Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

cách chọn tiêu Trung Quốc

rated by 0 users
This post has 12 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
nguoi quen Posted: 01-13-2010 9:31

Mình có một cô bạn đang du học bên Trung Quốc, sắp sửa về Vn rùi.

Tiện thể nhờ bạn ý mua hộ một cây tiêu, một cây sáo bên đó...

Nói về tiêu, thì có ai biết cách chọn tiêu Trung Quốc ( ngoài cách thổi thử :D) không. Chỉ cho mình với. Để nhờ bạn mình mua giúp...

Ah, nếu ai có nhu cầu mua sáo hay tiêu TQ thì đặt hàng luôn nhé. :D cô bạn này một năm về 1 lần nên bây h phải gấp rút chuẩn bị $ để nhờ gấp, không chờ đến sang năm mới có thì lâu lắm. hixx hixx.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Biết chọn sao giờ. Một cây tiêu, cây sáo nó sẽ có duyên với nguời lựa. khi bạn cầm vào một cây, mà thấy nó thật hợp với mình, thì đó là cây hay nhất, có thể đối với nguời khác nó ko hay, họ sẽ ko chọn. Cho nên tốt nhất là mình tự chọn.  Còn không thì bảo vào tiệm nào có uy tín, nhờ nguời ta lựa cho 1 cây. Tiêu thuờng có 2 tông. Đô và Rê. Tông Rê thì chuyên thổi biểu diễn , tông Đô thì trầm hơn, thổi những bài nhẹ nhàng hơn.
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hehe không chơi. phải cầm thổi và có mua cũng nhờ người thổi ngon chọn, có kinh nghiệm chọn mới nhờ được. còn không thì mình cứ cầm thổi ưng mới mua được, mới đúng cái mình thích. mà nguoiquen xem giá cả thế nào thế? cho anh em biết cái nếu rẻ nhờ mua hộ cái hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Nếu không thổi thử thì chỉ còn cách nhờ chủ cửa hiệu họ thử tiêu cho nghe rồi chọn thôi .

Not Ranked
tiểu cầm thủ

anh co the mua gium em 1 cay tieu TQ ko? em o xa lam tien` cuc phi em chiu anh giup em nhe'

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Hic , vấn đề là cô bạn bên Tàu kia có biết thổi tiêu ko. Chứ khônng biết thổi sao mà chọn. ^^
Vô độc bất trượng phu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

đề nghị bạn xem lại cách dùng ngôn từ của mình trên forum.

BQT Đamsan.net

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

yeusaoziet:

thằng này mày lại ngon

@yeusaoziet: đề nghị bạn dùng từ ngữ cho thích hợp nhé. Tôi đã hơn một lần thấy bạn dùng ngôn ngữ chợ búa trong forum này. Nếu bạn còn tiếp tục như thế nữa, tôi sẽ đề nghị admin khóa nick của bạn đấy.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

chuonghm:

yeusaoziet:

thằng này mày lại ngon

@yeusaoziet: đề nghị bạn dùng từ ngữ cho thích hợp nhé. Tôi đã hơn một lần thấy bạn dùng ngôn ngữ chợ búa trong forum này. Nếu bạn còn tiếp tục như thế nữa, tôi sẽ đề nghị admin khóa nick của bạn đấy.

sorry làm gì mà nóng tính quá vậy , lần sau tui hỏng nói nữa là đực chứ gì

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thoaingocpn:

Nếu không thổi thử thì chỉ còn cách nhờ chủ cửa hiệu họ thử tiêu cho nghe rồi chọn thôi .

nhưng mà chắc gì chủ tiệm họ đã biết thổi

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cái đó tùy vào người mua sáo có duyên với cây sáo ko thôi

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bạn yeusaoziet này có vẻ thích những cái gì tự nhiên hơn nhỉ

a e trong diễn đàn chỉ giúp đỡ nhau thui nếu bạn cảm thấy  không vừa ý bỏ qua cho chứ đừng ăn nói thiếu lịch sự như thế vì a e không có ý xấu với ai cả việc không đọc rõ nội quy của diễn đàn là không hay lắm thì phải :D

†hằng ßờm

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

đồng ý với bạn

yeusaoziet bạn nên lịch sự 1 chút mình và nhiều người trên diễn đàn đã nhiều lần nhắc nhở bạn rồi đấy nếu mình nghĩ bạn nên có lòng tự trọng 1 chút đừng để người khác nhắc nhở hoài như thế

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Page 1 of 1 (13 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net