Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hà Nội - mua dao mổ làm sáo ở đâu?

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 3 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

AkaTonbo:
Cảm ơn tất cả các bác đã chỉ em biết. Tuy hơi xa nhưng nhất định em sẽ kiếm bằng đc để tự khoét sáo. Đang có 1 mớ ống nứa rút từ luống dưa chuột ở quê chắc là tốt vì nó đã đc phơi sương nắng mấy mùa roài! :D

Huynh ơi! có fải nhìn thấy hình giốg chúa zêsu ko ạ?

Có những cuộc tìm kiếm đơn giản chỉ là những cuộc tìm kiếm...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
uhm ! mình cũng nhìn thấy hình chúa :D

†hằng ßờm

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Thế một cán dao là bao nhiêu $

một lưỡi dao là bao nhiêu $

Vô độc bất trượng phu
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
phantom:

Thế một cán dao là bao nhiêu $

một lưỡi dao là bao nhiêu $

Cán dao: 10k

Dao: 1k

Hình như là thế ^^

1, 2, 3 fluting... Download các bản nhạc cơ lời - Đã có bản nhạc
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

ủa hình chúa à? sao nhìn vừa giống phiden castro lại vừa giống binladen nhỉ

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

xmanlove810:
uhm ! mình cũng nhìn thấy hình chúa :D

Hic : ko biết chúa có gọi Xman đi cùng chúa ko nhỉ

anh cũng làm theo : nhòm 4 chấm đen 30s, nhắm mắt lại.......mở mắt ra  --------> hoa hết cả mắt : chưa nhìn thấy chúa

Khả năng chúa chưa muốn mình đi theo chúa đây . Thanksssss

@ anh em  : Dao mổ : hôm nọ đông lì có dẫn đi 1 lần mua tại Phương mai rồi

tình hình như sau : Dao loại 10k tìm hơi khó, nếu có chỉ có Pakíttăng thôi (đừng mua chi na) Lưỡi dào vẫn là 1k nhưng loại tốt : cũng khó tìm.(đành cầm loại tb)

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
dao mổ chất lượng hình như chỉ có vài cửa hàng bán cho người lạ thôi.còn lại là hộ chỉ bán theo đơn đặt hàng của bv thôi.có cái cửa hàng cạnh cái ngõ đối diện viện V-P ấy.chỗ đó bán dao xin.mẹ e hay mua ở đó.nhuwg mà họ bán 2k/luwoix và 15k/cán cơ.
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

caibao:
dao mổ chất lượng hình như chỉ có vài cửa hàng bán cho người lạ thôi.còn lại là hộ chỉ bán theo đơn đặt hàng của bv thôi.có cái cửa hàng cạnh cái ngõ đối diện viện V-P ấy.chỗ đó bán dao xin.mẹ e hay mua ở đó.nhuwg mà họ bán 2k/luwoix và 15k/cán cơ.

Mình mua dao mổ số 11 (loại nhọn) dùng cán sô 3 hoặc 7 ấy. Giá là 80k/100 cái. Hàng của Indo, ko biết có tốt ko. Nhưng mình đoán chắc hơn hàng bọn tàu.

1, 2, 3 fluting... Download các bản nhạc cơ lời - Đã có bản nhạc
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
đúng là loại dao nhọn đấy.nhưng chắc e mua lẻ nên bị chém.mà e thì không biết mặc cả.e chỉ mua một 2 cai/e mua để trổ giấy mà.k phải để khoét sáo nên kcaafn mua nhiều
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

caibao:
đúng là loại dao nhọn đấy.nhưng chắc e mua lẻ nên bị chém.mà e thì không biết mặc cả.e chỉ mua một 2 cai/e mua để trổ giấy mà.k phải để khoét sáo nên kcaafn mua nhiều

mới hôm đầu tháng 3 -2011 mình mới lừa được thằng bạn kèm ra tận Bạch Mai, sau đó lao vào đường Phương Mai, quán thứ 2 bên phải bán có 12k/cán. 2k/lưỡi. về khoét thử rồi, cũng tàm tạm. có thằng bạn "nghịch" cùng nên đã gãy 1 lưỡi do sơ ý! ko tiếc tiền nhưng mà tiếc công đi! mình đã mua đôi chục chiếc dùng dần. tính xa xa mà! mình học ở ĐHCN Hà Nội - nơi có em triminh_hp cùng học đó (Cao trí Minh - khá là cao thủ lứa tuổi này)!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thaptoan:

caibao:

mới hôm đầu tháng 3 -2011 mình mới lừa được thằng bạn kèm ra tận Bạch Mai, sau đó lao vào đường Phương Mai, quán thứ 2 bên phải bán có 12k/cán. 2k/lưỡi. về khoét thử rồi, cũng tàm tạm. có thằng bạn "nghịch" cùng nên đã gãy 1 lưỡi do sơ ý! ko tiếc tiền nhưng mà tiếc công đi! mình đã mua đôi chục chiếc dùng dần. tính xa xa mà! mình học ở ĐHCN Hà Nội - nơi có em triminh_hp cùng học đó (Cao trí Minh - khá là cao thủ lứa tuổi này)!

Cái bài này cách đây gần nửa năm rồi bắc ơi

Dao mổ thì dọc cả cái đường Phương MAI đấy chỗ nào chẳng có, cán dao thì tuỳ loại, lưỡi dao thì 1 hộp 100 cái có 100k thôi bạn à

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 2 of 2 (26 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net