Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Làm sao sử dụng kĩ thuật chuyền hơi (theo mình hiểu là circular breathing)?

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tom Tigris Posted: 04-15-2010 7:07

Các bạn có bài tập cho cái này ko nhỉ?

Mình mới tập thổi sáo dc gần 2 tuần, nhưng mình cảm thấy đây là 1 kỹ thuật rất quan trọng, nên mình ko biết tập thế nào?

Mình thử xem video của anh sáo trúc, nhưng tập hoài mà ko dc. Ko hiểu làm sao mà có thể thở ra trong lúc hít vô???

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Cách tập à . Theo mình thì lấy 1 cái ống hút đặt vào cái ca và bắt đầu thổi . Thổi đến khi hết hơi mà bọt nước vẫn nỗi lên được thì thôi . Kĩ thuật này mình cũng chưa tập được . Theo bạn nói là quan trọng còn theo mình thì không quan trọng cho lắm, chỉ dùng biểu diễn thôi
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
căn bản mình thấy các khí nhạc đều cần như xaxophone, didgeridoos, flute, etc và thấy để việc ko bao giờ tắt hơi là một lợi thế rất lớn vì khi ấy, âm thanh ko bị yếu đi khi gần hết hơi và ko phải hớp hơi như sắp chết khiến bài nhạc nghe mất hay....
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Tom Tigris:
căn bản mình thấy các khí nhạc đều cần như xaxophone, didgeridoos, flute, etc và thấy để việc ko bao giờ tắt hơi là một lợi thế rất lớn vì khi ấy, âm thanh ko bị yếu đi khi gần hết hơi và ko phải hớp hơi như sắp chết khiến bài nhạc nghe mất hay....

Giữa lý thuyết và thực tế thì khác nhau nhiều lắm bạn ạ, bạn tập nhiều thì bạn sẽ ngộ ra rằng hơi của mình nó sẽ tỉ lệ thuận với thời gian tập sáo và chơi thể thao

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net