Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bàn về sakuhachi và tiêu của sáo nhựa

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

[YouTube:H6SYJgIWPyA]

[YouTube:JcPuE0T-3S4]

[YouTube:pjjtHzaT5xs]

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

[Youtube:chJ_EFII-Kk]

[YouTube:Ma_PxBKUyr8]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cám ơn bác Bamboo về mấy cái clip hay tuyệt ! Hữu ích hữu ích đa !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bác Bê không cần khách sáo vì đó là chuyện nên làm . Bao nhiêu đó clip có lđđể cho ngýời làm tiêu sáo có thể làm cho mình 1 cây và từ đó ngẫm nghĩ để thêm bớt gì vào tiêu Việt xem sao . Nếu có gì không hiểu trong những clip đó , các bác có thể post bài hỏi , bb nếu hiểu được sẽ dịch giùm ( vì cũng lâu quá không xài tiếng N nên cũng không dám chắc dịch trọn vẹn được )

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
chả hiểu sao mà những bài hôm qua em post trên tất cả các topic đều mất tiêu hết. cảm ơn bác bamboo lại vậy. mà trong đó có bán cái mũi khoan thông lòng như của bọn Nhật nó dùng ko nhỉ, cây thông lòng của em rỉ sét hết rồi, tính mua cái trắng trắng vậy cho đỡ rỉ mà thông lòng cũng đỡ vất vả. bác nào biết chỉ em với nhé.
@ bamboo flute: bác có thể dịch hộ em xem cái dung dịch họ pha như thế nào để đổ vào lòng shaku để tạo hình dáng lòng shaku được không ạ? họ pha bằng những cái gì và quá trình, thời gian chờ thế nào ạ?
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

50cc nước ( tương đương 50gr nước ) + 200gr thạch cao tốt . Cách pha : xem video , thời gian chờ : xem clip .

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bamboo-flute:

Bác Bê không cần khách sáo vì đó là chuyện nên làm . Bao nhiêu đó clip có lđđể cho ngýời làm tiêu sáo có thể làm cho mình 1 cây và từ đó ngẫm nghĩ để thêm bớt gì vào tiêu Việt xem sao . Nếu có gì không hiểu trong những clip đó , các bác có thể post bài hỏi , bb nếu hiểu được sẽ dịch giùm ( vì cũng lâu quá không xài tiếng N nên cũng không dám chắc dịch trọn vẹn được )

Ramboo ơi, những cái này đã đạt đến cảnh giới chân-thiện-mỹ mà bác đòi hỏi chưa vậy ? .....nhưng với em đây là những video rất quý, cảm ơn bác nhiều lắm !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thiện tai thiện tai ... sắc bất dị không không bất dị sắc , sắc tức thị không không tức thị sắc .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

chà, thạch cao à, cái này mua tượng đập ra chắc là có. nhưng mà nó ngấm nước thì làm sao được nhỉ, lại quét dầu lên cho hết ngấm nước à.

mà bác bamboo lớn rồi còn bị nói lắp , cứ lặp đi lặp lại sắc sắc không không ... kìa hihi. 

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ngoccuaanhoi:

chà, thạch cao à, cái này mua tượng đập ra chắc là có..... 

Hahaha! Bó tay với ông đấy Đông ạh!Ông lại còn ý tưởng này nữa:"mua tượng đập ra". Hic. Thạch cao làm tượng xong đã chết rồi làm sao dùng lại được nữa.Ông phải mua bột thạch cao chứ. tìm chỗ nào làm tượng ấy, không thì vào khoa ngoại các bệnh viện nơi chuyên bó bột gãy xương mà hỏi. Ông nghiên cứu đi khi nào thành công share công nghệ cho tôi nha.

Bần cư trung thị vô nhân vấn. Phú tại sơn lâm hữu khách tầm.

Page 2 of 2 (25 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net