Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hồng Đậu Khúc thổi cải biên một chút.

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 0 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tieukiemgiangho Posted: 03-21-2010 6:36

Cao hứng thổi bài Hồng Đậu Khúc nó khác theo bản chính chút, post lên cho mọi nguời nghe chơi .

[Youtube:IKihO53cdek]

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
waaaaaaaa, anh tiêu kiếm thổi nghe hay quá . Chỉ bị hơi xì một chút thôi Yes
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mấy Clip trước bác Tiêu Kiếm ăn mặc lịnh sự bữa nay chơi quần sọc nhìn sexy quá :D

Tiêu kiếm có tiêu nhưng thiếu kiếm bữa nào nói lác leehonso nhà mình múa kiếm còn bác thổi tiêu làm một Clip cho bà con được mở rộng tầm mắt nha! 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
thật là đáng tiếc cho em chưa được diện kiến bác tiêu kiếm , chưa được sờ thử cây tiêu này, thật là tiếc quá hic. âm cây tiêu của bác là thứ âm em vẫn ngưỡng mộ bấy lâu, và trình độ thổi tiêu thì bác cũng là người em ngưỡng mộ. nếu có dịp vào nam, em sẽ nhất định gặp bằng được bác mới chịu về hihi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác TKGH thổi tiêu ngày càng hay, bác đã hiểu cây tiêu rồi đó, bác còn tiến xa nữa !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Haha . Bác hoangtube thật tinh ý, nghe qua là đã biết tui hiểu cây tiêu. Thực ra tôi xưa nay thổi thuờng hay gò mình theo bài chính để sao giống họ, cảm thấy gò bó lắm, tự nhiên tui cảm thấy mình phải chơi theo ý mình một cách thoải mái, nhẹ nhàng, thế là chơi tự nhiên, thanh thản, cho nên tiếng tiêu nhẹ nhàng, ko còn mang nhiều u buồn nữa, ko còn thô nữa. Xem ra mới chỉ buớc vào Ngộ mà thôi. Cảm ơn bác đã hiểu.
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Em cũng rất hiểu cây tiêu của em, nó rất là đểu so với tiêu của các bác, bởi vậy em đang cố gắng tập các kỹ thuật để che lấp các phần khiếm khuyết khi chơi tiêu.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

hic!!!!!

các bác ơi! em là thành viên mới thấy bài tiêu thổi hay quá ( mà em mê tiêu số 1 Big Smile). Em rất muốn dowload bài này về máy các bác chỉ em với ( chẹp, các bác thông cảm trình độ vi tính của em còi cọc Tongue Tied). Thanks các bác trước Big Smile

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

tieukiemgiangho:
Haha . Bác hoangtube thật tinh ý, nghe qua là đã biết tui hiểu cây tiêu. Thực ra tôi xưa nay thổi thuờng hay gò mình theo bài chính để sao giống họ, cảm thấy gò bó lắm, tự nhiên tui cảm thấy mình phải chơi theo ý mình một cách thoải mái, nhẹ nhàng, thế là chơi tự nhiên, thanh thản, cho nên tiếng tiêu nhẹ nhàng, ko còn mang nhiều u buồn nữa, ko còn thô nữa. Xem ra mới chỉ buớc vào Ngộ mà thôi. Cảm ơn bác đã hiểu.
Bản Hồng đậu khúc này em cũng từng bắt chước bác TKGH và bản tiêu của Trung Quốc để thổi bằng sáo. Quả đúng là gò bó quá , sau một thồi thì tự nghe nhạc lời mà thổi thì lại vô tư thoải mái và diễn tả được cảm xúc nhiều hơn .

Thú thực là bản trước sau khi nghe lời nhạc mà nghe thổi tiêu thì thấy hơi lủng củng thật  . Bản thu mới này của bác TKGH nghe đã mượt hơn nhiều lắm rồi . Chúc bác TKGH phát huy sở trường và có thêm nhiều bản thu thành công để anh em học hỏi Smile.

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hay thế ! khủng khiếp thật không bít đến bao jo thì có thể bằng được 1/5 anh nì nhờ

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
tình nhi nữ:

hic!!!!!

các bác ơi! em là thành viên mới thấy bài tiêu thổi hay quá ( mà em mê tiêu số 1 Big Smile). Em rất muốn dowload bài này về máy các bác chỉ em với ( chẹp, các bác thông cảm trình độ vi tính của em còi cọc Tongue Tied). Thanks các bác trước Big Smile

nếu bạn cài IDM, khi kick xem clip nó sẽ hiện tab download ở góc phải clip, bạn kick vào đó và chọn đường dẫn save vào máy của bạn là xong.

còn nếu không thì bạn kick chuột phải vào màn hình clip, chọn watch on youtube, trên cửa sổ youtube bạn sửa link bằng cách thêm kiss vào trước chữ youtube và ấn enter ( ví dụ link clip trên là http://www.youtube.com/watch?v=IKihO53cdek&feature=player_embedded  thì bạn sửa thành http://www.kissyoutube.com/watch?v=IKihO53cdek&feature=player_embedded) , khi đó cửa sổ mới sẽ có hình clip và bên dưới có 2 nút tròn mầu vàng nâu, bạn kick vào 1 trong 2 để download clip về máy, thường thì cứ kick vào nút có mũi tên trắng chỉ xuống đó bạn.cách trên bạn có thể áp dụng để download cho tất cả clip trên youtube. với điều kiện máy bạn phải có cài Plug-in Java(TM) Platform SE. nếu chưa cài thì nó sẽ báo not detected Java application, và bên cạnh là link để bạn download và cài Plug-in Java(TM) Platform SE  cho Firefox. bạn cài xong thì reset lại firefox bằng cách tắt đi và bật lại, là ok.

chúc bạn thành công.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

anh tiêu kiếm cho em hỏi cây tiêu ấy anh mua ở đâu vậy giá bao nhiêu..mà mua cây tiêu đó về anh có phải khoét lại lỗ cho thuận tay trái không(vì đa số tiêu như vậy đều làm cho người thuận tay phải)....

Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net