Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhớ quá Miền Trung

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
tieuquysoi Posted: 11-25-2009 5:12
có pác nào có nhạc phổ của bài "Thương về Miền Trung" không cho em xin! tự nhiên thấy nhớ miền trung quê mình quá!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Smile

Big SmileBig SmileTặng bạn quê miền Trung.Nhờ các bác dịch giọng lại cho phù hợp với sáo.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

qungvan:
Big SmileBig SmileTặng bạn quê miền Trung.Nhờ các bác dịch giọng lại cho phù hợp với sáo.

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

cam on pac' ! chet that ! lai ghi khong co dau!

phe binh pac' kmath spam wa nha 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Quảng Ngãi chào các bác!

Lâu này toàn download, ko upload đc gì. Thử 1 cái, hông biết thế này có đc hông!

** Quê hương là con đò nhỏ *** Êm đềm khua nước ven sông ***** Quê hương là đêm trăng tỏ ****** Hoa cau rụng trắng ngoài thềm
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
he he ! canalazo.qn ở đâu ngoài Quảng Ngãi thế ? tui ở huyện Tư Nghĩa  xã Nghĩa Phương! rảnh gì thì hôm nào wa tui chơi ! mà sao sheep của pác canalazo giọng cao thế !
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cao cao tí nhưng mà dễ đọc nốt... xài tạm cho cái sáo do cùi bắp của mình

Mộ Đức nè, Nghĩa Phương có phải gần trạm xăng Tín Nghĩa ko? vẫn thường qua đó, học ở tp QN mà. Bạn cũng thích sáo chắc biết chỗ nào bán sáo ngon, định tậu 1 cái mà ko biết chỗ nào bán có gì pm Bình 01225543551

** Quê hương là con đò nhỏ *** Êm đềm khua nước ven sông ***** Quê hương là đêm trăng tỏ ****** Hoa cau rụng trắng ngoài thềm
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
canalazo.qn:

anh saotruc ơi, móc kép bài này nhịp sao cho đúng bây giờ anh? còn dấu liên 3 cuối bài chân nhịp sao anh?

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mình cũng sẽ cố gắng tập bài này,phải cố gắng cho hay hay tí với dc.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
bài này khó thổi đúng cảm xúc quá tập mãi hok đc ^^ chắc tại mình ko phải người miền trung quá hị hị
0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To Octieu : thổi móc kép không được thì tạm thời nhân đôi trường độ tòan bộ bài lên gấp đôi thổi. Móc kép sẽ thành  móc đơn.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ok, cảm ơn anh sáo trúc nhiều lắm, trước giờ em không biết hỏi ai, sách đọc cũng không thấy luôn
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

He he! 

topic này do tui lập ra mà cũng rôm rả ghê ! hôm mới lập 3-4 hôm không thấy ai dzô tưởng thành unanswer topic rùi chứ!

Trước là cảm ơn mọi người(đặt biệt là ông sáo trúc),sau là ráng spam cho nhiều để sau này có ai dòm dzô đó để tặng sáo thì cũng có khi có phần .

Sau cùng là ông Bình ở Quảng Ngãi,ông học trường Lê Khiết hả ? tui ở gần cây xăng Tín Nghĩa lém.Nếu ông ở Quảng Ngãi thì tết về tui cố tậu cho ông cây sáo do bác Tân làm cho ! giờ tui đang học ở  Sài Gòn.Có gì gọi cho tui nha ! SV nghèo kinh lắm !!! 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
anh sáo trúc ơi em thì ko biết thổi liên 3 làm sao.anh chỉ dùm em.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

chungtudon:
anh sáo trúc ơi em thì ko biết thổi liên 3 làm sao.anh chỉ dùm em.

anh saotruc chỉ giùm bọn em cách thổi nốt liên 3 cuối bài nhạc ( 3 nốt = 1 nhịp) .thank

Page 1 of 2 (21 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net