Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Địa điểm cho Anh em XD,BK,KT tập sáo

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 14 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh Đông nội công thâm hậu quá , lần nào viết bài cũng toàn vào lúc 12 giờ đêm đến 3 giờ sáng . Cả buổi tối ngồi trên cầu Tk mà vẫn khoẻ thật
Vô độc bất trượng phu
Not Ranked
tiểu cầm thủ

ở tp hcm có bác nào ra công viên tập ko vậy?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
kawaiiusagi:

dạ cháu cũng đang sợ ế đây :)). Biết học sáo là khổ nhưng mà đam mê thì biết làm sao bỏ hả chú. Mà tập làm sao máu đổ thành sông vậy chú...Cháu cũng đang học đánh lưỡi đơn mà chắc gần gãy lưỡi rồi ......zzzzzzzz

ơ thì đam mê thì học thôi hihi, hoan nghênh mà, nhưng ế ráng chịu à nha. thì thứ 7 máu nó ko chảy về tim được thôi thì nó trào... linh tinh đó mà hihi. ý của chú là máu huyết nó dồn cả vào sáo rồi thì làm gì còn bao nhiêu cho tình yêu nữa, ế là chuyện không lạ lẫm lắm. chứ không phải là máu nó chảy thành sông đâu, cháu nói thấy ghê quá hic.

@ tởm: chú im lặng anh nhờ. anh post bài khuya thì làm sao. anh thức khuya , lúc nghỉ thì vào damsan chơi, muộn thì các bài trong ngày đã có hết rồi, anh post chỉ cần 1 lần thôi. hiểu chưa. chú là hay chĩa mũi dao về anh lắm nhé, ngoảnh sang hướng khác đê, ko anh chém cho nứt đầu bây giờ.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ngoccuaanhoi:
kawaiiusagi:

dạ cháu cũng đang sợ ế đây :)). Biết học sáo là khổ nhưng mà đam mê thì biết làm sao bỏ hả chú. Mà tập làm sao máu đổ thành sông vậy chú...Cháu cũng đang học đánh lưỡi đơn mà chắc gần gãy lưỡi rồi ......zzzzzzzz

ơ thì đam mê thì học thôi hihi, hoan nghênh mà, nhưng ế ráng chịu à nha. thì thứ 7 máu nó ko chảy về tim được thôi thì nó trào... linh tinh đó mà hihi. ý của chú là máu huyết nó dồn cả vào sáo rồi thì làm gì còn bao nhiêu cho tình yêu nữa, ế là chuyện không lạ lẫm lắm. chứ không phải là máu nó chảy thành sông đâu, cháu nói thấy ghê quá hic.

@ tởm: chú im lặng anh nhờ. anh post bài khuya thì làm sao. anh thức khuya , lúc nghỉ thì vào damsan chơi, muộn thì các bài trong ngày đã có hết rồi, anh post chỉ cần 1 lần thôi. hiểu chưa. chú là hay chĩa mũi dao về anh lắm nhé, ngoảnh sang hướng khác đê, ko anh chém cho nứt đầu bây giờ.

Ờ thì chắc tại do cháu ghiền phim kinh dị nên tưởng zậy ấy mà :)) Chậc...có điều là hiện tại cháu đc hơi nhiều anh theo nên ế chắc là hem sợ cho lắm...chỉ sợ máu không dồn vào sáo mà dồn vào mấy anh thôi =))

Mà chú hay thức đêm lắm hở? Nghe mấy anh kia post bài chắc là chú dữ lắm hen, toàn chém với giết, nứt đầu ảnh còn đâu máu huyết mà dồn vào sáo hả chú :))

P/S: Cháu ấn tượng cái chữ ký của chú, cho cháu xin chữ kí đi ạ

Điều gì cũng có thể xảy ra Ta luôn luôn có quyền thay đổi Ta tạo ra hoàn cảnh Hoàn cảnh không tạo ra ta
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Ah ra là thế , hoá ra thức khuya có lợi hơn thật , em cũng phải làm theo cách này xem sao . Mà em có chĩa gì vào người anh đâu , em chỉ '' tự vệ'' thôi mà

Còn về việc Tk thì anh nói đúng thật , không thể đốt cháy giai đoạn được , đáng tiếc là bây giờ em mới ngộ ra điêu đó ..huhu

Vô độc bất trượng phu
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ui cha nhìu anh theo mà kiêu quá lại đi theo sáo cơ, hihi cháu này chảnh ghê đó. chú dạo này trong người nó buồn bực khó ngủ ấy mà, nên hay thức khuya, không biết làm gì lại vào damsan chơi. chú thì đâu có dữ gì đâu, có cái thằng tởm tởm kia nó ức vì hôm trước bị chú chém đẹp quả, chú còn nhẹ tay mà nó chưa thèm sợ đó hihi. để lần sau chú chém cho nó im re luôn cho coi hihi. chém nó nứt đầu ra thì nó mới chịu nhồi sáo vào đó được, chứ bình thường đầu nó khó nhét vô lắm. đấy cháu xem, mãi nó mới nhồi được cái điều "không nên đốt cháy giai đoạn, tập lưỡi đơn còn chưa xong mà tính chơi lưỡi kép" kìa, trong khi chú còn chả dám tập lưỡi kép nhiều. còn cái chữ ký thì cháu xin lúc nào cũng được mà, nếu cháu thấy chữ ký đó hợp với cháu.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Híc...cháu nào dám kiêu, mà thực tình cháu cũng chẳng biết tụi nó thích cháu ở chỗ nào nữa á! Như vừa rồi cháu không biết chỗ mua sáo vì cây sáo của bà chị bả lấy mất tiêu òi nên cháu nhờ thằng bạn cháu mua dùm rồi trả tiền lại. Cuối cùng nó mua nhầm cây tiêu, cháu bắt đi đổi, nó chẳng nói gì, ngày hôm sau nó mang cả 2 cây sáo lẫn tiêu đem cho cháu, cháu bảo ko có tiền trả cho nó mà sao mua nhiều zậy, cho hun hả, nó gật đầu, cháu bó tay với nó luôn, kể với mấy đứa bạn đứa nào cũng bảo nó đứt dây thần kinh quản lí tiền....

Nhắc mới nhớ, tập lưỡi đơn sao mà nó khó thế :(, cháu tập hoài chả đc, huhu...

À mà bài Forever ấy chú, cái chỗ nốt kép thì thổi thế nào ạ?

Điều gì cũng có thể xảy ra Ta luôn luôn có quyền thay đổi Ta tạo ra hoàn cảnh Hoàn cảnh không tạo ra ta
Not Ranked
tiểu cầm thủ

To snowflake không online. Hoạt động cuối: 04-12-2010, 7:29 snowflake : bác định tập hàng ngày thì lên cv Gia định, ở đó thỉnh thoảng cũng có bác rùa hay leehonso đến. Còn gặp nhiều nhân tài cùng 1 lúc thì chỉ có chủ nhật ở cv Tao đàn thui.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
kawaiiusagi:

nó chẳng nói gì, ngày hôm sau nó mang cả 2 cây sáo lẫn tiêu đem cho cháu, cháu bảo ko có tiền trả cho nó mà sao mua nhiều zậy, cho hun hả, nó gật đầu, cháu bó tay với nó luôn...

sửng sốt! Indifferent đổi sáo đổi tiêu lấy cái hun :X tên bạn này trông thế mà có vẻ...cao tay Embarrassed đổi được kiểu này thì anh Đông đầy son môi rồi! Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

éc éc... em đánh chữ nhầm, cho lun chứ ko phải cho hun >"<

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Thế ''cháu của anh Đông '' ở đâu vậy , nếu ở Hn thì hôm nào ra cv tập đi
Vô độc bất trượng phu
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

chà, thích quá còn gì, có một tiêu một sáo, mang sánh cùng Kmath (một tiêu một sáo dọc giang hồ) được rồi. mà tập lưỡi đơn khó à, ừ thể để chú chỉ cho. cháu mà tập ngón chưa thạo, thì qua chú lấy tay chú chú cầm tay cháu đặt vào sáo và chỉ cho tí một. còn cháu tập lưỡi chưa thạo thì để chú lấy ... hihi không nói nữa đâu à nha.

đùa thế chứ cháu cứ đến chỗ nào mọi người hay tập để tập cùng, có gì chưa hiểu thì mọi người chỉ thêm cho, cộng với luyện tập sẽ nhanh tiến bộ hơn.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Éc... Chú bậy quá à nha... Đầu độc trẻ nhỏ như zậy là hổng tốt đâu nhen :))

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
kawaiiusagi:

Éc... Chú bậy quá à nha... Đầu độc trẻ nhỏ như zậy là hổng tốt đâu nhen :))

ơ hay, chú nói gì mà bậy nào, trong cái dấu 3 chấm chưa biết là cái gì mà đã bỉu chú nói bậy kìa, chỉ có đầu óc cháu là đen tối thôi. tay thì có thể làm thế, chứ lưỡi thì ko thể làm thế nên mới để dấu 3 chấm đó chứ. có thể nó là "lấy kiến thức ra mà hướng dẫn thôi, chứ ko làm như tay được" thì sao nhỉ hehe.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Để mình dạy ''cháu của anh Đông'' đánh lưỡi đơn nha . Đây là kinh nghiệm bản thân của mình : Đó là về nhà bắt trước cô Tấm , mỗi bữa ăn đáng lẽ ăn ba bát thì chỉ ăn hai bát thôi , còn một bát thì sau khi an cơm xong ngồi ngậm từng hạt một rồi nhổ ra . Cứ như vậy khoảng 1 năm thì kĩ thuật lưỡi đơn chỉ là chuyện vặt. ^^

Vô độc bất trượng phu
Page 16 of 54 (808 items) « First ... < Previous 14 15 16 17 18 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net