Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Những bản nhạc hay (ngoài sáo)

rated by 0 users
This post has 85 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Trước kia một trong những favorite là By your side đó^^ nghe không biết chán luôn.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
htt:

Em đóng góp 1 bản harmonica em chơi , tuy không hay mà là nhạc ngoài sáo dc rồi

BY MY SIDE - OST trong phim Rẽ trái Rẽ Phải 

Lời ca khúc 

Kiss me, goodbye, gone~too soon
I did give you my heart can't deny
Hold on, let go, never sure
Only can make believe all this time

Coffee, cigarettes, not my style
Petty faces around but not rhymed
Don't cry, can't cry, I won't cry
Be with you I just close my eyes
So far alway I can hardly make you mine
So long the day you are always on my mind
But in my dreams never try to hold you tight
Don't wanna awake find you aren't here by my side

So far alway I can hardly make you mine
So long the day you are always on my mind
But in my dreams never try to hold you tight
Don't wanna awake find you aren't here by my side

When I wake up hope you were here by my side......

[youtube:3DyN8IAv46o]

Bác htt đa nghệ quá . Stick out tongue Em xin hỏi bác tí ( hình như ngón nghề chính của bác là harmonica thì phải )

Em chơi sáo cùng với trumpet & saxophone Zip it!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Hehe , không dám em là gà trong các loại gà thôi .

Saxo nghe tiếng rất lãng mệnh , em thích nhất là tiếng Saxo và Clarinet thôi , chắc sao này chuyển qua Clarinet luôn quá 

Nói câu này cha Lee hói chửi cho heeh, cái nào cũng gà mà ham hố 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Êh, bậy àh nghen, ông cứ việc ham miễn đừng hố là được, theo tui thì đã là dân yêu âm nhạc chính cống thì khó tránh khỏi việc thích nhiều nhạc cụ cùng lúc, nhưng đời người nó ngắn nên khó mà tập hết nhiều cái một lúc, phải tiết chế lại vậy. Mà cla và sax tui cũng thích cực đó.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
htt:

Hehe , không dám em là gà trong các loại gà thôi .

Saxo nghe tiếng rất lãng mệnh , em thích nhất là tiếng Saxo và Clarinet thôi , chắc sao này chuyển qua Clarinet luôn quá 

Nói câu này cha Lee hói chửi cho heeh, cái nào cũng gà mà ham hố 

Em thấy bác chỉ ham về bộ khí thôi . HE HE 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hi có bác nào có nhạc quảng cáo singum Doublemint không cho em xin với ạ. thank you  trước nha

em cũng góp 1 bản nè :

http://www.youtube.com/v/_58DHEdmlCQ

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ChangkiFung:

Tiếc là mình ko biết phim này là gì nữa

[youtube:iLKcJk1HSOM]

Đúng là những bản nhạc hay ! Mình không quên ghé lại toppic này để nghe lại và chờ đón những bản nhạc tuyệt vời .Trong các bản mình khoái bản này , nghe âm hưởng vừa mượt mà tình cảm lại vừa có cái hào sảng đặc trưng trong tiếng kèn Saxophone Sopranno , cảm xúc tạo ta mới mãnh liệt làm sao ! Tuyệt !

Mình đang nghĩ bản này thổi bằng sáo trúc hay flute thì nghe ra sao nữa ? hận không có sheet , ức trình còn non .Huh?

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ai đã từng chơi guitar chắc hẳn không thể không biết bài này, Andy McKee với tác phẩm Drifing - Trôi dạt - theo phong cách Morden đã trở thành một trào lưu mới các tay Guitar đang theo đuổi.

[youtube:Ddn4MGaS3N4]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bài hát cũng như bản nhạc không hề xa lạ, thậm chí không có gì quen thuộc hơn, tuy đã nghe rất nhiều bản khác nhau do các nhạc cụ khác nhau thể hiện tuy nhiên khi băt gặp bản Violon này thì đã mê mẩn lòng ngay từ đó, nhẹ nhàng đượm buồn, một mối tình sầu thảm.

[youtube:9n49-W3cX8g]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Còn đây bài : Về quê 

Trình bày : Saxophone Trần Mạnh Tuấn . Bài hát thật quen thuộc, em thấy bài này chơi sax hay hơn sáo đó

Tiện thể anh nào chỉ em cụ thể cách post một bài hát lên diễn đàn với !!! Chứ cách up mp3 lên youtube rồi đăng lên thì lâu lắm !

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bản a time for us này kinh điển rồi , bản violin này đặc biệt , nghe phê thiệt!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
một ngày nào đó mình chơi sáo bài này, rồi có một cô gái xinh xắn lần theo tiếng nhạc đến như thế nhỉ hehe... chà nghĩ mà xa quá...
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ngoccuaanhoi:
một ngày nào đó mình chơi sáo bài này, rồi có một cô gái xinh xắn lần theo tiếng nhạc đến như thế nhỉ hehe... chà nghĩ mà xa quá...

Lần trước tập ở công viên, có một bác gái đi tập thể dục ở bên kia hồ Ba mẫu nghe tiếng sáo mình thổi bài này (A time forr us) rùi chạy nửa vòng hồ qua tận đảo để gặp mình (cỡ hơn 1km), hic, cảm động ghê, sang bác bảo: "Bác từ bên kia hồ chạy sang đây nghe cháu thổi sáo hay quá, cháu thổi bài Phiên chợ vùng cao hay thế!"

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Hơ hơ .

Một ngày kia , khi anh em Đam san đang tụ tập thủi sáo trên cầu giữa công viên Tuổi Trẻ ...Bác Đông nhà ta nổi hứng thủi bài " a time for us" Party!!!. Tiếng sáo đang du dương và bỗng một bà cụ trống gậy lom khom đi tới ...

Bà cụ nói : " Cháu thủi cài bài này làm bà nhớ lại mối tình đầu của bà 50 năm về trước . Ôi một mối tình nên thơ ! Bạn trai của bà , ổng cũng bít thủi sáo , ổng thường thủi cho bà nghe , bà cũng rất thích nghe ổng thủi sáo . Một hôm ổng thủi cho bà nghe cài bài nì . Bà nghe xong bà bùn quá bà khóc mãi không thui .Ổng dỗ mãi bà không thôi , ổng bỏ ổng về , bà giận ổng không giỗ bà nữa bà cũng bỏ bà về . Bà giẩn ổng thủi bài bùn quá bà chia tay ổng .Và sau bà thấy húi hận nhưng ổng đã kưa bà khác rồi . Giờ bà nghe lại bà lại thấy... hức.. bà lại thấy ...hức hức ... lại thấy ...hức hức hức...hức hức hức....[:'(]"

... Anh em đam san người có xe vội phóng ù té , người không có xe co giò chạy ... thậm chí có người yếu thần kinh nhảy ùm xuống hồ ...Bác Đông nhà ta thì xỉu ngay tại chỗ ...Ick!

Bữa đó đội ngũ đam san bị thiệt hại đáng kể , một phen hú vía mà thủ phạm kết luận chính là Đông ka nhà ta :))

Phù ! hy vọng cái ngày ấy sẽ không sớm sảy ra , mong sao nó không sảy ra càng tốt Tongue Tied

Stick out tongue  hơ hơ chém thế tỉnh chưa bác Big Smile

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ChangkiFung:

Tiếc là mình ko biết phim này là gì nữa

[youtube:iLKcJk1HSOM]

Dying young - Kenny G

http://www.gnu-bee.com/midi/funk_fusion/KG-dying_young.mid

(dùng Harping chỉnh lại theo tone hợp với sáo)

Nice time to u!

Cuộc sống vốn đầy bí ẩn! Chúng ta không chịu trách nhiệm trước khi sinh ra nhưng đầy trọng trách trong cuộc đời hiện hữu. Dũng cảm sửa chữa khuyết điểm của tạo hoá và xã hội là cách thức lợi ích nhất để giúp bản thân cảm nhận vẻ đẹp cuộc sống!
Page 4 of 6 (86 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net