Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nâng cấp cây Tiêu Tàu - Gửi Lee

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt Posted: 03-01-2010 21:36

Anh Lee ơi , em có 1 cây tiêu tàu mới ấy mà bị bọn con nít lén lấy đi quánh kiếm .

làm nó hư chỗ nối ghép rồi . giờ không thể nào nối ghép dc . 

Cây tiêu của em cũng tone D và dài như của anh Tieukiem mà chỉ có 1 chỗ nối thôi .

Nếu dc em sẽ gửi nó lên cho anh sửa lại dùm và nâng cấp thêm 1 chỗ nối nữa dùm em . cho cây tiêu thành 3 khúc để dể mang đi mang  lại .

Sẳn nhờ anh test cây tiêu này luôn .

Mong hồi âm của anh ,

Nếu dc anh dùm ghi địa chỉ của anh để em gửi EMS lên . vì em không có địa chỉ nhà anh . 

Cám ơn nhiều 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Làm khớp nối thì đơn giản nhưng cái khó là ở chỗ mua ống inox (loại 304 - loại này là stainless steel toàn phần) về tiện, mua ống inox người ta không bán lẻ, mua là phải mua nguyên một cây 6m, mà giá một cây như vậy trung bình khoảng 150k -> 200k một cây, chưa tính giá thành để tiện gia công, hiện tại tui chỉ có sẵn loại ống 22mm thôi (dày 1,1 mm) => tui chỉ có thể tiện để tạo các khớp nối có đường kính trong khoảng từ 20,5 -> 22mm. Do đó bác phải xác định dùm tui xem là khớp nối của bác đường kính bên ngoài là bao nhiêu rồi mới tính tiếp được, vậy hen !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Báo cáo bác là em do rồi . Đường kính ngoài là 23-24mm

Đường kính trong của lòng ống tiêu là khoảng 20mm 

còn chổ khớp nói ( ống đồng nhỏ nhỏ) giửa 2 cây khoảng 14-15mm

Tiêu tàu tone G = tone D của việt nam 

Bác xem thử coi có nối dc hay không ?

Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net