Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mới thu: thần thoại (sáo bầu)

rated by 0 users
This post has 31 Replies | 5 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
éc.bài này bác cop ở đâu vậy.bài này em nghe cách đây mấy tháng rùiStick out tongue
tronghieubg
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
anh này thổi hay,nhưng hình như e thấy bài nào của anh thổi cũng mắc lỗi là nhấp ngón nhiều quá,ko tự nhiên lắm
Hanoi Architectural university
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Nghe hoài ... nghe hoài... nghe hoài ... vẫn còn nghe nữa ... và còn nghe mãi ...

^ ^ Bác Cường thổi dở quá nhưng em thích nghe Stick out tongue

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hocxit:
éc.bài này bác cop ở đâu vậy.bài này em nghe cách đây mấy tháng rùiStick out tongue

bạn ơi, đúng là có một bản khác cũng chơi sáo bầu do trung quốc chơi, hay hơn nhiều, còn bản củ chuối này là mình chơi mà

nhân tiện đây tham khảo ý kiến mọi người về cái sáo thổi trong bài này là loại sáo gì, lúc đầu mình nghĩ là pan nhưng nghe kỹ thì ko phải

[youtube:P1hwzHPxVSY]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Đây là tiếng organ giả sáo!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Nghe ảo quá!

Âm thì rất giống panflute nhưng panflute thổi không dẻo như thế chứ?

Organ giả sáo ? khó nhỉ?

Bản này hay ghê ! Bác Cường  hay bác Chang có sheet không share em với.

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ChangkiFung:
Đây là tiếng organ giả sáo!
em nghĩ không phải đâu, organ giả âm nhạc cụ khác thì chỉ chơi được note còn kỹ thuật thì không giả được, ở đây em nghe thấy nó dùng nhiều kỹ thuật của sáo, có cả miết ngón và luyến và nhấn hơi nghe rất uyển chuyển, organ ko chơi được vậy đâu, đây chắc là sáo đó
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
vodanhkhach:

Nghe ảo quá!

Âm thì rất giống panflute nhưng panflute thổi không dẻo như thế chứ?

Organ giả sáo ? khó nhỉ?

Bản này hay ghê ! Bác Cường  hay bác Chang có sheet không share em với.

mình không có sheet bài này, nhưng nghe có vẻ dễ chơi, hic sao nghe âm nó hay nhỉ, bực thật mãi ko biết nó là loại sáo gì

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hì hì, chắc chắn đây là tiếng organ luôn, chơi tốt organ thì thể hiện được KT như trên là bình thường, có nhiều bản còn chơi các kỹ thuật tốt hơn, nghe còn không phân biệt được có phải là tiếng organ hay không cơ (tốt hơn thế này nữa), luyến và miết y như trên sáo, cứ như là liền 1 note vậy, tuy nhiên dù có giả được KT thế nào đi chăng nữa thì có duy nhất một điểm mà trên organ ko thể thực hiện được (hì hì, em đố bác Lee tìm được đây là điểm gì nào) kỹ thuật mà theo mình dễ nhất mà nhiều người hay nhầm tưởng đó là giả rung hơi, vì trên organ có một bộ phận để thực hiện rất tốt điều này (giả tiếng rung hơi sáo và tiếng luyến của đàn bầu giống hệt luôn) Hì hì, tui chắc chắn vì ngày trước có tìm cách phân biệt tiếng của sáo tàu và sáo VN (xong thì hơi thất vọng vì thấy nên nhạc trẻ sử dụng nhạc hoa viết lời Việt quá nhiều hơn cả mình tưởng tượng luôn, hix) Olala cứ yên tâm nhé, chắc chắn đó.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em vẫn chưa tin đâu, em post 2 bản nữa cùng chơi bài này, một cái đúng là giả tiếng sáo bằng organ (nghe là nhận ra ngay), còn một cái là chơi bằng tiêu, vừa để mọi người thưởng thức, vừa là để mọi người so sánh rồi đưa ra ý kiến riêng của mình, về phần em thì nghĩ đây ko phải là organ giả sáo cũng ko phải tiêu, mà là sáo gì đó

[youtube:gvBaaHZW-Ks]

[youtube:G8OmnPqtDFg]

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Bài của khưu Huy hay hơn nhiều!  dạo thật vãi chưởng! pác nào có sheet up lên nhé!
Thái Tú
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

ChangkiFung:
có duy nhất một điểm mà trên organ ko thể thực hiện được

Là điểm gì vậy bác? Confused em thì em nghĩ có một điểm khác dễ nhận thấy là khi chơi bằng organ ko có tiếng lấy hơi Big Smile

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Anh  biet đoạn nhạc dạo đầu của bài nayf ko ?
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Mọi người ai biết thổi đoạn dạo đầu của bài thần thoại này không,những chố đoạn giữa bài cũng thổi rất hay

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=TUdHbcnQX8

Nếu biết thì bảo mình ccái.Thanks

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
dễ ẹc. đây là sáo gì em cũng chả biết. hì hì. nhưng mà em nghe hình như ko phải sáo. ngưng cái này thuộc loại bộ khí. chắc chắn là thế kòn sáo hay ko em chịu

Sắp Bán Nứa. Hè thì Bán yêu sáo phú thọ PM SĐT:072719699 YM : Nhocbuidoi_910

Page 2 of 3 (32 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net