Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

" Anh về...."

rated by 0 users
This post has 13 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chip_coi222 Posted: 11-09-2009 0:24
Trong bữa tối Em ngạc nhiên hỏi mẹ: "Anh đi đâu mà cả ngày con không thấy vậy mẹ?" Mẹ bảo Anh bỏ nhà đi mấy ngày nay rồi . Đã bao lần mẹ buồn vì những anh như vậy, nhưng đây là lần đầu tiên Anh gây cho mẹ nỗi buồn mất mát đó. Có lẽ tại Anh lớn rồi, Anh muốn đi tìm cho mình 1 tình yêu đích thực . Cũng có thể ở ngôi nhà này Anh ko tìm đc những biểu hiện tình cảm trìu mến . Đã bao lần Em giải thích cho Anh hiểu Bố Mẹ yêu Anh lắm lắm nhưng pp, mm là những người ko bao giờ thể hiện tình cảm ra bên ngoài, hay nói cho chính xác: pp, mm ngại ! Đối với pp, mm bất cứ yêu sách nào của Em dù lớn hay nhỏ chỉ cần nó chính đáng là pp, mm luôn tìm cách thực hiện. Đã có lúc Em cũng như Anh (là Em nghĩ thế) rằng Em thèm khát giống như bạn bè đc làm nũng pp, mm, được pp, mm chiều chuộng quan tâm. Đã có lúc giống như Anh, Em muốn tìm cho mình một ai đó quan tâm Em theo kiểu sên sến đó , nhưng Em chưa bao giờ bồng bột như Anh - bỏ nhà ra đi.

Mẹ buồn lắm, mấy ngày nay mẹ vẫn đi tìm Anh, mẹ sợ Anh trong lúc nông nổi có thể vướng vào những cạm bẫy khôn lường, sẽ bỏ mạng vào bụng của kẻ khác. Mẹ đã đánh chị Si, đánh Em Con 1 trận vì tội hay trêu ghẹo và hay cắn Anh. Mẹ cũng phạt 2 đứa em Anh (Anh có 2 đứa em, mỗi đứa chênh nhau vài tháng tuổi) vì đã không san sẻ cho Anh đủ những tình cảm đồng loại mà có thể níu kéo được Anh. Cả nhà là một màu u ám. Mẹ nuôi Anh từ lúc Anh còn chập chững. Ngày mẹ đưa Anh về, nhà chỉ có mỗi chị Si. Xét cho cùng cái thứ tình cảm ấy cũng được tính bằng thâm niên, mẹ cũng yêu Anh chỉ sau mỗi chị Si thôi mà .

Và sáng nay, Em vừa bừng tỉnh bởi cái tiếng ong ỏng điếc tai của mẹ con chị Si - Em Con. Em thấy Anh thẫn thờ ở ngoài thềm. Anh ướt! 2 đứa em Anh cũng đang lởn vởn bên cạnh, chúng dùng những cử chỉ âu yếm để vuốt ve, để lau cho Anh những chỗ bết bùn, trông anh tả tơi lắm! Và pp, mm - thay bằng những cử chỉ vui mừng - pp, mm lại mắng yêu anh - "Ta đã bảo rồi mà, thể nào Cu cậu đói bụng hoặc bị bỏ rơi là lại mò về thui mà" (mới hôm trước mẹ ko dám nói thế đâu ). PP, MM lúc nào cũng thế - tình cảm là thứ sa sỉ, chỉ để ở trong lòng thui ! Riêng Em, thấy xót xa cho Anh, cho bộ lông đen tuyền óng ả - mới tuần trước Em về, Anh vẫn lượn lờ trước mặt Em, dụi dụi cái đầu vào tay Em - mềm mại - Vậy mà hôm nay - Anh te tua thế này! Nhắn tới
Anh - Anh Meo già mất nết (Câu nè của MM) - Anh đừng bỏ đi nữa nhé, chúng mình là 1 gia đình, 1 gia đình tuy ko yên ổn lém nhưng mà - cái nè Em thề, Em hứa, Em đảm bảo - Tất tật đều rất yêu Anh, đều luôn mong những điều tốt đẹp sẽ đến với Anh, luôn mong cho Anh được hạnh phúc!
         MM: "Si đâu, Cún Con đâu - ra mẹ xích nào, ko tụi bay lại cắn nó bỏ đi bi giờ!"
Anh về...
The life changes when we change....
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Như bao người khác, anh đến bên em thật nhẹ nhàng và để lại trong em những cảm tình cực kỳ sâu sắc. Anh_ một người dịu dàng, ân cần, chịu khó, và chung thuỷ. Anh có mặt bất cứ lúc nào mỗi khi em cần. Những lúc buồn, em thường ôm chặt anh trong vòng tay và kể cho anh biết bao tâm sự thầm kín nhưng anh không nói gì cả mà chỉ lắng nghe. Ngày nào anh cũng đi học cùng em không kể trời nắng hay mưa mà không hề có ai nghi ngờ hay để ý mắc dù chỉ có chúng ta đi với nhau và chuyện trò thật vui vẻ! Anh như một món quà kì diệu mà Thượng Đế đã ban tặng cho riêng em và khiến em không thể tách rời! Trên xe buýt, em luôn có anh bên cạnh, nhiều lúc anh thật tinh tế khi nhận ra nét khó chịu trên khuôn mặt em vì xe thật đông và mọi người phải chen nhau để có được chỗ đứng như ý. Nhưng khi ấy, thật nhanh chóng, anh đã tìm ra chỗ khác rộng rãi hơn, thoải mái hơn và kéo em ra đứng cạnh anh khiến bao con mắt đổ dồn về phía em. Những lúc như vậy em cảm thấy mình hạnh phúc hơn rất nhiều người khi bên cạnh luôn có một vệ sĩ trung thành bảo vệ khiến em được nâng lên như một người đặc biệt. Em biết ơn anh nhiều lắm! Đến trường học, rất ít người có thể nhận ra anh là ... của em, có thể vì họ không để ý, hay cũng có thể vì em chưa giới thiệu anh với mọi người! Bây giờ em nhận ra tình cảm của em dành cho anh thật sâu sắc và em sẽ cố gắng chăm sóc anh thật chu đáo như là ... của anh! Anh, đối với em là chi kỷ chăng??? Không hẳn! Là người hùng thì đúng hơn! Phải rồi! Anh_ " Đôi chân yêu quí!"_ Người hùng của lòng em!!!

Nguồn: http://vn.myblog.yahoo.com/vitcon_xauxi_14790/article?mid=236&prev=241&next=234

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
mấy tên này tính làm loạn với đám chó mèo ở đây hửm??? các đồng chí bảo vệ đâu hết roài, tưởng nó nói cái giề liên quan đến nhạc cụ chớ, té ra có mỗi tên con chó to là Si thì liên quan đến nhạc hic. phản động không chịu được ế.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ngoccuaanhoi:
mấy tên này tính làm loạn với đám chó mèo ở đây hửm??? các đồng chí bảo vệ đâu hết roài, tưởng nó nói cái giề liên quan đến nhạc cụ chớ, té ra có mỗi tên con chó to là Si thì liên quan đến nhạc hic. phản động không chịu được ế.

chậc topic linh tinh mà, riêng em thì thấy chẳng sao nhưng mấy cớm khác thì em ko biết àh nghen !

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Mấy câu chuyện vui thôi mà, đọc để giải trí, sau khi tập sáo căng thẳng, ha ha.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Kẹo Lạc

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

bác lee ko cấm nhưng khuyên can mấy tên kia "nên" nói linh tinh nhưng cũng liên quan đến nhạc nhẽo tí chớ, chẳng hạn nói "con chó to nhà em tên Si, em đặt theo tên nốt nhạc ấy mà" hihi. mà không bít Tuấn Anh tập sáo thì căng thẳng gì nhỉ? hay là cái áo cái quần nó căng, còn cái khác nó thẳng, sáo tuấn anh thì cong roài ko nói làm giề hĩ hĩ. tập sáo là cái thời gian để xả sỳ trét thư giãn mừ, tập căng thẳng thì chắc tuấn anh tính đường lên chuyện nghiệp roài hehe, em em cổ vũ nèo hĩ hĩ. 

mà tình hình giá dầu thế giới thăng hay giáng nhỉ, sao thấy xăng VN tăng lên 15500đ(đô/đồng)/ l(la/ lít) roài hic, đổ xăng lên nghĩa đô tập sáo cũng chít mệt huhu, đề nghị bác Vinh hỗ trợ trà đá để em đổ cho xe nó chạy và thuốc+ lửa để mồi cho buzy nó cháy nhé hehe.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
@ ngoccuaanhoi: Hic hic chỉ là câu chuyện vui thôi mà sao bác phản ứng mạnh vậy? Mà xăng lên 15500 đ lâu rồi mà bác...
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Tên Đông kia, bài tui đăng là viết về đôi chân yêu quý, người hùng dũng cảm. Không có chân, thử hỏi ông còn tung tăng đi mua bán sáo nữa hay không??? Viết bài này liên quan mật thiết đến tiêu sáo đó.Cool
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

@ chip: haha, anh chém vui tí cho đỡ nhạt mà sao em chíp xoắn tít thế hihi. xăng đợt trước 15700, xong xuống 15200, giờ lên 15500, chả bít nó lên đến bao giờ. đổ toàn 50k chả thấy xi nhê gì, nhìn cái giá giựt mình phết hic.

@ tuấn anh: hèm, ko đi thì ngồi 1 chỗ bán hehe. dạo này anh ôn thi nên ít làm sáo lắm, giờ còn có 2 cây nứa nhìn đẹp đẹp bán dần cho vui thui hehe. vẫn cứ phải khất cây trúc của chú nhé, mà ko phải trúc đà lạt có được ko hehe, nhìn phẳng phiu đẹp hơn đà lạt đó. thỉnh thoảng rỗi rỗi thì ngồi vọc vạch cắt một vài cái lam đồng luyện tay thui, trình cắt lam đồng của anh nó lên thần roài hehe, cứ vạch ra là cắt chuẩn không cần chỉnh, không thừa thiếu mẩu nào lun, cắt xong lam phẳng đét khỏi nắn, chỉ dũa cho mất ba via thui. ai có sáo mèo hỏng lam đồng không bán lam đồng 15k 1 cái, về tự mà gắn lấy. hỏng lam đồng cứ đo kích thước lam đồng anh cắt được hít, hoặc mang cái lam đồng hỏng đây anh cho ra cái đúng kích thước lun hehe.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

vinh_le12:
Kẹo Lạc

Bác Vinh kêu tên học trò em mần chi rứa??

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

@ngoccuaanhoi: Hơ hơ bác chém mạnh quá làm em giật mình, em vốn sức khỏe không tốt, dễ "trúng gió" lắm hehe.Stick out tongue

Thôi nghe bác Vinh đi các bác, toàn " kẹo lạc " hết rồi hehe...

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung:

vinh_le12:
Kẹo Lạc

Bác Vinh kêu tên học trò em mần chi rứa??

mời cả nhà nghe mình tập đoạn sau:

"Chang ơi trả tiền Chang ơi trả tiền Chang ơi trả tiền Chang ơi trả tiền chang ơi trả tiền Chang ơi trả tiền......"

đố ai biết đoạn trên là mình đánh lưỡi kiểu gì hehe. Big Smile cứ nhìn thấy thằng Chang chả hỉu sao là mình nhớ đến việc đòi tiền, khổ thế cơ hĩ hĩ. vài bữa thế này chắc Chang hít dám mò lên diễn đàn chém nữa luôn haha.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Em mãi yêu anh

Trời đã trở lạnh và em muốn ôm anh. Em muốn sưởi ấm anh bằng Trái tim và Tình yêu của mình. Và em biết em quá tham vọng. Có lẽ nhược điểm của em là quá tham vọng chăng? Nhưng em chỉ muốn vậy thôi và em chấp nhận nếu như điều đó là ko thể.

Hôm nay, em sẽ dũng cảm nói lên tình cảm mà em dành cho anh. Em là kẻ khá kiêu và em ko thích điều đó ở mình một chút nào nhưng với anh thì khác và em phải nói rằng: " Em yêu anh, đó là một sự thật ko bao giờ thay đổi cho dù điều gì xảy ra đi chăng nữa".

Tình yêu em dành cho anh vô cùng sâu sắc nhưng có lúc anh lại lạnh lùng, thờ ơ với em. Em xót xa lắm và em hận anh, em ghét anh...

Và có lúc anh làm em tổn thương, đau đớn. Anh gây ra cho em biết bao những khó khăn, thử thách... Nhưng em biết anh muốn khám phá con người em, anh muốn biết em có phải là một cô gái có nghị lực và tràn đầy Niềm tin hay ko. Và những điều anh làm cũng chỉ là muốn tốt cho em mà thôi!

Tình Yêu anh dành cho em là Tình yêu ko lời, anh thể hiện qua hành động của mình bằng cách ưu ái em rất nhiều và em cũng rất biết ơn anh. Em biết rất nhiều người yêu anh và anh cũng vậy. Điều đó làm cho em biết sống vị tha và cao thượng hơn.

Anh ko thể lúc nào cũng ở bên em chính vì thế mà anh đã giới thiệu cho em những chàng trai tốt bụng, đáng yêu và em rất trân trọng và yêu mến họ. Có người bảo em là kén chọn nhưng thật sự ko phải như vậy. Em chỉ cần một người khiến em yêu là đủ. Nhưng trái tim em băng giá quá, chưa một ai chinh phục được nó! Nhưng em nghĩ, phải chăng nó cũng có lí do của riêng mình^^

Anh ko thể hiểu rằng Tình yêu em dành cho anh là vĩnh hằng. Mọi thứ có thể đổi thay và thay đổi rất  nhiều nhưng em tin, em tin Tình yêu em dành cho anh là bất biến.

Tình yêu thật kỳ diệu và anh khiến em hiểu nó khá sâu sắc dù em vẫn phải bước tiếp trên con đường đời để chinh phục và khám phá những điều mới lạ cũng như thử thách đến với em.

Tình yêu em dành cho anh như ngọn lửa cháy sáng mãi ko bao giờ lụi tắt. Vì chính anh đã nhóm ngọn lửa đó trong tâm hồn em!

Em yêu anh và em biết anh cũng dành một tình cảm đặc biệt cho em, chỉ có điều anh thể hiện nó theo cách riêng của anh mà thôi.

Những điều tốt đẹp nhất anh dành cho em, em hứa sẽ làm tròn sứ mệnh của mình vì Hạnh phúc của mọi người là hạnh phúc của em.

CUỘC SỐNG ạ, Em yêu Anh rất nhiều!!!

nguồn: http://vn.myblog.yahoo.com/dandthiyenthu123
Page 1 of 1 (14 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net