Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hà Nội ... Offline ngày đẹp trời

rated by 0 users
This post has 207 Replies | 6 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
tiếng quê hương lão cứ yên tâm, hôm đó tôi nguyện copy bài của gia cát lượng để anh em off suôn sẻ hehe. nên lão cứ xuống đây đi, đường xá thời tiết không có vấn đề gì đâu.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
tieng_que_huong:

Bác SapinT đã đánh giá em cao quá rồi. Em chỉ là người có đam mê  với Tiêu nên tập thôi chứ nếu dùng từ Tiêu Thủ e bác đặt e chỗ cao quá. E không dám nhận. Còn việc anh em chúng ta-những người có cùng niềm đam mê nhạc cụ dân tộc - gặp gỡ nhau để giao lưu, học hỏi (mà em tin rằng e học là chính, trao thì ít, lấy thì...cố gắng nhiều nhất trong khả năng hạn hẹp của mình) là điều vui vẻ cho tất cả mà. bác dùng từ vinh dự e hơi bị xấu hổ. Hic!

Cầu cho 2/5 là một ngày thật đẹp trời để chúng ta có thể off thật vui vẻ và thành công!

Nhưng quả thật vinh dự cho em khi bác vượt nghìn dặm xa xôi tới chung vui với anh em Hà Nội Big Smile và em cũng rất nóng lòng với bài tiêu đậm chất núi rừng của bác thật. Một tiêu tẩu giang hồ như bác thì quá xứng với 2 từ tiêu thủ mà!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

oài anh cứ nói quá thế ,Hòa Bình-Hà Nội cách nhau có mấy chục cây thôi mà

mà anh ấy thổi cùi lắm, phải ko anh tieng_que_huong héhé

¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chú mày nói chưa chuẩn rồi Vinh ah, Hòa Bình với Hà Nội giáp nhau, là hàng xóm của nhau mới đúng chứ.Nhưng anh em mình vẫn vượt quãng đường xa để đi off thì cứ để anh em gọi là vượt ngàn dặm xa đi.hiiiiiiiiiii.Mà sao chú dám nói anh thổi "Cùi" hả? Phải nói là...siêu Cùi mới đúng chớ. 

Bần cư trung thị vô nhân vấn. Phú tại sơn lâm hữu khách tầm.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
tieng_que_huong:
SapinT:
tieng_que_huong:

Được gặp mặt một tiêu thủ như bác Tiếng quê thì em quả là vinh dự lắm!

Bác SapinT đã đánh giá em cao quá rồi. Em chỉ là người có đam mê  với Tiêu nên tập thôi chứ nếu dùng từ Tiêu Thủ e bác đặt e chỗ cao quá. E không dám nhận. Còn việc anh em chúng ta-những người có cùng niềm đam mê nhạc cụ dân tộc - gặp gỡ nhau để giao lưu, học hỏi (mà em tin rằng e học là chính, trao thì ít, lấy thì...cố gắng nhiều nhất trong khả năng hạn hẹp của mình) là điều vui vẻ cho tất cả mà. bác dùng từ vinh dự e hơi bị xấu hổ. Hic!

Cầu cho 2/5 là một ngày thật đẹp trời để chúng ta có thể off thật vui vẻ và thành công!

Bác tiếng_quê_hương cho em bái sư học tiêu với nha. Em mê tiêu nhưng chưa biết thổi bác dạy em với.Smile

Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

đấy kìa, anh ấy tự nhận là mình thổi siêu cùi sao anh Chuột ba chi còn tầm sư làm gì

theo em đi em dạy cho héhé Big Smile

¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30:

đấy kìa, anh ấy tự nhận là mình thổi siêu cùi sao anh Chuột ba chi còn tầm sư làm gì

theo em đi em dạy cho héhé Big Smile

Được mà tớ nhận hết. Mấy hôm nay tập mãi mà vẫn chưa thổi được ấm ức lắm. Hôm off sẽ gặp cậu xin chỉ giáo.Big Smile

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Minh nghi la minh quen ban SapinT :P
-Tương tiếu nhất thanh song lệ lạc Khởi lai bán điểm nhất châu huyền -Thời thiếu vô thanh thắng hữu thanh :D
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hêhê đùa thế chứ, gặp em thì sợ anh thất vọng thôi vì anh tieng_que_huong đã cùi rồi em lại càng cùi hơn

nên em đã đăng kí 1 suất nhi đồng ngồi xem các anh thổi, em thì tính hay thích "cưỡi ngựa xem hoa" nên ko giỏi cái j`đâu

¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
chuotbachyhb:
tieng_que_huong:
SapinT:
tieng_que_huong:

Được gặp mặt một tiêu thủ như bác Tiếng quê thì em quả là vinh dự lắm!

Bác tiếng_quê_hương cho em bái sư học tiêu với nha. Em mê tiêu nhưng chưa biết thổi bác dạy em với.Smile

Hi hi. Vui quá. hahahaha. Chú mày thấy chưa Vinh?Chú sang nhà anh thổi tò te mãi k được giờ dám chê a thổi cùi. May mà có bác Chuotbachyhb này nhận ra thiên tài như anh.Hahah. mà bác Chuột Bạch ui, trình độ thổi tiêu của e ngang ngửa với trình độ thanh nhạc của Chai En. bác dám học không?

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Em học bác ui. Năng nhặt chặt bị mà.Big Smile
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngorang30:

hêhê đùa thế chứ, gặp em thì sợ anh thất vọng thôi vì anh tieng_que_huong đã cùi rồi em lại càng cùi hơn

nên em đã đăng kí 1 suất nhi đồng ngồi xem các anh thổi, em thì tính hay thích "cưỡi ngựa xem hoa" nên ko giỏi cái j`đâu

Giỏi thì ở diễn đàn mình đã ai dám tự vỗ ngực cho là mình giỏi đâu. Quan trọng là niềm yêu thích nhạc cụ dân tộc thôi.  

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Update:

Sapin: Trường tương tư Tiêu (Nhị nếu có thể) + 1 bạn oánh tỳ bà Qua cầu gió bay, 1 bạn tỳ bà nữa thì chưa biết, rất có thể là Hoa thơm bướm lượn hoặc gà gáy le te Big Smile

Vinh_le đang ngâm cứu mấy bản nhạc TQ, rất có thể là Đua ngựa

Ngoccuaanhoi

Mão mèo: Đi học

Shinichi

Tuan1812: Đêm đêm nằm mơ phố, Nước mắt em không còn

Tiếng quê hương: Tiêu dân tộc bí mật

Nhóc du mục

Ptxuân

Phântơm: Nữ nhi tình

Trucda-Smile

Olala

Salihoa: đàn bầu (nếu có)

Chuột bạch song tấu cùng Sapin Bèo dạt mây trôi.

Ngorang30

quynhdiep: tiết mục nhảy :|

Hiện giờ đã có sáo, tiêu, nhị, tỳ rất cần thêm nhiều nhạc cụ khác để cho tiết mục thêm sinh động, phong phú, có bác nào đăng ký một bài sáo mèo, sáo bầu, guitar, hay violin thì càng tốt.

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Bá cáo bác SapinT! Bác cho em hỏi: Em mang Beat của em đi nhưng chạy trên gì đây?Đài hay Computer để em còn mang Đĩa CD hoặc mang USB? Với cả có tiết mục nhảy rùi bác có cho đăng ký Múa không? E giới thiệu Nhóc Ngorang là đệ của em lên múa ahj!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
bạn nào đánh "hoa thơm bướm lượn " với con gà gáy đấy hả Sapin :-W
-Tương tiếu nhất thanh song lệ lạc Khởi lai bán điểm nhất châu huyền -Thời thiếu vô thanh thắng hữu thanh :D
Page 11 of 14 (208 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net