Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Có ai bán loại Flute nào cầm thổi trái tay không vậy ???

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
LEY Posted: 04-29-2010 1:20

Chuyện là em muốn mua 1 cây Flute sau nhiều năm dành dụm tiền kha khá nên muốn mua cây Flute để tập tành  ,nhưng em không quen cách cầm tay trái gần lỗ thổi như Flute thông thường

Nên em muốn mua 1 cây Flute làm ngược đầu lỗ thổi nằm bên phải .Vì em đã quen cách cầm sáo mà lỗ thổi nằm bên phải quen rồi .Em muốn mua 1 cây flule như thế giá khoảng 3 triệu trở xuống (vì em còn đi học nên chỉ gắng lắm mới dành đc nhiêu đó ) .Có ai bán hoặc biết chỗ bán thì chỉ giúp em

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tìm sáo còn khó chứ tìm flute mình nghĩ dễ hơn. Bạn tìm các chỗ bán nhạc cụ như clarinet, piano, organs thì thường họ có bán ở đó
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mình chưa từng thấy cây Flute làm ngược tại VN bao giờ. Và nếu có đi chăng nữa thì giá cũng vài ngàn USD . Nếu bạn tập sáo chưa lâu thì có thể nên bắt đầu lại từ đầu với cây Flute hoặc sáo 6 lỗ. Hướng đó là khả thi nhất cho bạn.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

music_heal_mysoul:
Mình chưa từng thấy cây Flute làm ngược tại VN bao giờ. Và nếu có đi chăng nữa thì giá cũng vài ngàn USD . Nếu bạn tập sáo chưa lâu thì có thể nên bắt đầu lại từ đầu với cây Flute hoặc sáo 6 lỗ. Hướng đó là khả thi nhất cho bạn.

Chắc đành mua cây flute rồi tập thổi lại vậy .Cám ơn bạn nhiều nha .Sau này mong được bạn giúp đỡ nhiều .:D

Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net