Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 03-13-2011 22:03 | Locked
lão macdin này thổi hay phết nhỉ. bài này thổi tình cảm lắm. đôi chỗ nghe hơi có vẻ run run nhỉ.hihi.nhưng mà hay hehe. clup công nghiệp hoành tráng ghê đấy.
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
xuantung replied on 03-13-2011 22:09 | Locked

cao thủ thật

bái phụcYes

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
xuantung replied on 03-13-2011 22:09 | Locked

cao thủ thật

bái phụcYes

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 03-14-2011 4:57 | Locked

em đã nghe hết cả 3 bài trong 3 topic bác đăng lên.bác thổi hay.giàu cảm xúc.nhưng có một số chỗ hơi bị ngắt quãng làm "tụt hứng" người nghe :D,phần đệm guitar của bài quê hương tuổi thơ tôi có phần nép vế.nói thẳng ra là bác thổi theo beat của sannhac sẽ hay hơn.

có một điều em muốn góp ý nữa: bác nên tập chung 3 bài của mình vào topic "thành viên biểu diễn" thay vì lập ra nhiều topic.ai hiểu nhầm thiện ý sẽ nghĩ răng bác cố tình spam diễn đàn.

chúc bác giữ mãi nét trẻ trung cùng cây sáo trên sân khấu :D

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
playgemboy replied on 03-14-2011 8:35 | Locked
md54kt3:

có một điều em muốn góp ý nữa: bác nên tập chung 3 bài của mình vào topic "thành viên biểu diễn" thay vì lập ra nhiều topic.ai hiểu nhầm thiện ý sẽ nghĩ răng bác cố tình spam diễn đàn.

chúc bác giữ mãi nét trẻ trung cùng cây sáo trên sân khấu :D

Mình cũng hiểu ý bạn nói,nhưng các diễn đàn người ta đều khuyến khích tạo topic riêng như vậy, mục đích để các thành viên dễ tìm kiếm và dễ thảo luận, Tìm thông qua google cũng hiệu quả hơn.Mình ko cố tình spam đâu.

Đây là lần đầu up bài lên cho anh em "chém" nên cho "chém" 1 lượt luôn. Hi

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
CTK41 replied on 03-14-2011 8:43 | Locked
playgemboy:

Tình cờ nghe nhạc, thấy bản này khá phù hợp với sáo, thế là thử luôn.

Bản thu âm: http://www.mediafire.com/?to6hddqm8cpgxzc

Bản Live:

[youtube:s9vzXquK7So]

và đây là beat:

http://www.mediafire.com/?l9g1iu1jb77uqv7

Sheet thì mình ko có, trong forum mình có người dịch rồi thì phải:

http://damsan.net/forums/thread/68293.aspx

anh thổi rất hay

Một số chỗ anh thêm nốt cho hay thì phải ,anh có thể viết nốt nhạc thêm cho em dc ko,nghe tiếng sáo rất mượt

Thanks

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
playgemboy replied on 03-14-2011 19:00 | Locked
spy005:

nhìn bác này giống bác macdin thế nhỉSurprise

nhoc_style:
lão macdin này thổi hay phết nhỉ. bài này thổi tình cảm lắm. đôi chỗ nghe hơi có vẻ run run nhỉ.hihi.nhưng mà hay hehe. clup công nghiệp hoành tráng ghê đấy.

:( Mấy bác nhìn em mà ra bác Sơn côn. Em chủ yếu sinh hoạt ở Hoàng Văn Thụ, còn Tao Đàn thì thỉnh thoảng mới đi.

@ nhoc_style: lên sân khấu lần đầu sao mà ko run được, nhưng mà như thế lại hay, có "hiệu ứng" ... run Stick out tongue

mới đọc thấy Club của HUI, phải đi tham gia mới được. :)

CTK41:

Một số chỗ anh thêm nốt cho hay thì phải ,anh có thể viết nốt nhạc thêm cho em dc ko,nghe tiếng sáo rất mượt

ừ, ở giữa bài có 1 đoạn tự "chế" để chuyển sang lời 2. ko biết có đúng theo nhạc lý hay ko. Mình thổi theo cảm âm nên ko biết ghi node sao cho bạn. nếu bạn hay ra Hoàng Văn Thụ hoặc Tao Đàn, mình chỉ trực tiếp dễ hơn.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thanhna replied on 03-14-2011 20:03 | Locked
Bạn thổi rất chi là hay, mình thích bài Quê hương tuổi thơ tôi!!!GOOD.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 03-14-2011 23:45 | Locked

:( Mấy bác nhìn em mà ra bác Sơn côn. Em chủ yếu sinh hoạt ở Hoàng Văn Thụ, còn Tao Đàn thì thỉnh thoảng mới đi.

@ nhoc_style: lên sân khấu lần đầu sao mà ko run được, nhưng mà như thế lại hay, có "hiệu ứng" ... run Stick out tongue

hehe. Mình nhầm hồi tối có gọi điện thoại cho lão Sơn hỏi có phải lão thổi không. lão bảo ko. em thành thật xin lỗi bác. khi nào có điều kiện lên giao lưu học hỏi anh em tý he. càng ngày em thấy mình thổi càng tệ là sao nhỉ. À mà hồi trước mình cũng tham gia bên Hoàng Văn Thụ gần được 1 năm không biết là gặp bác chưa nhỉ. hehe

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
viettuan replied on 03-15-2011 3:05 | Locked

Minh Đức thổi hay nhưng cao quá nghe chói hết cả lỗ tai, anh nghe xong mà ù hết cả tai ko nghe dc bài các thành viên khác thổi, chắc quả này phải đi thông lỗ tai mới dc.

nếu có thể đề nghị Minh Đức hạ tone xuống cho anh em nghe dc êm cái lỗ tai hơn.Big Smile

songhong_vt
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
CTK41 replied on 03-15-2011 3:24 | Locked
playgemboy:
spy005:

nhìn bác này giống bác macdin thế nhỉSurprise

nhoc_style:

CTK41:

ừ, ở giữa bài có 1 đoạn tự "chế" để chuyển sang lời 2. ko biết có đúng theo nhạc lý hay ko. Mình thổi theo cảm âm nên ko biết ghi node sao cho bạn. nếu bạn hay ra Hoàng Văn Thụ hoặc Tao Đàn, mình chỉ trực tiếp dễ hơn.

anh cố mò hộ em dc ko,bài này anh thổi hay quá,cũng muốn tập theo

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
spy005 replied on 03-15-2011 5:27 | Locked

playgemboy:

hê nhìn bác giống giống bác Sơn .. hóa ra em nhìn nhầm ak....mà DHCN ta cũng có club ...sao chưa thấy bác tham gia cho a e học hỏi với nhỉ ....

( _ _)! Bâng Khuâng Liễu Rũ Bên Hồ Vắng ( _ _)! Ngàn Hạc Tìm Nhau Sễu Gọi Đàn !

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

spy005:
DHCN ta cũng có club ...sao chưa thấy bác tham gia cho a e học hỏi với nhỉ ....

Mình cũng mới đọc được topic của HUI Club đây thôi, có dịp sẽ tham gia ngay. Coffee

@CTK41

Của bạn đây (mình chỉ viết dc các nốt cơ bản, luyến láy thì pótay)

Lời bên dưới là mình thêm vào đó, ko phải của Từ Huy đâu nha.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
ti2li119 replied on 03-17-2011 3:18 | Locked

Em ngắt hơi không được chuẩn, cây sáo này em mua người quen mà nó cứ sao sao ấy.Mấy bác cho ý kiến với :'(

[youtube:OwsTjzmFeVs]

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Minh replied on 03-17-2011 4:25 | Locked

mình nhin không nhầm có đoạn cậu mở sai tay thì phải, 2 ngón vẫn bịt khi cậu mở note son với note la.

Mong các bác khác em có sai đừng quăng gạch em tội nghiệp em lắm :D 

Photobucket
Page 39 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 37 38 39 40 41 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net