Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hà Nội ... Offline ngày đẹp trời

rated by 0 users
This post has 207 Replies | 6 Followers

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 Posted: 03-22-2010 8:26

Sau một thời gian dài và dài.....(khó nói quá)

Đến hôm nay thay mặt anh em tự đặt ngày off line của khu vực Hà nội

Mục tiêu : Cùng anh em Damsan có 1 buổi giải trí, học hỏi trao đổi lẫn nhau

Tầm nhìn chiến lược : Vươn tới trình độ, kỹ thuật cao hơn trước

Sứ mệnh : tiếp tục đóng góp phát huy trang web DamSan thành web riêng đặc biệt dành cho sáo trúc, web giải trí, nghệ thuật lành mạnh....

Cụ thể như sau :

Chủ xị đợt này được bầu : SapinT (Thông) - mem gắn bó, thân thiết với các bài nhạc trẻ  và nhạc TQ. Đt: 0676316591

Thời gian (time)2-5-2010 : 1h30 chiều (anh em nào có đóng góp thêm thì nêu ý kiến - để trong 3 ngày nếu ko có thay đổi sẽ ấn định như trên)

Thời gian định đặt xa xa để anh em có thể chuẩn bị được bài của riêng mình, có thời gian luyện tập. làm cho tiết mục phong phú

Cũng là dịp sau 30-4 và 1-5 2 ngày nghỉ liền đến ngày thứ 3 là 2-5 (chủ nhật) chắc chắn cũng rất hợp lý (ý kiến của Vinh là vậy)

Địa điểm :  Cần anh em đóng góp, cho ý kiến  - dự định công viên, vườn hoa, cận Hè khả năng ngoài trời : thoáng, mát, tập chung được đông người.....quan trọng : Ngon, bổ, rẻ  (đúng tiêu chí của anh em Hà Nội

Hi vọng ấn định địa điểm trong tuần này : mục Địa điểm để trống anh em cứ tham gia góp ý

Khuyến khích : phát triển thêm một số loại nhạc cụ mới

Đề nghị, đề nghị : 

những ai có thời gian, khả năng tham gia offline vụ Hà Nội này

yêu cầu :

ghi tên, sdt, hoặc thông tin cá nhân và bài nhạc có thể chơi (nếu có thể) 

ai ko biết chơi nhạc cụ nào cũng rất hoan nghênh tham gia với vị trí khán giảnhà tài trợ

Mục đích : Giải trí, giao lưu, thưởng thức, trao đổi, trau dồi nghệ thuật

Trân trọng xin mời anh em khu vực Hà Nội và lân cận (Miền Bắc) nếu có điều kiện cùng tham gia....

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

anh vinh ơi, em nghĩ lâu lâu mới off lớn một chút thì nên thuê địa điểm trong nhà,

thứ nhất ko sợ nắng mưa

thứ 2 là tiếng sáo ko bị pha tạp, ko ồn ào tiếng hay hơn

mà ở đó nên có loa để kích âm

và  những ai đăng kí biểu diễn thì nên mang theo beat đi để chạy , thổi trên nền beat nghe vẫn đỡ củ chuối hơn :D

còn tiết mục nào hòa tấu nhiều thành viên thì nên tập kĩ từ trước

em nghĩ cũng có nhiều thành viên chơi dc guitar và các nhạc cụ khác nữa cho nên các tiết mục mà dc đệm guitar thì rất tốt 

em xin hết ý kiến ạ

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Là la lá : ghi nhận ý kiến của Olala

Hiện này topic đang để "Mở" xin mời mọi người đóng góp ý kiến tiếp

Chủ xị SapinT đâu nhỉ....cho vài nhời phát biểu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Tuyển MC nữ cho chương trình Big Smile

Yêu cầu: Nữ

Tuổi đời và tuổi sáo, nhị, đàn không quan trọng (chơi đc càng tốt)

Ngoại hình ưa nhìn, giọng nói trôi chảy, lưu loát, tính tình tự tin, hoạt bát, cởi mở sẵn sàng giao lưu với mọi người.

Công việc:

- Điểm danh

- Giới thiệu đại biểu, khách mời (nếu có), thành viên

- Hướng dẫn các thành viên chơi trò chơi.

...

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
yêu cầu có một buổi tập trung những người làm công tác tổ chức để lên kế hoạch cụ thể, chi tiết về trình tự chương trình offline, âm thanh, địa điểm nên có băng rôn hoặc là một áp phích dán lên tường ở nơi off mang biểu tượng damsan, thời gian off. và những việc gì cần chuẩn bị trước thì phải chuẩn bị trước. vì mình nghĩ đây sẽ là buổi offline khá lớn, cần chuẩn bị kỹ một chút.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
SapinT:

Tuyển MC nữ cho chương trình Big Smile

Yêu cầu: Nữ

Tuổi đời và tuổi sáo, nhị, đàn không quan trọng (chơi đc càng tốt)

Ngoại hình ưa nhìn, giọng nói trôi chảy, lưu loát, tính tình tự tin, hoạt bát, cởi mở sẵn sàng giao lưu với mọi người.

Công việc:

- Điểm danh

- Giới thiệu đại biểu, khách mời (nếu có), thành viên

- Hướng dẫn các thành viên chơi trò chơi.

...

Em xin đóng góp cho chưong trình một MC ( không đảm bảo chắc chắn đâu nha ) đây là cô bé mà anh Đông rất thích , tính gặp mặt nhau mấy lần rồi nhưng chưa được ^^ . Mà hôm đây diện kiến anh vinh_le xem gừng già cay đến đâu mới được
Vô độc bất trượng phu
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hô hô cho ẻm ý kiến phát

cái vụ MC mình nghĩ 1 nam 1 nữ sẽ hay hơn đấyBig Smile 

mình xin xung phong vụ MC nam- chỉ cần đối tác ngoại hình ưa nhìn là dc( ko cần khả  năng ăn nói vì đứng với mình chưa chắc đã dc nói=))

còn MC nữ nếu ae có rồi thì thôi mà ko có thì để đệ lo nốt cũng dcWink 

lính mới xin hết ý kiến tại đây

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
e rằng 2-5 những người ở xa sẽ về quê, hôm ấy được nghỉ 3 ngày mà
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

thanhcntt:
e rằng 2-5 những người ở xa sẽ về quê, hôm ấy được nghỉ 3 ngày mà

À Lố...Thanh "cn thông tắc" 

chuyện anh anh cũng dòm ngó ngày rồi

chẳng là 30-4 nghỉ. 1-5 nghỉ 2-5 (chủ nhật)   3 ngày nghỉ 2 ngày là khỏe rồi.......

hôm sau thứ 2 doỳ, mọi người phải lên hà nội từ hôm chủ nhật chứ nhỉ. hay sáng thứ 2 mọi người mới từ quê lên hà nội đi làm .

Chủ nhật lên off nào

Hay ko Thanh đề nghị 1 ngày nào khác cứ cho ý kiến

Ngày và giờ sẽ được Fix trong 2 buổi tới

@ Olala : địa điểm trong nhà : cũng có ưu thế riêng

nhưng : cũng lo trật chội, phòng mà kín quá : nghe vang lắm

Loa đối với sáo : có thể ko cần, nhưng với nhạc cụ khác thì cũng nên kích vào....

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
vinh_le12:

Loa đối với sáo : có thể ko cần, nhưng với nhạc cụ khác thì cũng nên kích vào....

Theo kinh nghiệm của anh em miền nam trong đợt off mới nhất thì tổ chức trong nhà có nhiều bất lợi hơn là ưu điểm :

- Nóng, ngộp, thiếu chỗ ngồi.

- ồn ào nơi quán xá và không khỏi làm phiền người khác

- Tốn nhiều chi phí hơn cho việc thuê quán, nước nôi ...

Do đó mình thấy công viên là sướng nhất ! Hy vọng anh em Hà Nội đừng đi theo vết xe đổ nhiều lần của anh em miền nam khi tổ chức trong nhà !

Trong nhà chỉ phù hợp làm off mini thôi . 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ok.. mấy hôm ấy cũng tốt....cái địa điểm chỗ công viên thống nhất như năm ngoái hồi tháng 2 năm 2009 cũng chuẩn mà.......ah nhưng mà lâu rùi không sang bên ấy không biêt cải tạo xong chưa ............nếu không anh em lại ra hồ thành công vậy...... sapint có nhị rùi... đệm tẹt ga......phương châm là   ( ai có sáo dùng sáo, ai có nhị dùng nhị, không có sáo . không có nhị thì cứ mang điếu cày mà réo)

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
leehonso:
vinh_le12:

Theo kinh nghiệm của anh em miền nam trong đợt off mới nhất thì tổ chức trong nhà có nhiều bất lợi hơn là ưu điểm :

Do đó mình thấy công viên là sướng nhất ! Hy vọng anh em Hà Nội đừng đi theo vết xe đổ nhiều lần của anh em miền nam khi tổ chức trong nhà !

Ra Công Viên Kie^m chỗ nao` Thoang mát Yên tĩnh la hay Nhất.hoac là Bac VINHLE có nhà rộng cho mướn một hum cũng dc. Ho^m do' co' qua` cho ma^y' Bac' Lam` Sao'.
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
số điện thoại của SapinT ghi sai rùi kìa anh Vinh ơi! 0167 chứ ko phải 067 , gọi thế ra nước ngoài thì chết :D
muốn đánh Tranh giống như Piano!!! muốn đánh Tỳ Bà giống guitar!!! yahoo: namhuong_0611@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

phantom:
Em xin đóng góp cho chưong trình một MC ( không đảm bảo chắc chắn đâu nha ) đây là cô bé mà anh Đông rất thích , tính gặp mặt nhau mấy lần rồi nhưng chưa được ^^ . Mà hôm đây diện kiến anh vinh_le xem gừng già cay đến đâu mới được

đảm bảo là nàng này ko đến đâu, chứ đừng nói đến chuyện MC, ko thể tin tưởng tên Phân Tởm được Big Smile

Còn vịêc địa điểm thì ta có thể làm ở CV Nghĩa Đô, chỗ ngọn đồi có bãi cõ, trải chiếu hay phông bạt lên đó ngồi, như mọi buổi ca hát pinic vẫn làm đó. Không biết như vậy có được ko?

Bây giờ mọi người cũng nên chuẩn bị tiết mục rồi chứ nhỉ? Nhưng lần này, em đề nghị nên có những tiết mục hoà tấu của từng sơn trang (Nghĩa Đô, Thành Công, Tuổi trẻ,...) để đánh giá sự luyện tập của mọi người trên từng địa điểm khác nhau Big Smile Thế cho nên nhưng nhóm nào đang tập thì cũng cần có "tình đồng đội" một chút Yes

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
smile:
leehonso:
vinh_le12:

Ra Công Viên Kie^m chỗ nao` Thoang mát Yên tĩnh la hay Nhất.hoac là Bac VINHLE có nhà rộng cho mướn một hum cũng dc. Ho^m do' co' qua` cho ma^y' Bac' Lam` Sao'.

Smile Smile bớ Smile, bác Lee hum trước bỉu cho ta số của mi nhưng mà bác ấy lại quên , hum nay tình cờ tóm được mi ở đây rồi.  có gì nhắn cái tin qua 0914 373 676 cái. ta cần chiêm ngưỡng tất cả những thứ mi khuân về sau chuyến Nam du một chút hehe. đọc được mấy dòng này thì nhắn luôn nhé. phải tranh thủ trước khi off không thì sốt ruột lắm, đến lúc lại không được chiêm ngưỡng đầy đủ biết đâu lại ôm hận hehee.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 1 of 14 (208 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net