Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng sáo thành viên - Mỗi tuần một ống !

rated by 0 users
This post has 174 Replies | 18 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 01-15-2010 10:01 | Locked

mình cũng đã nhận được sáo của bác Bôn với mảnh giấy ghi "ưu ái đặc biệt tặng bạn 2 cây sáo". mình cũng đã mail cảm ơn bác, có nhã ý xin địa chỉ của bác để gửi tặng lại một cây sáo của bác do mình làm ra xem như là tình cảm và sự kính trọng của mình tới người có tấm lòng với cây sáo trúc như bác. bạn nào nhận được sáo của bác thì xem hộ mình trên bao bì bưu điện có địa chỉ của bác thì cho mình xin, vì trên bao bì của mình địa chỉ ghi bằng bút dạ bị mờ mất, mà bác Bôn cũng chưa thấy mail lại cho mình.

đôi điều về sáo của bác Bôn: mình nhận được 2 cây Sib, một cây dầy, cứng cáp hơn tiếng chắc còn một cây mỏng và nhẹ hơn thì tiếng ấm áp. sáo thổi các bài của Nam bộ rất hay, thổi trong phòng nghe âm trong và réo rắt. sáo được làm rất cẩn thận, theo mình nhận thấy kích thước lỗ khá giống trong tài liệu của Trịnh Tuấn. cao độ các nốt rất chuẩn, chỉ có nốt Mi là hơi thấp một chút để dễ bấm hơn. về hình thức thì khó mà chê được, sáo được khoét cẩn thận, nhất là ở hình trái tim, các lỗ đều nhau và đẹp, cạnh lỗ được dũa rất cẩn thận dễ bấm. sáo được sơn bóng ở ngoài hoặc giả vân gỗ nhìn đẹp và bền, lòng trong 1 cây được thấm vecni hay sơn bóng vào giẻ bông và đẩy dọc lòng sáo. khi gửi sáo bác cẩn thận đút sáo vào ống nhựa, cắt 2 khoen nhựa chặn 2 đầu để đỡ bị dao động khi vận chuyển, sau đó buộc 2 đầu lại cột bằng dây thun, và cuối cùng bác bọc vào trong một lớp bìa các tông rất cẩn thận kèm theo 2 dây treo làm rất khéo léo, nút buộc đầu tuarua là nút thắt  bí lỗ hoặc nút song liên của trung quốc. trên một cây sáo bác gửi tặng mình, cạnh trái tim cuối cây sáo bác đóng 2 số 337 , nghĩa là gì thì mình chịu, còn xung quanh trái tim trên thân sáo quét sơn móng tay hay sơn gì đó có kim tuyến, nhìn rất bắt mắt. trên mỗi cây sáo có 3 hình trái tim. mỗi cây sáo có 9 lỗ. khoảng cách từ mép trên lỗ thổi tới đầu sáo là 9cm. khoảng cách từ lỗ bấm cuối đến hình trái tim cũng là 9cm.

một lần nữa ở đây cháu xin được gửi lời cảm ơn đến bác Bôn về 2 cây sáo và sự ưu ái của bác dành cho cháu.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song replied on 01-16-2010 2:03 | Locked
Anh có thể chụp hình 2 cây sáo quí đó và đưa lên để anh em cùng xem được không anh. Cảm mơn anh.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 01-19-2010 7:57 | Locked
:)
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Not Ranked
tiểu cầm thủ
ganet replied on 01-21-2010 2:00 | Locked

em cũng muốn đk xin bác Bổn 1 cây, em cũng mê sáo lắm, nhưng mà hem biết mua sáo đúng tiêu chuẩn ở đâu cả, nên mong bác Bổn giúp cho, mail là caoanhhuynhbmt@yahoo.com. nhân tiện, cho em hỏi bác nào có địa chỉ mua sáo chuẩn ở SG không?? chỉ cho em với. thank các bác nhiều

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 01-24-2010 4:15 | Locked
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 01-24-2010 12:17 | Locked

hihi bạn kêu ông già núp lùm thử coi, bác ấy đúng là núp lùm thiệt, mail không thấy trả lời, tự nhiên thấy sáo gửi đến nhà, bất ngờ và rất vui.

hic dạo này mình khá bận nên chưa chụp cây sáo bác Bôn gửi tặng cho các bạn xem được, và đã tặng lại Kmath một cây rồi, lúc nào Kmath chụp lên cho xem nhé. 

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Not Ranked
tiểu cầm thủ
ruarua replied on 01-25-2010 4:02 | Locked

trước đây cháu cũng tập sáo một thời gian sau bỏ vì thấy âm thanh nó cứ sao sao ấy .Sau mới biết do sáo mình chưa chuẩn .sau khi lên đại học cháu co mua 1 cây ở trước cưa ktx bách khoa nhưng thổi cũng không ưng ý lắm.Muốn kiếm 1 cây âm chuẩn để thối.đia chỉ cháu là

phòng1805B chung cư Hà Thành plaza Thái thịnh _Q Đống Đa  (đối diện bệnh viện y học cổ truyền)

quanghuy da ki
Not Ranked
tiểu cầm thủ
herokenzi replied on 01-25-2010 8:26 | Locked

em ko biết post bài sao hết, em post thử cái này. Big Smile

em kết sáo lắm, học được 7 năm rồi mà mới mua cây thứ 2, nên em muốn xin 1 cái sáo rê(D) nha.

cảm ơn các anh em, các chú bác nhiều! hì hì

em sẽ tích cực tham gia diễn đàn nhiều hơn ^^ 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chungtudon replied on 01-25-2010 19:41 | Locked

HALEY:
hic bạn ơi! sao mình gửi email của mình là kybangha33@yahoo.com.vn  đến địa chỉ bạn ghi ,mà sao không thấy gì cả đồng ý cũng ko, mà từ chối cũng không :(

minhf cũng giống bạn ,hi vọng giống như bác Đông nói.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
langtungheo replied on 01-26-2010 0:52 | Locked
Tiểu đệ,chắc là em út rồi.em cũng xin cây rồi nhưng không thấy Ông Bôn trả lời gì cả.các huynh nhường tiểu đệ đi.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chanhtamminh replied on 01-26-2010 3:25 | Locked

từ khi đọc bài viết về thiết địch thần phong, và xem những anh chị lớn hơn thổi sáo. Trong mình đã ấp ủ bao nhiêu hoài bão , mình có người em ở bên USA lúc mới sinh ra , nên chẵng biết gì về Việ Nam ,chính những tiến sáo đó mà mình đã giúp cô bé ấy biết về quê hương mình .mail của mình : chanhtamminh@yahoo.com.vn                                                                                mình rất thích có một cây sáo tốt .và chúc cho diễn đàn DAMSAN càn ngày càn phát triển

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Tôi cũng đam mê sao trúc từ nhỏ, thời gian gần đây tôi mới biết diễn đàn damsan.net là sân chơi cho anh em có niềm đam mê sáo trúc. Tuy tôi đến với diễn đàn trễ nhưng tôi vẫn mong được tặng 1 cây sáo để thỏa lòng đam mê. địa chỉ mail: lamtrungl35@yahoo.com

Rất vui khi được làm quen và đến với chương trình.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
pxtuan replied on 02-19-2010 6:49 | Locked

bác bôn cho cháu đăng ký 1 cây với nhá. Tình là cháu mới tập và toàn dùng hàng lưu niệm bán ngoài CV thôi à! hix có cây sáo mão mèo thì hôm ôm nó ngủ nên dập mất tiêu roài[:'(]

mail: pxtuan22@gmail.com

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hocthoisao replied on 02-19-2010 18:23 | Locked

Cho em đăng ký một cây sáo G trầm được không ạ ?

Em hiện đang sống định cư tại Canada, biết được Damsan được 1 năm. Em rất thích sáo trúc và đã có đặt bác Thoong làm một cho một cây tông C. Nhưng vẫn thích cây G trầm (mùi) . Tháng 3 em sẽ về thăm quê và là lần đầu tiên em cầm cây sáo tại quê hương của mình để thổi ra lên một bài cho ra hồn một tý (ngày xưa chỉ là những tiếng xì xì kèm theo... nước miếng) > Nay thấy đuợc topic này thật hay. Mặc dù em có dư tiền để mua cho mình một cây sáo. Nhưng có tiền chưa hẳn là mua được sáo tốt, phải có người hướng dẫn. Nhưng nó sẽ không "Quí" bằng cây của ai người khác tăng cho. Đồ tăng cầm lên tay cũng có cảm xúc nhiều hơn. Và đặt biệt em rất muốn có một cây sáo tốt để tập.

-------------

Cây Chuthoong gửi cho em đã bị teo lại (vì nhiệt độ) + bị cong lại rồi, nên khi cầm nó cứ "lăn lăn" làm em không thể giữ im vị trí của lỗ sáo với môi. !

Rất mong được chấp nhận. Cám ơn chú thật nhiều !!!

- Địa chỉ của nhà cháu ở VN là : Âu thị biểu, Thôn 1 xã Long Sơn, Tỉnh BR-VT, Thành Phố. Vũng Tàu.

Email của cháu là: troynguyen0502@yahoo.ca và cũnga là nick name trong yahoo ^_^ Cám ơn

Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 02-20-2010 1:25 | Locked
Page 3 of 12 (175 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net