Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Có ai có sheet bài "Hoa đẹp Chăm Pa" - Cho em xin với!

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
i12berm Posted: 12-21-2009 4:26
Bài này là bài dân ca Lào, em đc nghe từ nhỏ. Em học lỏm đc là son mì sòn đô xí la son rề .... nhưng nghe có vẻ như chưa chuẩn xác 100%. Bài này cổ lắm rồi chắc phải nhờ các tiền bối có thâm niên tìm giúp. Em tìm đc lời và bản nhạc do nghệ sĩ Tường Vi hát nhưng chưa tìm đc sheet hoặc bản tấu sáo bài này.

Nếu có thể xin 1 tiền bối nào đó cho em/(cháu) ghi lại để về tập thì tốt quá!

Link bài hát:

http://littlehorsefish.hoangsa.org/files/asean/champa_muang_lao_la_vi.mp3

Lời bài hát:

Hoa đẹp chăm pa
Đã bao đêm ngày
Hoa đây người đấy
Hoa vẫn ngạt ngào
Thơm ngát mùi hương
Tháng năm còn vương
Ô hoa chăm pa
Bao đời em khoe
Sắc tươi trong vườn
Đã bao lâu rồi
Mà hoa vẫn đẹp
Nhất trong bản mường
Hoa đẹp xinh ơi
Hay bóng hình ai
Thiết tha yêu thương.
Ngạt ngào hương thơm
Giữ trong tâm hồn
Sắc hoa đẹp mãi
Thơm ngát làm tôi
Trăm nhớ ngàn thương
Bóng ai thầm yêu
Ơi hoa chăm pa
Tuyệt vời tỏa lan
Mãi trong tim này
Cách chia phương trời
Mà hương vẫn còn
Vấn vương lòng đây
Hoa đẹp chăm pa
Em chính người tôi
Mến yêu trọn đời.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hứ. ko xóa được đành sửa No nội dung

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

i12berm:
Bài này là bài dân ca Lào, em đc nghe từ nhỏ. Em học lỏm đc là son mì sòn đô xí la son rề .... nhưng nghe có vẻ như chưa chuẩn xác 100%. Bài này cổ lắm rồi chắc phải nhờ các tiền bối có thâm niên tìm giúp. Em tìm đc lời và bản nhạc do nghệ sĩ Tường Vi hát nhưng chưa tìm đc sheet hoặc bản tấu sáo bài này.

Sau khi các bạn đã biết Oánh lưỡi đơn. chơi bài đơn giản nhất: hoa ChămPa (dân ca Lào - xăm thủng kêu van hỏng)

bài này ko cần nhiều kỹ thuật lắm chỉ cần hơi dài dài 1 chút, ngắt mỗi câu các bạn nhớ lấy hơi vào mỗi khoảng nghỉ câu (ko lấy là thổi bị đứt hơi đấy - tẩu hỏa nhập ma - die luôn)

sau đây là video :

[youtube:k3aq9ccE9uY]

đây là bài nhạc

mình chỉ thổi "giả vờ" 1 lượt thôi, mọi người cố gắt bắt chước. mình có ghi chú lên bản nhạc rồi đó.

@ibem : bài trên là bài mình post lâu lâu rồi, bạn xem lại nhá

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vinh_le12:
Sau khi các bạn đã biết Oánh lưỡi đơn. chơi bài đơn giản nhất: hoa ChămPa (dân ca Lào - xăm thủng kêu van hỏng)

bài này ko cần nhiều kỹ thuật lắm chỉ cần hơi dài dài 1 chút, ngắt mỗi câu các bạn nhớ lấy hơi vào mỗi khoảng nghỉ câu (ko lấy là thổi bị đứt hơi đấy - tẩu hỏa nhập ma - die luôn)

mình chỉ thổi "giả vờ" 1 lượt thôi, mọi người cố gắt bắt chước. mình có ghi chú lên bản nhạc rồi đó.

@ibem : bài trên là bài mình post lâu lâu rồi, bạn xem lại nhá

Thanks bác Vinh_Le nhiều! Như vậy, là em đã thổi chuẩn rồi. Em nghe nghệ sĩ Tường Vi hát cao và ngân dài, em thổi theo mà thấy tiếng sáo hơi lạc nên em nghĩ là mình thổi chưa chuẩn. :D

Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net