Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 08-21-2010 9:15 | Locked

bác này có kiểu rung hơi rất đặc biệt à nhá.....  bi giờ em mới nghe bác là ng  đầu tiên có keeiur rung này đóa...... bác thử rung kiểu khác coi

[youtube:uoG20sE77vQ&feature=related]   bác thử nghe em rung kiểu này coi nhé

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 08-21-2010 9:23 | Locked
[youtube:S-4oy5Gzusc]  em cũng rung bèo dạt bác thử áp dụng kiểu rung này coi... mềm hơn bác à

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 08-21-2010 10:03 | Locked
em đề nghị bác nên tập đập nhịp cho chuẩn đi để trở thành cao thủ chứ hehe, kĩ thuật với đôi tai của bác tốt quá mà mỗi lần chơi với guitar em thấy nó lệch sao sao ấy ~.~
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 08-25-2010 6:25 | Locked
maomeo:

bác này có kiểu rung hơi rất đặc biệt à nhá.....  bi giờ em mới nghe bác là ng  đầu tiên có keeiur rung này đóa...... bác thử rung kiểu khác coi

[youtube:uoG20sE77vQ&feature=related]   bác thử nghe em rung kiểu này coi nhé

[youtube:qiAdYzxPq70]

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
haihau272 replied on 08-28-2010 0:44 | Locked

đây là zo anh của em thổi,anh của em nhờ em post giùm,nhờ mấy anh góp ý giúp anh em nhé,anh em hiện đang bận thi nên không ra wán net post bài được,anh em mới tập được 3 tháng,anh ấy thổi bằng sáo sib tự chế,không biết do cây sáo hay zo anh ấy,bài này đoạn cuối anh của anh thổi không đúng nhạc xin mấy anh bỏ qua

Nữ Nhi Tình :[YouTube:NMcDYOUGR38] 

bài này cũng zo anh của em Nữ Nhi Tình này thổi nhưng mà lúc đó anh em không mặc áo em thấy hơi mất lịch sự nhưng thấy hay hơn bài trên nên cũng đành đưa lên,nếu có gì không phải cho em xin lổi

[YouTube:WgvIIRPo_vY]

buồn buồn vác sáo thổi chơi ai ngờ chưa thổi đá bay vèo vèo ^^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 08-28-2010 8:30 | Locked
ông anh này chắc thổi sáo cũng lâu rùi.. tuy kỹ thuật chưa cao nhưng cũng có cái hồn trong đó..  bác cố gắng học hỏi thêm anh em sẽ khá rất nhanh.   trình như thê này rùi thì học nhanh lắm

Not Ranked
tiểu cầm thủ
yensuphamhoa Music [8] replied on 09-03-2010 21:20 | Locked

- Mình học sáo không đi từ cơ bản. Nói chung là tùm lum lắm. Lâu lắm rùi mình thấy học không có tiến bộ. Mình Upload bài này lên cho anh em đamsan góp ý, phê bình, chỉ ra điểm chưa đạt trong kỹ thuật sáo của mình để mình cố gắng luyện tập thêm. Cảm ơn anh em đamsan trước !

- Anh em click vào đây tải về nha ! Chúc anh em khỏe và luyện tập sáo trúc ngày càng tiến bộ hơn.

Nguyễn Văn Yên
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Mình thích những chổ bạn thổi phiêu,khác với bản gốc.Các bạn mới tập bài này hay bị chỗ si giáng,đúng thì phải thổi si xuống si giáng.Bạn chú ý khắc phục chổ đó sẽ hay hơn nhiều.Mong được nge những bản thu tiếp theo của bạn.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 09-04-2010 8:08 | Locked

bạn yensuphamhoa ơi cho mình hỏi ! có phải bạn học Sư phạm hóa không? bạn học ở đâu vậy! mình cũng học SP hóa nè!

mình không có thổi sáo, nhưng nghe bài sáo bạn thổi mình thấy hơi của bạn không đc tốt cho lắm. mình mới tập thổi tiêu lên  điểm này mình bết rất rõ!

chào bạn! 

Phú quý sinh lễ nghĩa cơ hàn xuất phàm phu
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
langtu replied on 09-04-2010 8:22 | Locked
Nhìn chung, làn hơi của bạn khá ổn định. Theo mình bạn nên thổi bài này với 1 nhịp chậm hơn để diễn tả được cái tình của bài, ngoài ra bạn cần để ý đến sự đồng bộ giữa việc phát âm và mở ngón, tiếng sáo phát ra sẽ chính xác và gọn hơn. Rất mong sẽ tiếp tục được nghe những bản sáo tiếp theo của bạn. 
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 09-04-2010 8:52 | Locked
Nếu nghe kĩ bản gốc của bài Tây vương nữ quốc, thì mình thấy note si giáng, thực ra cao hơn si giáng và hơi thấp hơn si. Thực ra chỗ đó mình dùng ngón trỏ ( note si) mở dần theo thân sáo sẽ tìm được vị trí thích hợp nhất.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Not Ranked
tiểu cầm thủ
trancuong replied on 09-04-2010 18:07 | Locked

mình cũng mới tập bài này bằng tiêu,khả năng còn kém xin anh em góp ý dùm những chỗ cần phải luyện thêm.Cảm ơn rất nhiều...

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-QF2t_AUMV8?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-QF2t_AUMV8?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=-QF2t_AUMV8 

Thân em như quả mít trên cây Da nó xù xì, múi nó dầy Quân tử có thương thì đóng cọc, Xin đừng mân mó, nhựa ra taỵ
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 09-04-2010 19:05 | Locked
ban thổi rất tình cảm thêm chút rung hơi ngân dài ra thêm sẽ hay hơn mình thấy nó cụt cụt sao ấy.chúc  bạn nhanh tiến bộ.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 09-04-2010 19:47 | Locked
Có sự đổi mới sáng tạo, nhưng đôi lúc những khúc lấy hơi mà nghe tiếng rõ lại tạo nên hiệu ứng đặc biệt đấy bạn ạ, nên việc làm sao cho tiếng sáo càng thật rất quan trọng. Có điều bạn vẫn thiếu hơi sao sao đó, bài này càng dài hơi sẽ càng thổi hay hơn nữa
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
haihau272 replied on 09-07-2010 23:14 | Locked

ghi âm bằng điện thoại cùi nên không được hay cho lắm,máy anh thông cảm

[YouTube:gyK31Y4xPxI]

buồn buồn vác sáo thổi chơi ai ngờ chưa thổi đá bay vèo vèo ^^
Page 8 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 6 7 8 9 10 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net