mê. Chỉ cần gặp nhau,vài  ba câu hiểu nhau là có thể trở thanh tri âm được, là có thể dốc hết ruột gan ra mà tặng... giống như ngày xưa Bá nha chỉ biết tặng Tử Kỳ bằng cách điập vỡ cây đàn vì Tử Kỳ đã chất khi gặp lại. Thân . Bạn nào biết chỉ cách up lên mạng với.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Chào Hoang tu be! Bạn hãy cho địa chỉ chính xác, tôi sẽ gỡi tặng  bạn 1 cd qua đường bưu điện, với nội dung mà tôi đã nêu.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chào anh.

Anh có thể ghé vào đây để xem cách up file lên mediafire.com

http://damsan.net/forums/ShowThread.aspx?PostID=456#456

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
foolagain:

Chào anh.

Cám ơn bạn rất nhiều. Vì đamsan rộng quá nên chưa xem tới, té ra đã có người chỉ mà mình không biết. Bạn cho địa chỉ đi , tôi sẽ tặng bạn 1 cd để làm quen.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
THì ra là vậy.
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nguyen Tan:
foolagain:

Chào anh.

Cám ơn bạn rất nhiều. Vì đamsan rộng quá nên chưa xem tới, té ra đã có người chỉ mà mình không biết. Bạn cho địa chỉ đi , tôi sẽ tặng bạn 1 cd để làm quen.

Cám ơn anh.

Em đã gửi tin nhắn, anh có thể kiểm tra hộp thư trên diễn đàn này.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chào các bạn! Thấy các bạn yêu sáo quá tự nhiên tôi thấy mình trẻ lại, thấy có nhiều người chung một niềm đam mê làm mình cảm thấy yêu đời hơn. Bao nhiêu năm rồi kiếm một người có niềm đam mê giống mình sao khó quá, nên việc tập luyện cũng vì thế mà trể nãi, trể nãi có khi hơn cả chục năm. Đọc trên mạng thấy các bạn chân tình và khiêm tốn quá, tự nhiên thấy gần gủi, cứ mong rằng sau này có gặp nhau thật ngoài đời thì cảm giác ấy vẫn còn.

Từ năm 1984 mình đã thổi được bài "Trên đường chiến thắng" và vài "Lý hòai Nam", lúc đó có biểu diễn văn nghệ ở Trường Bách khoa Đà nẵng. Bây giờ đang luyện lại ráo riết để có dịp mà "khoe" với các bạn. Mong có nhiều người cùng đam mê sáo như mình.

Nhắn cùng bạn có tên Người yêu sáo : ghi địa chỉ đi, sẽ tặng bạn 1 cd chuyên về sáo và tiêu.

Page 2 of 4 (57 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net