Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thầy dạy sáo và nơi bán sáo trúc ở Đà Nẵng

rated by 0 users
This post has 40 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kawaiiusagi Posted: 04-09-2010 5:49

Híc..

Tình hình là em muốn học sáo nhưng hỏi mấy đứa bạn chẳng đứa nào biết nơi học sáo và nơi bán vì tụi nó toàn chơi organ với piano, bác nào biết giúp em với :([:'(]

Điều gì cũng có thể xảy ra Ta luôn luôn có quyền thay đổi Ta tạo ra hoàn cảnh Hoàn cảnh không tạo ra ta
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tự học đc mà bạn, học theo mấy cái video của saotruc ý.
Một côn một sáo tẩu giang hồ ^^!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

nhưng mà có điều cái phần lưỡi chả hiểu gì hết :(

Hơn nữa, cây sáo bà chị để đâu mất giờ phải mua sáo mới. Mà mình lại hem biết sáo nào xịn sáo nào lô nữa :( Đích mình muốn là thổi đc bài Forever :(( 

Điều gì cũng có thể xảy ra Ta luôn luôn có quyền thay đổi Ta tạo ra hoàn cảnh Hoàn cảnh không tạo ra ta
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Kĩ thuật này cũng không khó lắm, đẩy cái lưỡi ra ngoài , tưởng tượng như thổi hạt cát ra ngoài vậy đó . Cái kĩ thuật này cũng dùng để thổi kèn trumpet là hơi mạnh hơn so với thổi bình thường
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Mua sáo thi tôi chỉ bạn xuống chỗ thầy Hồ Bằng 16 lô A Nguyễn Tất Thành,thầy Hồ bằng là người làm sáo gỗ tốt nhất nước ta hiện nay đó.Còn mua sáo trúc thì bạn tới đường phan châu trinh số mấy thì mình ko nhớ,ở đây là tiệm đàn guitar nhưng bán sáo chất lượng tốt lắm.

Nếu bạn dến chỗ thầy Hồ Bằng mua sáo thì ko chỉ có sáo tốt mà còn được thầy chỉ giáo lý thuyết về sáo tận tình lắm,còn nếu bạn ở Hòa Khánh thì có thể cùng tập sáo cùng mình,mình cũng mới tập sáo thôi biết gì mình sẽ chỉ bạn và ngược lai.

Một trà một rượu một đàn bà, Ba cái lăng nhăng nó quấy ta. Chừa được cái gì hay cái nấy, Có chăng chừa rượu với chừa trà!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Lãng tử - flute mới ẵm một cây sd trầm của thầy Hồ Bằng đây mà . Thổi ngon không bạn ? up cái hình lên coi cái , có khi cũng tậu một cây cho có bộ .

Còn bạn kawaiiusagi học thủi sáo trúc thì dễ thôi bạn à ."Mua một cây sáo C (Đô) chuẩn âm (đặt các anh trên diễn đàn làm cho hay đặt sáo gỗ của thầy Hồ Bằng thì chuẩn luôn) + Mua một cuốn sách tự học thổi sáo (Sáo trúc 6 lỗ căn bản và nâng cao của thầy Nguyễn Hồng Thái) + Chăm chỉ tham gia diễn đàn DamSan.net (túm được anh nào thủi kha khá mà học hỏi thì càng nhanh) = Thành công thui ^ ^ " . Chúc bạn sớm có Forever !

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Not Ranked
tiểu cầm thủ
bạn ở đâu ở hòa khánh thế hè ,mình củng ở gần đó ,bạn thổi sáo bao lâu rồi
Vanmau.bk
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Langtu-Flute:

Mua sáo thi tôi chỉ bạn xuống chỗ thầy Hồ Bằng 16 lô A Nguyễn Tất Thành,thầy Hồ bằng là người làm sáo gỗ tốt nhất nước ta hiện nay đó.Còn mua sáo trúc thì bạn tới đường phan châu trinh số mấy thì mình ko nhớ,ở đây là tiệm đàn guitar nhưng bán sáo chất lượng tốt lắm.

Nếu bạn dến chỗ thầy Hồ Bằng mua sáo thì ko chỉ có sáo tốt mà còn được thầy chỉ giáo lý thuyết về sáo tận tình lắm,còn nếu bạn ở Hòa Khánh thì có thể cùng tập sáo cùng mình,mình cũng mới tập sáo thôi biết gì mình sẽ chỉ bạn và ngược lai.

Ah ,bạn cho mình hỏi thầy Hồ Bằng bán sáo bao nhiu K vậy bạn.để trang bị một cây chứ

Vanmau.bk
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
 thầy Hồ Bằng dao này cũng it làm sáo lắm. vì nhà thầy đang bận công chuện. còn cây sáo của mình thì thầy nói phải khoảng sau một tháng kể từ ngay đặt làm mới có. mình cũng dang mong từng ngày đây. lúc nào nhận được thì mình se gửi ảnh cho anh em xem! Còn chất lượng thì mình nghĩ là khỏi phải bàn rùi. mình cũng đã có một cây B giáng va một cây C của thầy ấy nhưng đó là mấy cây mà thầy làm cách đây mấy năm rùi mà chất lượng cũng đã là tuyệt vời rui.  Nhưng hồi đó là thầy làm sáo để nhập nên ko được đẹp cho lắm. Còn hôm trước mình xuống thì thầy đem ra mấy cây sáo mẫu nhìn ma thèm nhỏ dãi lun. Minh va thằng bạn đi cùng mắt tròn mắt dẹt mà nhìn. Còn sáo 10 lỗ của thay thi cũng cực kì hay lun. với khả năng của thầy nên thầy ko bố trí lỗ sáo một cách cứng nhắc (nói thật là cây 10 lỗ mình mua o đam san cam có cảm giác ko thoải mái cho lắm vi cái cổ tay phai bi gập xuống rất mỏi) ma thầy bố trí lỗ một cách hoàn toàn tự do theo cấu tạo tay người nên cầm cực kì thoải mái. 
Một trà một rượu một đàn bà, Ba cái lăng nhăng nó quấy ta. Chừa được cái gì hay cái nấy, Có chăng chừa rượu với chừa trà!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Ah ,bạn cho mình hỏi thầy Hồ Bằng bán sáo bao nhiu K vậy bạn.để trang bị một cây chứ

cái này cũng ko thể nói ra được , cũng tùy cây , như cây G thấp tui đang đặt nếu đúng giá thi phai la  400 ( vi cây C thường cũng đã 300 rui) nhưng mà thầy nói tui la sinh viên ở quê ra với lại tự hoc( cộng với trước  đó cũng tậu tới mấy cây của thầy trên thị trương nưa rùi) nên thầy nói chỉ lấy tui nửa giá tức là 200 thui. ( nếu cây G của tui ma như mấy cây thầy đưa ra cho tui coi thi 500 tui cũng chơi) he he

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

minh o Hòa Khánh chỗ đường Hòa Minh 21( đườn Hồ Tùng Mậu ra biên)

mình thổi sáo lâu rùi! từ hồi o quê cơ! ko có ai chỉ cũng chẳng biết nhac lí gì hết. Tử nhỏ đã thổi mò rùi ( nên giờ một bài hát chỉ cần nge wa la ok)ra sinh viên mới bắt đầu học rung hơi rùi luyến láy... mà bạn ở chỗ nào hòa khánh vậy. đang hoc j ? có nick yahoo thi đưa cho mình nha . mình ko co điện thoại ( bán mua sáo rùi )

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Langtu-Flute:
 thầy Hồ Bằng dao này cũng it làm sáo lắm. vì nhà thầy đang bận công chuện. còn cây sáo của mình thì thầy nói phải khoảng sau một tháng kể từ ngay đặt làm mới có. mình cũng dang mong từng ngày đây. lúc nào nhận được thì mình se gửi ảnh cho anh em xem! Còn chất lượng thì mình nghĩ là khỏi phải bàn rùi. mình cũng đã có một cây B giáng va một cây C của thầy ấy nhưng đó là mấy cây mà thầy làm cách đây mấy năm rùi mà chất lượng cũng đã là tuyệt vời rui.  Nhưng hồi đó là thầy làm sáo để nhập nên ko được đẹp cho lắm. Còn hôm trước mình xuống thì thầy đem ra mấy cây sáo mẫu nhìn ma thèm nhỏ dãi lun. Minh va thằng bạn đi cùng mắt tròn mắt dẹt mà nhìn. Còn sáo 10 lỗ của thay thi cũng cực kì hay lun. với khả năng của thầy nên thầy ko bố trí lỗ sáo một cách cứng nhắc (nói thật là cây 10 lỗ mình mua o đam san cam có cảm giác ko thoải mái cho lắm vi cái cổ tay phai bi gập xuống rất mỏi) ma thầy bố trí lỗ một cách hoàn toàn tự do theo cấu tạo tay người nên cầm cực kì thoải mái. 

uh bửa chừ mình không lên mạng nên ko bít.hehe.mình ở bên cạnh trường bách khoa đó.mà củng gần nhau đó chứ hè,mình củng học mò thổi đc một tí nè.củng chẳn bít nhạc lý gì.mới tập đây.mình học bk nam 3 .còn ban?

nick yahoo mình nè:anhhungbisacnuoc2007 có gì liên lạc nhé

Vanmau.bk
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Langtu-Flute:

minh o Hòa Khánh chỗ đường Hòa Minh 21( đườn Hồ Tùng Mậu ra biên)

mình thổi sáo lâu rùi! từ hồi o quê cơ! ko có ai chỉ cũng chẳng biết nhac lí gì hết. Tử nhỏ đã thổi mò rùi ( nên giờ một bài hát chỉ cần nge wa la ok)ra sinh viên mới bắt đầu học rung hơi rùi luyến láy... mà bạn ở chỗ nào hòa khánh vậy. đang hoc j ? có nick yahoo thi đưa cho mình nha . mình ko co điện thoại ( bán mua sáo rùi )

mình ở bên cạnh trường bách khoa đó

mình thì mua đc mấy cây sáo 20k với 50 k thoi,thổi chua sành nên củng ko dám đầu tư lớn hehe

Vanmau.bk
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vanmau19:
Langtu-Flute:

uh bửa chừ mình không lên mạng nên ko bít.hehe.mình ở bên cạnh trường bách khoa đó.mà củng gần nhau đó chứ hè,mình củng học mò thổi đc một tí nè.củng chẳn bít nhạc lý gì.mới tập đây.mình học bk nam 3 .còn ban?

nick yahoo mình nè:anhhungbisacnuoc2007 có gì liên lạc nhé

mình đang học năm 2

hi hi vậy thì tốt quá rùi

vậy mà mìh cứ tưởng là mình đang cô đơn nữa chứ nhưng không phải

anh em bách khoa mìn chơi sáo cũng nhiều ghê chứ . lúc nào anh em mình gặp nhau rùi tui còn nhờ moi nguời chỉ giáo thêm 

mình cũng tự thổi chứ chẳng có nhạc lí gì hết . he he( đam mê thì chơi thui)

Not Ranked
tiểu cầm thủ

thế hả.thế thì tốt rồi.có gì liên lạc nhé,mà bạn ko có điện thoại liên lạc hơi khó đây ,nhưng ko sao ,hhehee

mà bạn có nick yahoo hay mail gì ko đó

Vanmau.bk
Page 1 of 3 (41 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net