Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 02-12-2011 5:11 | Locked
buihongtran:

em bon chen thêm bài nữa.hihi.

[youtube:ZamasT6NHWY]

tình cảm hehe
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-12-2011 7:12 | Locked
Sao không có ai chém em hết nhỉ. Mọi người ơi vào ăn thịt gà nè. Cho em biết sai chỗ nào rồi còn sữa nữa chứ.huhu
Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phatcao replied on 02-12-2011 8:35 | Locked

buihongtran:
Sao không có ai chém em hết nhỉ. Mọi người ơi vào ăn thịt gà nè. Cho em biết sai chỗ nào rồi còn sữa nữa chứ.huhu

Bài này của bạn hay ấy chứ nhung điều lướt ngón cũng còn chưa rõ, chay ngón ở khúc cuối chưa nhanh theo nhịp lúc đầu cho lắm... có lúc bấm nhầm note hi hi với lại chưa thể hiện được cái khúc: đô rế la sol mì fa sol, đồ mì fa mì fa lá sol... hì hì chém đại ấy mà.

@ cuctim: bạn ơi bạn nghe lại những lúc bạn chạy theo cảm xúc thì có thể hay đó nhưng nó bị nghịch với những lúc đầu như đô, đô đô đô sol đô đô đô sol đô fa fa mi sol fa.... quá là nhanh nhưng những lúc chậm thì lại quá chậm mình cảm thấy ko phù hợp cho lắm...

chém vậy thôi mong mấy bác bỏ qua 

MÁI CHÙA CHE CHỞ HỒN DÂN TỘC NẾP SỐNG MUÔN ĐỜI CỦA TỔ TÔNG
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
tieuanh95 replied on 02-12-2011 11:01 | Locked

Hê hê xem qua Clip thì làm gì ! hôm off vừa  rồi! báo cáo các bác! em đã được  trực tiếp! thấy tận mắt nghe tận tai tiếng "súng AK" của bài Trên Đường Chiến Thắng do chính Cục Tím thể hiện.

khà khà hay đến nỗi chục em bu đến sin số điện  thoại luôn mấy bác à! (chắc phải học tập theo Cục Tim quá ) hê hê

Tiểu Anh
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 02-12-2011 16:35 | Locked
Cũng hay.hehe
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-12-2011 16:50 | Locked
phatcao:

buihongtran:

Bài này của bạn hay ấy chứ nhung điều lướt ngón cũng còn chưa rõ, chay ngón ở khúc cuối chưa nhanh theo nhịp lúc đầu cho lắm... có lúc bấm nhầm note hi hi với lại chưa thể hiện được cái khúc: đô rế la sol mì fa sol, đồ mì fa mì fa lá sol... hì hì chém đại ấy mà.

@ cuctim: bạn ơi bạn nghe lại những lúc bạn chạy theo cảm xúc thì có thể hay đó nhưng nó bị nghịch với những lúc đầu như đô, đô đô đô sol đô đô đô sol đô fa fa mi sol fa.... quá là nhanh nhưng những lúc chậm thì lại quá chậm mình cảm thấy ko phù hợp cho lắm...

chém vậy thôi mong mấy bác bỏ qua 

bác Phatcao nhận xét thật là đúng. Đúng là em thu bài này hơi vội nên vẫn còn nhiều vấn đề. Đoạn cuối như bác nói vẫn còn tệ. Bài này em thổi có 1 lần rồi thu luôn nên chưa trau chuốt lắm. Và có 1 đoạn là em tự nghĩ ra thổi chứ không đúng với sheet nhạc. Đúng là vẫn còn nhiều vấn đề lắm. Em sẽ cố gắng hoàn thiện và up lên 1 bản khác. Em xin chân thành cảm ơn bác. Chúc các bác thổi sáo ngày càng hay.
Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
CucTimAnNgot replied on 02-12-2011 17:05 | Locked
bác phatcao chém phát nào ra phát ấy , hi hi , bác làm em có tinh thần rồi đấy ! , khi chơi nhạc , mình chơi để cho mình , em nghĩ ,mình nên thể hiện cảm xúc khi biểu diễn , các bác nghĩ sao , em còn có ý tưởng thổi "dương tiêu thôi mã vận lương mang" khi đang đi xe đạp đấy hí hí , cho đúng tinh thần bài nhạc ý mà hô hô .
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 02-12-2011 17:37 | Locked
CucTimAnNgot:
bác phatcao chém phát nào ra phát ấy , hi hi , bác làm em có tinh thần rồi đấy ! , khi chơi nhạc , mình chơi để cho mình , em nghĩ ,mình nên thể hiện cảm xúc khi biểu diễn , các bác nghĩ sao , em còn có ý tưởng thổi "dương tiêu thôi mã vận lương mang" khi đang đi xe đạp đấy hí hí , cho đúng tinh thần bài nhạc ý mà hô hô .
vừa thổi vừa cưỡi ngựa hợp hơn hehe
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phatcao replied on 02-12-2011 18:27 | Locked

p/s hi hi chỉ nhắm mắt chém đại thôi chứ có biết gì đâu... Stick out tongue Mai mốt thu vài bài lên cho mấy bác chem lạm... nhưng nhớ nhẹ tay cái nhé... hix hixIndifferent

CucTimAnNgot:

đi xe đạp ư???? bác này thật là vãi...

xin lỗi em chịu không nổi (_ _!)

Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-12-2011 18:39 | Locked
em mong chờ những bản thu của bác. trưa nay em thu thêm bản nữa cho bác chém em nha. em thích cách nói nhiệt tình của bác mà bác PhatCao ở Huế phải không nhỉ
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phatcao replied on 02-12-2011 23:06 | Locked

buihongtran:
em mong chờ những bản thu của bác. trưa nay em thu thêm bản nữa cho bác chém em nha. em thích cách nói nhiệt tình của bác mà bác PhatCao ở Huế phải không nhỉ

hi hi tui đâu phải cao thủ gì chì là tân thủ thôi ấy mà :D nhưng tại hay để ý đến nhịp chứ tui thổi cũng dỡ ẹt à.

tui người Sài Gòn gốc Huế năm ni mới có 18 tuổi thôi :P hì hì hồi sáng cũng đi kiếm chỗ tập nên sẵn có nhờ ông anh quay lại giúp... chỉ là tập luyện thôi chứ ko hay cho lắm mong các bác chém em nhẹ tay thôi.... ^_^

http://[youtube:v9gnfc4L7Pk]

Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-13-2011 1:05 | Locked
Bác thổi thế này thì không có gì để chê hết. Nghe bác thổi thì biết rằng bác chắc là được học hành đàng hoàn. Còn em chỉ là dân tà ma ngoại đạo. hix. em xin chờ nghe những bài tiếp theo của bác. bác đúng là cao thủ rồi còn gì. cái đoạn biến tấu nghe sáng tạo quá. em xin đựoc theo xách dép cho bác đây ạ
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-13-2011 1:08 | Locked

bác nhận xét giúp em bài này với. em vẫn chưa hài lòng lắm. do không thầy bà nào hưóng dẫn nên nó thế bác ạ. mọi người chỉnh giúp em nha. bài Mời Rượu

[youtube:b8xOxSixlZU]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phatcao replied on 02-13-2011 2:23 | Locked

buihongtran:
Bác thổi thế này thì không có gì để chê hết. Nghe bác thổi thì biết rằng bác chắc là được học hành đàng hoàn. Còn em chỉ là dân tà ma ngoại đạo. hix. em xin chờ nghe những bài tiếp theo của bác. bác đúng là cao thủ rồi còn gì. cái đoạn biến tấu nghe sáng tạo quá. em xin đựoc theo xách dép cho bác đây ạ

hi hi cũng là tân thủ thôi chứ đâu có gì đâu:D với lại còn là học sinh, đang học lớp 12 năm cuối mà nên đâu có thời gian tập tành gì đâu nên gà lắm bác ạ... tính e thẳng thắng lắm. hì hì

Còn bài mơi rựu của bác thì để khuya e về em nghe e mới biết dc vì đang đi học mà :D

sau đây em cũng xin post thêm một bài nữa, bài này thu cũng ko hay lắm mong các bác chém nhẹ :P

{http://youtube.com/9fMDhPW-cOI]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 02-13-2011 2:26 | Locked
phatcao:

buihongtran:

hi hi tui đâu phải cao thủ gì chì là tân thủ thôi ấy mà :D nhưng tại hay để ý đến nhịp chứ tui thổi cũng dỡ ẹt à.

tui người Sài Gòn gốc Huế năm ni mới có 18 tuổi thôi :P hì hì hồi sáng cũng đi kiếm chỗ tập nên sẵn có nhờ ông anh quay lại giúp... chỉ là tập luyện thôi chứ ko hay cho lắm mong các bác chém em nhẹ tay thôi.... ^_^

http://[youtube:v9gnfc4L7Pk]

bác thổi còn cứng và chưa thể hiện đc cái mượt mà của quan họ, có lẽ một phần là đánh lưỡi hơi phô và gượng ép theo nhịp quá, nhưng mình thích những đoạn biến tấu hehe
Page 27 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 25 26 27 28 29 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net