Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
zinhkta replied on 03-21-2011 12:44 | Locked

Hì hì, gà nhưng vẫn up để đc góp ý

zinh.mltr_kta
Not Ranked
tiểu cầm thủ
zinhkta replied on 03-21-2011 12:48 | Locked

Ma Ming Feng Xiao Xiao ( Movie)

[youtube:5bAZ4ubs&feature=related]

999 roses

[youtube:SvmQ_qCA31eature=related]

pound of you

poud[youtube:r-zWd68Q&feature=related]

zinh.mltr_kta
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 03-21-2011 19:19 | Locked
thanh dạo này thổi kinh nhỉ. được đấy. trình độ lên nhanh thật.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 03-22-2011 8:24 | Locked

bữa nay xem trên youtube thấy cái này nhưng ko biết là có ai post chưa.hihi. mọi người cùng xem nhé

[youtube:IJbCz5g832E&feature=related]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 03-22-2011 8:34 | Locked
Cái này hôm đi bên Harmonica4you, bỏ cả năm không thổi, toàn người lạ, run quá chừng, thổi tùm bậy tùm bạ. Nhưng bên đó thì không ai biết bài này là cái thứ gì nên người cũng đở quê.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 03-22-2011 9:44 | Locked
bác sáo trúc thổi .  em cứ tưởng ngựa đuổi bác,  chứ ko phải bác vung roi.  hiiiiiiiiiiiiiii

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
[YouTube:IAhkqPxVSyI]
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 03-22-2011 13:38 | Locked

nangtienxauxi2000:
[YouTube:IAhkqPxVSyI]

chém nào! hihi! giá như tiếng sáo bạn thu cho to lên át tiếng nhạc có lẽ sẽ thích hơn! em thấy mấy bác biểu diễn toàn thiên về solo, ít đệm, vì thế rơi sẽ đau hơn là có nhạc đệm!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 03-22-2011 13:48 | Locked
tritue9056:

mới thu được thêm mấy bài ,ae đánh giá để em rút kinh nghiệm

[youtube:2FUto7daQmQ]

[youtube:pfya8Urjahc]

[youtube:AkceGlRap5k]

bác chén ngon đấy, nhưng cái video thì nhìn chán, tại sao vẫn để thằng proshowgold nó ốp quảng cáo vào thế! em nghi ngờ bác ko thích xài hàng full soft thì phải!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 03-22-2011 13:52 | Locked
maomeo:

[youtube:FFj55CsTEW0&feature=player_embedded]

[youtube:SelBzcOyq8U&feature=player_embedded]

mão mèo ở thế giới bên ngoài đúng là vẫn đứng số 1 (trừ bác nào theo trường chính quy như anh Hoàng Anh Crazy)

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 03-22-2011 14:56 | Locked
sonlt49:

Chào các bạn , các " đồng chí  cháu " yêu thích sáo mèo (sáo H'Mông ) quý mến !

Maomeo là một bạn rất yêu thich sáo , có nhiều bạn mong muốn thổi được như bạn maomeo có đúng không ? Bạn maomeo cầm sáo tay trái lên phía lỗ thổi , tay phải về phía đuôi sáo . Cây sáo này chắc bạn maomeo cũng giữ được gần 2 năm rồi . Về kỹ thuật , thì bạn  maomeo cần chú ý những chỗ vuốt vào nốt nhấn ( nốt hoa mỹ ) xuống nốt chính thì tiếng sáo mềm mại hơn và những chỗ nốt Fa ngân 3 phách nên tr..(láy rền ) bằng ngón giữa ở nốt mi thì chất núi rừng càng tăng độ hay lên . Trước đây bạn maomeo còn không cần bản nhạc , chỉ bằng chí nhớ , nhờ năng khiếu thẩm âm tốt mà cũng thổi thuộc được bao nhiêu bài , kể cả những bài tương đối khó . Nếu bạn maomeo cố gắng giành thời gian nghiên cứu nhạc lý thì thổi sáo còn hay hơn nhiều . Bạn maomeo quê ở miền trung  học trường Đại học Kiến trúc , trước đây ở trường ĐHKT khóa tốt nghiệp năm 2000 có anh Nguyễn Việt Hồng quê ở Nghệ an cũng yêu thích sáo , anh ấy vào nhà thầy Sơn trong Hà đông học kỹ thuật thổi sáo , anh ấy nói " cháu nghĩ cháu không thể trở thành nghệ sĩ , nhưng nhất định cháu sẽ ứng dụng cây sáo vào nghiệp kiến trúc ..." Thế rồi đồ án tốt nghiệp cũng là tác phẩm kiến trúc dự thi tài năng trẻ của anh Hồng năm ấy đạt kết quả cao được hội đồng kiến trúc sư tặng cho bằng Sáng tạo kiến trúc (đồ án ấy là : Thiết kế tổ hợp nhà máy điện nguyên tử Việt nam trong tương lai hình dáng từ cây sáo và những âm thanh ) Hiện nay anh Hồng còn là một trong số 60 doanh nhân tiêu biểu toàn quốc được phó thủ tướng Trương Vĩnh Trọng trao danh hiệu này hồi đầu năm 2010 . Bác Sơn chúc các bạn , các "đồng chí cháu " yêu thích sáo và thổi sáo thật hay đồng thời biết sử dụng cây sáo vào nghành du lịch , vào nghành bảo vệ sức khỏe ..vv

(em xin phép gọi thầy là thầy cho dù em chưa 1 buổi được đến học nơi thầy nhưng em đã là học trò của thầy thông qua các clip dạy về cách chơi sáo), em cũng xin "ứng cử" làm thành viên "đồng chí cháu"! em cám ơn thầy, lời truyền thụ của thầy!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thaptoan replied on 03-22-2011 15:08 | Locked
playgemboy:

Bài này khó thổi với beat của Thuỳ Chi nên ko có bản thu âm.

Chỉ có bản live:

[youtube:acSZFSsBAig]

Bài này có 2 beat:

Beat 1: http://www.mediafire.com/?f16bul3gfanbleg (Beat gốc)

Beat 2: http://www.mediafire.com/?sjmv9oi1lxm9s5o

Trong bài của Thuỳ Chi hát, đoạn Intro thổi bằng sáo j mà xuống thấp được vậy nhỉ?

mình đã thử cầm cây sáo C# phang thủ 1 đoạn bài nguyên gốc của thùy chi, thấy thổi giống nhạc lắm! tone cao! nói chung mỗi bài hát (tùy loại) sẽ có ít nhất 2 cách thổi, tùy bắt đầu note cao hay thập (có thể)!

Tiện Thể, vừa vớ được cây sáo (chả bít có thằng bạn có khoét đúng không nữa, em cũng chả biết đây là tone gì) em cũng thử tập đú 1 bài:

"Câu Hò Bên Bến Hiền Lương" đang trong quá trình tìm hiểu học sáo!

http://www.yeucahat.com/listen.php?s=243682

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
playgemboy replied on 03-23-2011 22:07 | Locked
thaptoan:

Tiện Thể, vừa vớ được cây sáo (chả bít có thằng bạn có khoét đúng không nữa, em cũng chả biết đây là tone gì) em cũng thử tập đú 1 bài:

"Câu Hò Bên Bến Hiền Lương" đang trong quá trình tìm hiểu học sáo!

http://www.yeucahat.com/listen.php?s=243682

Tiếng sáo mộc mạc Music, mình ko biết j về kĩ thuật thổi nhưng nghe hay đấy.

(một số chỗ làn hơi chưa tốt, bạn tập luyện thêm)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
playgemboy replied on 03-23-2011 22:12 | Locked

maomeo:

[youtube:IJbCz5g832E]

bác sáo trúc thổi .  em cứ tưởng ngựa đuổi bác,  chứ ko phải bác vung roi.  hiiiiiiiiiiiiiii

em ko biết bài gì nhưng mà nghe qua như tiếng chim hót, :)  -> Cao thủ

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 03-23-2011 22:13 | Locked
nghe ổn nhưng mà thổi xì kinh quá.hehe.
Page 41 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 39 40 41 42 43 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net