Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đã close

rated by 0 users
This post has 189 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 12-23-2009 20:33 | Locked

thanhcntt:
thầy Vinh dạy cho em mà 2 tuần rồi chưa đánh được lưỡi kép.Đề nghị thầy trả lại học phí cho em
Thật là có chí khí, tận 2 tuần cơ ah?

Thế thầy Vinh không dạy đánh lưỡi đơn ah (không phải là lưỡi đánh đơn đâu)

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
caynuathan replied on 12-23-2009 23:21 | Locked

thanhcntt:
thầy Vinh dạy cho em mà 2 tuần rồi chưa đánh được lưỡi kép.Đề nghị thầy trả lại học phí cho em

Oài....theo tớ cậu lên theo học thày Mão...đảm bảo một buổi chiều là oánh luỡi tam tứ vù vù.....anh Vinh dạy chán thế....những 2tuầnmà chưa oánh đc luỡi kép....chẹp.....:)) :))

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thoaingocpn replied on 12-24-2009 0:47 | Locked

À há . Bác này nội lực thâm hậu thiệt :)) . Có người tập mấy note trên sáo khổ sở còn bác lưỡi kép tận 2 tuần mà chưa học được cơ đấy .

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 12-25-2009 2:33 | Locked
mấy ngày đầu tập lưỡi kép mình đã thổi được rồi, có điều chỉ đánh được tô tô cô tô đúng theo kỹ thuật, còn đem áp dụng vào thổi bài nhạc thì lại không được toàn bị líu lưỡi, xuốt từ đó đến h không tiến triển gì hết
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thoaingocpn replied on 12-25-2009 5:35 | Locked
Hê không học bò mà lo học chạy nên nó vậy á . Khéo bác phải đi " trại cải tạo kỹ thuật sáo trúc " vì  T K mất thôi .
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 12-25-2009 11:29 | Locked
hèm, trình độ bác Thanh thông tắc trình độ kém cỏi không học được lại đổ tại thầy Vinh kìa, xấu quá xấu quá. em học thầy Vinh có 1 tuần mà đánh lưỡi kép bài trên đường chiến thắng ầm ầm, chỉ tội chậm và sai nhịp, lưỡi không "nẩy" được như thầy Vinh thôi hehe. giờ em đi trại cải tạo sáo trúc rồi, không dám đánh lưỡi kép nữa, chơi toàn bài chậm cho nó chắc hihi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 12-25-2009 17:05 | Locked

1-2 buổi tới phải làm cái đoạn video nhỏ nhỏ oánh lưỡi kép mới được

oánh được lỡi kép hay lắm vì đôi lúc ko phải áp dụng mỗi sáo đâu nhá, còn nhiều việc khác nữa chú Ngốc nhi` ???

Lúc đầu chưa biết đánh cứ đọc chậm chậm

TemPô : 50-60 thôi : Lưỡi kép đơn (2 nốt móc kép)  và lưỡi kép đôi (chùm 4)

TemPô : 50 - Kép đơn : Tạch -- tạch cờ   Tạch -- tạch cờ   Tạch -- tạch cờ   Tạch -- tạch cờ   Tạch.........Tăng tốc tempo lên 120 nào.....Sắp giống tiếng ngựa phi doỳ đó

TemPô : 150 - Kép đôi  : Tạch cờ tạch cờ    Tạch cờ tạch cờ    Tạch cờ tạch cờ    Tạch cờ tạch cờ   (Hứ.. dòng này lưu ýnhấn vào đầu chùm 4 nhá - ko là vào bài ko biết là mình đang oánh ở đâu đâu ? mà chắc chắn sẽ dính nốt luôn - ko kiểm soát được tốc độ nữa ....)

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 12-25-2009 18:32 | Locked

ngoccuaanhoi:
hèm, trình độ bác Thanh thông tắc trình độ kém cỏi không học được lại đổ tại thầy Vinh kìa, xấu quá xấu quá. em học thầy Vinh có 1 tuần mà đánh lưỡi kép bài trên đường chiến thắng ầm ầm, chỉ tội chậm và sai nhịp, lưỡi không "nẩy" được như thầy Vinh thôi hehe. giờ em đi trại cải tạo sáo trúc rồi, không dám đánh lưỡi kép nữa, chơi toàn bài chậm cho nó chắc hihi.

Hic tại tui chỉ tập sáo được vào mỗi chủ nhật đó thôi, cả tuần bận đi làm mà

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 12-25-2009 18:34 | Locked
tui nhớ bác Ngốc thổi được bài "ca dao em và tôi" khi nào cho học hỏi với nha
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva replied on 12-25-2009 22:07 | Locked

Sori anh em giờ mới có thể quay trở lại chào hỏi mọi người.

Ngay từ đầu Damsan.net là nơi anh em tụ họp trao đổi kiến thức về sáo với nhau, hoàn toàn mang một tinh thần cộng đồng cao cả, những buổi offline nếu có nước nôi thì hoàn toàn do mọi người cùng tham gia đóng góp.

Tài liệu mọi người đều chia sẻ một cách free, việc bác Vinhle đưa ra những lý do cho việc dậy sáo lấy tiền như trên đi ngược lại hoàn toàn với tiêu chí của anh em tham gia damsan dù với bất cứ lý do gì.

Thêm nữa với thời gian ngắn mà đưa ra những bài tập cấp tốc nhằm đạt đến mục đích chỉ để thổi một vài bài như bác nói sẽ làm hỏng đi những kỹ thuật quan trọng đối với sáo trúc.

Nhớ lại thời gian đầu, những cây sáo, những ống trúc được gửi từ miền nam ra tận ngoài bắc chia sẻ cho anh em giúp một số anh em học làm sáo, những bản nhạc chia sẻ qua mạng, gửi qua đường bưu điện đầy tình cảm mà không mong chờ một lợi ích nào cho bản thân, chỉ với mục tiêu trao đổi và chia sẻ những gì mình có cho người khác nhằm xây dựng một cộng đồng sáo trúc không chuyên vui vẻ, hòa đồng, đẩy cao tinh thần đoàn kết dân tộc....

vì thế mình xin được mạn phép close topic này và xóa bài viết của bạn VinhLe hi vọng mọi người không mở những topic tương tự như thế này.

Page 13 of 13 (190 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net