Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đứa bé (Version 3)

rated by 0 users
This post has 13 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Vũ Hải Posted: 01-28-2010 11:44

Bài này cũ nhưng nghe lại thấy hay nên post để mọi người thưởng thức

Mở đầu bằng sáo và nhị nhẹ nhàng du dương dẫn người nghe dần dần đi sâu, nhập tâm vào bài hát. Từng nốt nhạc, lời ca như ngấm vào tâm hồn để mọi người cùng nghe cùng cảm nhận và suy ngẫm: "...hãy lau khô giọt nước mắt trong lòng em bằng tất cả trái tim con người Việt Nam...". Cuối cùng tiếng đàn bầu vang lên vang mãi ngân dài "..giọt lệ em tuôn rơi, hòa tan với nỗi sầu, đau thương vẫn là thương đau..." từng nốt nhạc ngân lên như nỗi đau dai dẳng nối tiếp nhau cho đến lúc kết thúc...........[:'(][:'(][:'(][:'(] (đó là theo cảm nhận của em, có chỗ nào sai thì mấy bác bỏ qua cho nhé Stick out tongueStick out tongue)

[YouTube:QsidPp9j6NU&feature=related]

vuhaidta@gmail.com vu_hai804 0948299926
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Người thổi sáo là cô Thanh Hòa, giảng viên hệ trung cấp nhạc viện tphcm. mình cũng hâm mộ cô lắm ^_^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Thôi post luôn bản instument vậy

[youtube:xEcXJkiuDlE]

NGười thổi tiêu sáo là Cô Thanh Hòa . Cô của SongUIT hehehehe

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Chắc Damsan cũng phát động phong trào, ai cũng quay phim thổi chung 1 bài rồi post lên. Cửa ra một ai đó ngồi cắt ra và biên tập lại thành một video, để anh em damsan chơi chung 1 bài tòan bộ hơi.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

dự án này tụi em cũng có tính bên Harmonica4u.com mà chưa thực hiện được

Ai cũng quay phim theo 1 beat chuẩn . quay chai ko có beat , chỉ có đeo phone rồi nghe beat để cho chuẩn nhịp thôi

rồi nhờ cao thủ nào bên IT chuyên Video xử lý cắt ghép lại .

Nhưng phải lựa bài phổ biến thông dụng. thổi ít dùng kỷ thuật 1 tý 

Chứ anh thì lưỡi kép TK , anh thì rung hơi , anh thì lấy ngón, trill .... khó mà xử lý lắm

hy vọng có 1 clip của anh em DAMSAN cả nước

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ý kiến hay thật đó ạ, em hoan nghênh, nhưng mà cho thời gian chuẩn bị dài một chút nhé. để em tập thủi theo beat cho quen hihi. em cũng mạn phép xin nửa khúc vào đó hihi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

he cái này hay a nhà mấy bác! tuy em là lính mới cũng xin lo phần cắt ghép với làm clip cho các bác

nếu xúc tiến dc trước tết thì hay quá làm quà tết cho  anh em luôn

hiện h em nghĩ dc 2 bài: việt Nam quê hương tôi và nối vong tay lớn 

các bác cho thêm ý kiến đi

em thì mới tập sáo dc hơn 2 tháng chắc chỉ xin ké cái hình vô thôi chả hỏng hết phầm âm thanh=))=))

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hic tuấn mà làm clip thì mình thổi tệ cũng nhất định để mình thổi với nhé, một tiếng nghe tuýt cái thôi cũng được hihi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nghệ sỹ Xuân Hinh đã lên thành NSND rồi sao? Surprise

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

có vẻ như anh em ko mấy hứng thú với vụ này thì phảiZip it!

chả thấy bác nào ý kiến ý kò

chán nhể

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Not Ranked
cầm sư cấp 2

Làm Đứa Bé version damsan đi. Bài này nhiều chổ ngừng, dể ráp.

Nhưng phải tìm đc 1 beat chung để mỗi người down về thổi trên nền beat đó, cắt ra mới dể rap.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Mấy anh thử bản beat này xem thế nào

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=GxPadZqG1-

vuhaidta@gmail.com vu_hai804 0948299926
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

link mình ko xem dc bạn check lại giùm cái nha:D

phần âm thanh thì chỉ cần các bác thổi theo 1 beat chung bình thường. nhưng chỉ thâu tiếng nhạc cụ các bác dùng thôi đừng thu beat vào là dc. Em sẽ lo nốt phần cắt ghépWink và sẽ up mp3 lên cho các bác test trước!

về phần bài em nghĩ nối "vòng tay lớn" nó hay và ý nghĩa hơn !

vụ này em sẽ quyết định làm bác nào tham gia xin mời qua top pic em lập đẻ thảo luận nhé!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ

có bác nào co sheet bài đứa bé ko cho em xin với!

Page 1 of 1 (14 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net