Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tình ca Tây Bắc

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao Posted: 08-24-2007 7:49
các bác thấy bài tình ca tây bắc thế nào, em thấy rất hay. Em ko biet đã có ai thổi bài này chưa, nhưng em nghĩ nếu thổi bài này thì cũng khá hay đấy, các bác nghĩ sao ?
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác cho xin cái link để nghe nha, bài này em hình như em có note.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Link nè bác lee: http://www.mediafire.com/?1gib1eytxmj Bài này thổi sáo khá hay đấy.
Sinh tại miền Gia Định Việt Nam vạn nẻo đường Đời nửa say, nửa tỉnh Nơi đâu là quê hương?
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
hi hi, em tưởng link của lão là biểu diễn sáo, bài hát thì em có rồi, em đang tập thổi nhưng chưa được, em tập mò thôi. Các note nhạc thì cũng chỉ biết mấy note linh tinh, chớ nhìn vào bản nhạc dành cho sáo thì choáng ko chịu được
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

tieusao:
các bác thấy bài tình ca tây bắc thế nào, em thấy rất hay. Em ko biet đã có ai thổi bài này chưa, nhưng em nghĩ nếu thổi bài này thì cũng khá hay đấy, các bác nghĩ sao ?

Tui ko hiểu ý của bạn khi lập ra topic này. Còn ko bạn sẽ nhận được câu trả lời : ừ cũng hay đấy. Trong tác phẩm Mùa lạc (văn học lớp 11, 12 gì đấy|) có 1 nhân vật nam thổi tiêu bản này (không biết nhà văn có phân biệt được đâu là cây tiêu, cây sáo dọc,... ko nữa.) 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Vodanhkhach có bài Tình Ca Tây Bắc này, bác vào đó hỏi vodanhkhach xem. 

http://damsan.net/forums/thread/1296.aspx

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thưa bac foolagain, lý do tôi lập  topic này rất đơn giản chả có gì gọi là sâu xa đâu mah bac ko hiểu. là tại vì tôi thấy bài tình ca tây bắc hay, có giai điệu đẹp nên muốn cùng thảo luận với các bác ở đây xem bài này nếu thổi sáo thì có hay ko và nếu anh em nào có hứng thú thì tập xem sao, tại vì tôi nông cạn nên chưa được nghe xem có ai đã thổi sáo bài này chưa, có lẽ bác cảm thấy ko hài lòng với lý do đơn giản đó của tôi. Truyện ngắn mùa lạc thì tôi biết, đúng là có nhân vật Huân đã thổi tiêu bài tình ca tây bắc, nhưng việc chú thich nhầm : tiêu là sáo dọc thì ko phải do tác giả Nguyễn Khải mah là do các mấy bác bên biên soạn sách giáo khoa.
cũng xin cảm ơn bác saotruc đã quan tâm tới kẻ vớ vẩn như em
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
OK mai em cho len ngay
Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net