Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi chỗ mua tiêu TQ và hướng dẫn dùm cách mua !?

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vacga Tongue Tied [:S] Posted: 01-21-2010 7:22

tuan1812:
Mình là người thứ 3 mua tiêu của anh saonhua. Sau vài tháng tập luyện cũng phải công nhận tiêu anh saonhua thổi vang kinh khủng, ăn đứt cái 600k Trung Quốc hôm nọ em thử ở Hàng Mành. Thx anh rất nhiều

Em ở Hà nội mà không biết ở đâu bán Tiêu Trung Quốc để mua một cái hàng dạt về để khoe thôi ạ. Em nghĩ về hình thức chắc hàng dỏm cũng đẹp gần như cái thật. Em thích loại bei xiao ấy, có anh chị nào ở Hn chỉ cho em chỗ mua 1 cái được không? Hàng Mành anh nói em cũng đến rồi mà cũng  thấy ở đâu cả. Giúp em với nha!!!

Tb: Em có 1 bạn sắp đi cửa khẩu Thanh Thuỷ ở Hà Giang, em muốn nhờ bạn ấy mua mà không biết phải nói thế nào để bạn ấy mua được đúng ý cả. Em muốn mua cái bei xiao tone C thì phải dặn bạn hỏi mua như thế nào ạ? Có phải tiêu tone C có chữ F còn tiêu tone D có chữ G trên cây tiêu không ạ? Vì bạn em không biết về tiêu nên phải nói thật rõ ạ. Với lại mua bên TQ thì có rẻ hơn được nhiều không? Giá của nó khoảng bao nhiêu để em nói bạn em mặc cả. Cảm ơn anh chị nhiều.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nếu khó quá thì bạn nhờ anh em trong Nam mua dùm, giá cũng ko mắc lắm, đc cái có test và chỉnh sửa dùm nữa !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Em có bạn đi Trung Quốc nên muốn nhờ thôi, nếu mua trong đó thì giá 1 cây khoảng bao nhiêu ạ? Mà admin trả lời hộ em là sao mà phân biệt được tiêu tone D và tone C được không ạ?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Cây tiêu của mình đang có giá 200 tệ, thấy thổi cũng OKie dù làm mua đại.

Tiêu D thì khắc chữ G

tiêu C thì chữ F

Hai cây D và C khác nhau rất nhiều, cây D thường chỉ có 6 lỗ vì 3 lỗ cuối (cho tay phải) nó gần nhau nên ng ta làm thành tiêu 5-1 (5 lỗ trên, 1 lỗ dưới).

Còn cây C thì 3 nốt trầm nằm xa nhau, ngón tay bấm rất khó, nên ng ta làm thành tiêu 8 lỗ.

Bác có thể tham khảo thêm ảnh trên google hay vào box tiêu mà xem. 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hix. Anh nói em mới biết. Em cứ tưởng tiêu Trung Quốc là 8 lỗ cả. Mấy cái anh Tieukiemgiangho thổi là tiêu D hả anh? Sao em cũng thấy anh ý nói có 8 lỗ mà. Em ngón tay cũng ngắn chắc không hợp với cây C rồi. Em mới chỉ dùng được loại 4-2, dùng 5-1 em ghét lắm. Cho em hỏi thêm tí có loại D mà có 8 lỗ không ạ? em chưa được cầm cây nào 8 lỗ cả, em muốn tập loại đó nữa. Thank anh nhiều

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Cây của tôi thổi là tiêu D 8 lỗ, tui có hai cây, D và C . toàn 8 lỗ cả, nhưng giờ cũng khó mua thật. Thỉnh thoảng mới về hàng nhưng mà toàn hàng dạt. Tui may mắn có đuợc hai cây đầu tiên tui mua là hàng ưng ý nhất,

Đây là cây tiêu C của tui, mới quay bài. Khát Vọng bằng tiêu C. 

[youtube:LI0KMRe-vuY]

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net