Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhớ quá Miền Trung

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Liên 3 này là 3 note chia đều cho một nhịp. Nhưng Tui cũng chưa có cái mẹo nào giúp tập nhanh cái này được. Tui cũng đạp sai cái này hòai. Bác nào biết giúp với.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

em thì cứ đọc "tinh tinh tinh". hoặc 123.

khi đạp nhịp xuống thì khớp vào nốt nhạc mới

ví dụ mấy notes cuối : mi - lá - là rê

mi (1) - lá (2) - là (3) rê( đạp xuống : vào nhịp mới )

hoặc mi ( tinh ) - lá ( tính ) - là ( tình ) .rê

bác có thể xướng âm bản nhạc nhiều lần,hoặc bật băng rồi hát cùng nhịp với người ca sĩ.đến khi thấy nhịp chạy suôn sẻ mà không cần cố gắng.

( có thể vừa hát vừa xem tivi )

-------------------------

nhiều khi trong 1 ca khúc.ca sĩ thường trình bày lơi nhịp đi. không hoàn toàn giống bản nhạc của nhạc sĩ sáng tác. trường độ non 1 chút hoặc già 1 chút. mà chung qui tính nhịp vẫn đầy đủ. - do người ca sĩ có cảm nhận khác nhau hoặc sáng tạo thêm trên bản nhạc ban đầu

em nghe nói thì hình như không phải khi nào cũng chia đều thành 3 phần = nhau,mà tùy tiết tấu từng bài mà chơi khác nhau ( không biết phải không ? hi

cái này hỏi mấy thầy cô nhạc viện là chắc ăn nhất ^_^

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bác nào thổi dc bài này , post lên cho anh em tham khảo với.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tieuquysoi:

tui ở gần cây xăng Tín Nghĩa lém.Nếu ông ở Quảng Ngãi thì tết về tui cố tậu cho ông cây sáo do bác Tân làm cho ! giờ tui đang học ở  Sài Gòn.Có gì gọi cho tui nha ! SV nghèo kinh lắm !!! 

Cái này nghe đc nè! cứ tậu dùm tui đi, sáo do, dài chừng 4 tấc thôi, thổi âm chuẩn 1 tí, Tết về gặp mặt tui xin hoàn tiền cả vốn lẫn lãi.

Cái dụ liên 3 gì đó mình không biết (do dốt nhạc lí từ nhỏ đến giờ), trước giờ chỉ nghe giai điệu bài hát rùi thổi theo, lâu dần nó quen, nghe nhiều rồi bịa bịa nó cũng giống giống thôi à :) Chắc tại mình quê miền Trung thổi chỗ đó cũng êm êm.

** Quê hương là con đò nhỏ *** Êm đềm khua nước ven sông ***** Quê hương là đêm trăng tỏ ****** Hoa cau rụng trắng ngoài thềm
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Xin lỗi canalazo.qn về cái dzụ "làm quen" nha.Máy tui nhắn tin không có được mà tui thì đang nghèo rớt mồng tơi nè.Có gì ông để lại địa chỉ yahoo rùi wa đó mà liên lạc. của tui là inuyasha_tieuquaisoi@yahoo.com.vn.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

hihi gặp đồng hương rùi.tui ở huyện nghĩa hành nè.hêh.anh em mình làm quen đi.

yahoo của mình.hoangtu_nghiahanh

rất zui khi được làm quen với mọi người

Page 2 of 2 (21 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net