Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chuơng trình off tổng kết cuối năm tại TPHCM.

rated by 0 users
This post has 130 Replies | 6 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui ấn tượng và cảm động nhất là cảnh 4 người cùng thổi chung bài lòng mẹ trên cây sáo dài. Thể hiện sự hòa nhập của thế hệ đi trước và thế đệ đi sau, thể hiện được sự hòa nhập của người khuyết thị và ngừoi sáng mắt.Damsan thì không có sự phân biệt.
Rất cảm ơn chú Tân. Người đã đưa ra cái ý tưởng này. Việc này thể hiện rõ cái chữ Tâm của chú.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Nhờ buổi offline, mình mới cảm nhận được sự phong phú đa dạng, sức truyền cảm lay động lòng người của tiếg sáo tiếng tiêu. Các bạn thổi rất mượt (3 bác Lee, saotruc và tieukiem thì khỏi nói, ngoại hạng rùi), nhiều khi nghe xong ngẩn người ra luôn (chưa đến mức tỉnh rượu như bác kia) Angel.

Có mấy dòng xin tặng mọi người:

Sáo đã dứt lòng người còn vương vấn

Tiêu bặt rồi sao đồng vọng dư âm

Tri âm tương hội hòa ý nhạc

Đây cảnh trần gian? Lạc non bồng?

Nghe mà quên cả ăn trưa, không có bịch bánh mì là trưa đó khỏi ăn cũng không sao. Hehe. Chắc mai mốt bon chen học sáo quá. Cho đủ món ăn chơi

@SapinT: Thx bạn, hôm bữa lần đầu tiên đàn trươc mọi người, run quá nên đàn lỗi hơi nhiều. Hy vọng mọi người chấp nhận được.Big Smile

Khúc đâu Tư mã-Phượng cầu, Nghe ra như oán như sầu phải chăng!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

^_^

Cảnh tiên đâu phải, bồng lai không

Nào bạn cùng ta , cụng chén trà

Hòa chung nét nhạc , đồng tâm ý

Nhộn tiếng vui đùa , rộn tiếng ca

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đánh đàn, thổi sáo, làm thơ. Những thú vui tao nhã này trong thời đại hiện nay khá hiếm. còn hiếm hơn khi nó được thể hiện qua giới trẻ. Rất mong các bạn trao dồi rèn luyện cho bản thân cũng như chia sẽ niềm dam mê của mình đến nhiều người khác. Làm sao cho nó trở thành một trào lưu mới trong giới trẻ Việt Nam.
Tui mong ước rằng, thế hệ con cháu của chúng ta, những thú vui tao nhã này sẽ là một trào lưu của giới trẻ. Mong rằng giới trẻ sẽ hiểu được đây là một thú vui lành mạnh và bổ ích cho bản thân.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
onggiamesao:

^_^

Cảnh tiên đâu phải, bồng lai không

Nào bạn cùng ta , cụng chén trà

Hòa chung nét nhạc , đồng tâm ý

Nhộn tiếng vui đùa , rộn tiếng ca

@onggiamesao xin phép mượn ý bác để làm để thêm ý cho bài thơ nha. bác thông cảm

nhạc khúc đầu xuân giữa phố đông

nào bạn cùng ta, cạn chén nồng

hòa cùng khúc nhạc. cùng câu hát

sầu vương bổng chốc hóa hư không.

^.^

Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

TRƯỚC GIỜ KHAI MẠC 

Hoà : Ê Tâm! 2 ông kia hỏi, chừng nào bắt đầu off vậy hả ?

- Chờ lâu quá, Không biết em ấy có mong off như mình không?

- ảnh có mong off như mình không mà bó gối vậy ta?

bạn gái : anh Fan flute, anh mà không nói off ngay bi giờ thì tui giận à…

sáo nhựa : chờ off là chuyện thường có gì đâu mà  giận, Ơt nhỉ?

Kim long : anh Lee ơi hãy nhìn vào mắt em mà thấy nỗi mong đợi off  diễn ra ngay…

Huấn : cây sáo có gì đâu mà nó nhìn hoài vậy ta???

Hiển  : không chịu off,  thì nhìn sáo tự làm của mình vậy, mình cảm  thấy phục mình quá...

Nam : anh sáo trúc, anh có thấy tui giống cá gặp nước không??? mà sao chưa chịu off...

Tiêugiao : ông  là nghệ sĩ hay  làm nghề zì dzậy?

Tui  đang ở nhà giữ con… nghe off, bỏ con chạy tới đây

Anh đẹp trai : ông Thúc, ông biết có tay nào chơi đàn nhị không dzậy?

Thúc : ông nói nhị thì tui lơ thôi… mà bắt đầu off chưa dzậy?

Vi tiểu bảo : chờ tui lắp xong cây đàn bầu đã…

Onggiamesao : a lô! Thảo Nguyên hả? đứng ở cửa làm gì? Vào bắt đầu off đi em!

Thảo Nguyên : Ngọc à, onggiamesao kêu vào ngồi chỗ kia kìa…

Sáo tre : ông tiêukiếm? không off là tụi tui dzề à…

đúng dzậy, buồn quá,..... dzề thôi..

.

có off không? giờ tính sao hả? (coi chừng, tui hết cười mím chi rồi đó...)

còn  anh? fanflute?  tính sao... ? hử...

Tiêukiếm : được  rồi, được rồi!... , sợ quá ( giấu mặt đen thui) tôi xin tuyên bố bắt đầu đây

Lee : sợ quá (rụt cổ)

Sáo trúc : tui cũng dzậy... vòng tay xin thưa : bắt đầu off nha bà con

Leehonso : Ủa! đàn organ sao để trống vậy? ông Hưng đâu ta? có ai đệm cho tui khai mạc   không?…

Lee : May quá có người đệm rồi...tui khai mạc nè ...

Not Ranked
tiểu cầm thủ

hi!!!!!.Xin chào đại gia đình Đam San. Em chính là người đã "thức tỉnh" bởi tiếng sáo của bác lee trong đêm trước ngày off đây. Từ bữa đi off về đã rất mún lên diễn đàn chào hỏi mọi người nhưng vì lý do khách quan (chờ duyệt nickSad ) nên đến tận bi h mới có thể trình diện cả nhà dc.

@ chú Tân: con cám ơn chú Tân rấn nhiều vì đã nhớ tên con.Cảm ơn chú vì đã chỉ ra lỗi cầm sáo để con có thể sửa, con nghĩ con còn rất nhiều những khiếm khuyết khi mới chập chững bước chân vào "làng sáo".Con sẽ cố gắng khắc phục và luyện tập để lần off tới có thể tự tin thổi cho mọi người nghe và nhận xét, chỉ bảo thêm. Hi vọng các bác trong diễn đàn sẽ nhiệt tình giúp đỡ "con cá đang tập bơi" nàyBig Smile

ah,hình ảnh và lời bình đều rất "độc", một lần nữa xin chân thành cảm ơn chú.

nhi nữ tình trường anh hùng khí đoản
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

2 đội  thi :

tặng quà cho đội thắng : ( cả 2 đội đều thắng)

cả 2 đội đều thắng.... (wow heron và tieukiemgiangho thua)

SAU TRÒ CHƠI ...

Sáo trúc :

Tieukiemgiangho :

Onggiamesao : ( Hưng đệm organ)

Fan – flute :

Niệm :

Phúc :

Thanh Nhật

Nhất chi mai : 

Kimlong : Đoản khúc Lam giang 

và Phi vân điệp khúc

Quốc Việt : lý cái mơn

Song duy :

Sáo tre :

Lavantrunghieu : ánh trăng nói hộ lòng tôi

Lenhonso cùng Hoà, Tâm trường Nguyễn Đình Chiểu

Leehonso :

Tieukiemgiangho, Nguyễn Tân : Thiên nhai cô khách :

Nguyễn Tân : ru con

một số tranh thư pháp trên tường :

chia tay quán khi chiều về

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Lần nào cũng vậy, đi off xong lại mong chờ bài viết của chú Tân, chắc thành thói quen luôn rồi ^^

Quán Tâm Đạo rất thoáng mát, tràn ngập ánh sáng khác xa không khí âm u ở quán Bồng.

Cụ rùa chắc là người đến sớm nhất rồi, các nhân vật chủ chốt như bác tiêu kiếm, saonhua, alee, chị wow...gần như đầy đủ (thiếu mõi sp MHM đi "công tác" xa =)) à mà cả bác ninja cũng vắng nữa chứ.

Cảm giác đầu tiên là bỡ ngỡ, vì nhìn quanh ớt thấy toàn các bạn mới. Đây đúng là lần off thu hút nhiều thành viên đam san mới nhất, và không bao lâu nữa các bạn cũng trở thành các thành viên hoạt động tích cực thôi ^^.

Các thành viên mới đều rất xúc động khi được tham gia buổi off, thấy được không khí gần gũi quen thuộc của những người mặc dù trước đây chưa từng gặp mặt.

Chú Tân thì dành nhiều tình cảm cho thầy trò của onggiamesao và ttmd14. Alee thì bận túi bụi với các cuộc điện thoại, bác tieukiem thì đến tận nơi trò chuyện với các bạn mới, saonhua yếu ngồi thổi tiêu một mình :)), chị wow thì làm nữ giao liên. Còn ớt thì ngắm một bàn đầy tiêu sáo la liệt ^^

Do phải chở bạn tham quan thành phố nên otcay rút lui trước nên màn tranh hùng không đc chứng kiến quả thật tiếc. Tiếc nhất là không được tận tay trao tặng món quà cho chú Tân vì đã xuất sắc đoán đúng tên bài hát. Chú Tân ơi, cháu hi vọng chú sẽ thích CD này, mỗi khi mệt mỏi chú mở nghe để thư giãn nhé :P Đúng như cháu nói, chú cháu mình có duyên với nhau mà ..hi hi

Mỗi lần off lại thêm nhiều kỷ niệm với damsan. Ráng đi đến lần nào gặp mặt được admin thì thui :))

Chúc mọi người sang năm mới nhiều niềm vui, gặp nhiều may mắn, tiếp tục theo đuổi niềm đam mê của mình@-@

À quên áo của em Phúc có hàng thư pháp đẹp quá, chắc là tác phẩm của chú Tân rồi, mà 2 câu này thấy quen:D

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Nhìn hình ảnh offline thấy ghiền thiệt. Bữa đó có bận việc nên không thể tới xem các bác biểu diễn và họp mặt, thật đáng tiếc. Lần sau phải sắp xếp thời gian để đi mới được.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Dạ chào Chú Tân và các anh chị trong trong diễn đàn.Nhân dịp năm mới xin chúc Chú và các anh chị thât nhiều sức khỏe và niềm vui trong cuộc sống.Cám ơn mọi người vì buổi off thật ý nghĩa và ấm áp.Có lẽ nơi đây chúng ta mới cảm nhận được sâu sắc nhất tình người mà không ai khác chính các anh các chị đã đem lại.Cám ơn Bác Lee,chú sáo trúc,anh Tiêu kiếm ,các anh chị khác nhiều lắm.Nhân tiện đây cháu xin gửi lời cám ơn nhiều nhiều,nhiều lắm lắm đến Chú Tân vì không chỉ đơn giản chú đã tặng cháu cây sáo,mà còn là niềm đam mê,sự hạnh phúc.cám ơn Chú nhiều lắm.Hẹn gặp lại Chú và anh chị trong những dịp gần đây.

Hạnh phúc là khi bạn cho đi tất cả
Page 9 of 9 (131 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net