Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đã close

rated by 0 users
This post has 189 Replies | 5 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cmantkyn replied on 11-09-2009 5:31 | Locked

Chúc anh Vinh thuân lợi, ngày nhiều người học.

Tuy nhiên em có 1 số ý kiến sau mong anh xem xét.

Người ta đến với sáo chủ yếu bằng đam mê tinh thần dân tộc, và em dám khẳng định rằng phần lớn là sinh viên...mà sinh viên thì không có nhiều tiền cho lắm. Học phí tính như thế là hoàn toàn phù hợp, tài liệu và giáo trình là cần thiết nhưng nếu được có thể cho các bạn ấy chọn, ko nhất thiết phải mua sáo xịn ngay từ đầu, anh hướng dẫn  chỗ mua là được. Tiếp nữa đó là mức thu này có thể chia thành 2 mức, 1 sinh viên thì thấp hơn chút, 2 là người đi làm hoặc tự thấy mình có khả năng thì đóng cao hơn chút ( thường tụi em of ạch thường tính người đi làm bằng 1,5 sinh viên ). Còn về anh em nếu muốn tham gia thì anh tổ chức 1 tháng /1 buổi mời những ai quan tâm đến, coi như đó là quyền lợi thêm...pác nào đó định mở thêm cạnh tranh với anh Vinh là không nên, bây h lao động là phải có hao phí sức lao động cần được có giá trị bù đắp để tái sản xuất sức lao động nó, kiếm tiền bằng tài năng của mình thì có gì sai? Duy có điều cần chỉnh lại học phí, tổ chức để mọi người có thể đến với sáo nhiều hơn, niềm vui nhiều hơn...vạn sự khởi đầu nan, mọi thứ muốn hoàn thiện phải chỉnh sửa dần dần. Hoan nghênh anh Vinh tự lực bằng chính tài năng của mình. Và nếu anh Vinh hiểu được các học viên, gia cảnh mà tổ chức lại khung học phí và sắp xếp được giao lưu với anh em thì càng đáng hoan nghênh hơn nữa.

Trên rồi là 1 số ý kiến nhỏ của em, mong anh Vinh và mọi người cùng xem xét^^

C'man DD: xxxx768428 Muốn biết thêm xin tìm kiếm trên google vs từ khóa : Trần Công Thạnh, cmantkyn , kongthanh và trên Facebook vs tên C'man Thanh:D
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-09-2009 6:05 | Locked
cmantkyn:

Vụ này anh tính toán kỹ rồi chớ

Chỉ có lãi, ko có Lỗ đâu hề hề. đúng theo các cụ: 1 vốn 4 nhời.....

mà bao nhiêu là tiền anh đã giải thích hết rồi đó. chi phí coi như gần hết, anh gần như bỏ sức free cho các thành viên.

Mà dạo này anh đang cần Tin`. chú ko thấy Status của anh à: Cần Tin` khẩn cấp....

@ Mai Muối, emladuc, Klevis mấy mem khẩn trương nạp tiền Điện Thoại cho anh, ko nạp Tin` là anh kêu tên đấy.

@ VợĐánh: hờ anh đã thuê bảo vệ rồi, hì hì, lớp học chất lượng cao mừ. xin mời em cn 3h đến dự thính 1 buổi, biết đâu lại thích thích đăng ký luôn ế chứ.

@ Đông lì: ở nhà chịu khó chải chuốt nhá, khi nào anh làm cho vài Bô ảnh. 5 phìn` 1 bô thôi.

"Nhầm topic 1 tý,  Vinh_le12 Post để trong phần: phong cảnh đó đấy, nhiều bạn bè ko xem được" do ko có tài khoản, để tạm khi nào sẽ move sang chỗ khác anh em nhá

Các Pác àh. hôm nay bùn quá, nhiều tâm sự quá

Rảnh rỗi, em lang thang Hà nội khu vực nhà hát lớn

cả ngày cứ nước chè. trà chanh, cà phê. đến trưa lại cơm và quay lại... nước chè

híc. bùn em chụp vài cảnh quan hà nội. anh em mọi miền cùng xem

Nhìn từ nhà Hát Lớn ra đây này, bùng binh đường phố

Nhà Hát Lớn. nằm trung tâm thành phố . cáo khoảng 5 tầng. rộng khoảng 100m x 60m

Bậc thang đi lên. làm bằng đá Granit màu xanh ngọc

Vinh_lê12 : tác giả mà đang bị SìTrét và cũng đang Trầm Cảm luôn.

Vườn hoa - bên cạnh hông tòa nhà. nhỏ nhỏ thôi, nhưng rất sạch, rất xanh

Trưa bùn bùn em đi ăn cơm. 15k/1suất hôm nay quán này có vẻ hơi đắt hay sao ế. ít thức ăn so với quán khác (ai ở gần đó nhớ cạch quán này ra). địa chỉ: 20 hai bà trưng - hít rủ em Choang Choang đi ăn cơm mà em ý ko đi. -Các bác vào cho em 18 hai bà trưng - quán này có vẻ đông khách, em sẽ kiểm nghiệm sau.

Trưa cơm xong lại nước chè, gồi quán. híc buồn ghê

Đây là cảnh chụp hông bên cạnh sườn nhà hát. Mình khoái cây tre

Hết 1 ngày bùn bùn

Vẫn tự hào vẻ đẹp traiphong độ của mình

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 11-09-2009 7:05 | Locked
bác Vinh tính thế nào chứ, hum trước cả buổi học em đến có 1/3 , đang dư một ít đó, chụp cho em vài pô đủ chỗ đó là được roài. mà hum trước hình như bác ăn mấy quả "ủi" giá 25k nửa quả ấy nhỉ để em còn tính hĩ hĩ. 
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 11-09-2009 9:38 | Locked
Các bác cà kê vụ giá cả mãi làm gì, em cứ xin khẩn thiết nhắn với các bác một lần nữa là ai thấy xứng đáng đồng tiền bỏ ra thì cứ theo học anh Vinh (CV Nghĩa Đô), Công Thơm (bên nhaccudantoc.vn), thầy Sơn (Hà Đông), thầy Ngọc Phan (đình Hào Nam), thầy Vượng (HVAMQG), có rất nhiều trình độ, cách dạy dỗ, giáo trình, và cả học phí cho các bác lựa chọn. Và nếu các bác đã chấp nhận đi học ai đó rồi thì đừng bàn tán về giá cả nữa mần chi, riêng với những ai lăn tăn về giá cả tốt nhất là đừng đi học, cũng khỏi vào topic này than nghèo kể khổ, loãng hết topic của anh Vinh, mất hay. Tất nhiên với những ai yêu sáo muốn san sẻ đam mê thì vẫn có 2 buổi luyện tập đều đặn của Damsan HN vào 15h chiều thứ 7 CV Thành Công9h sáng chủ nhật CV Nghĩa Đô, chỉ ngại các bác lười không tới giao lưu thôi, chứ thiếu gì cơ hội để san sẻ đam mê Party!!!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-09-2009 16:16 | Locked
cmantkyn:

Tuy nhiên em có 1 số ý kiến sau mong anh xem xét.

Người ta đến với sáo chủ yếu bằng đam mê tinh thần dân tộc, và em dám khẳng định rằng phần lớn là sinh viên...mà sinh viên thì không có nhiều tiền cho lắm. Học phí tính như thế là hoàn toàn phù hợp, tài liệu và giáo trình là cần thiết nhưng nếu được có thể cho các bạn ấy chọn, ko nhất thiết phải mua sáo xịn ngay từ đầu, anh hướng dẫn  chỗ mua là được. Tiếp nữa đó là mức thu này có thể chia thành 2 mức, 1 sinh viên thì thấp hơn chút, 2 là người đi làm hoặc tự thấy mình có khả năng thì đóng cao hơn chút ( thường tụi em of ạch thường tính người đi làm bằng 1,5 sinh viên ). Còn về anh em nếu muốn tham gia thì anh tổ chức 1 tháng /1 buổi mời những ai quan tâm đến, coi như đó là quyền lợi thêm...pác nào đó định mở thêm cạnh tranh với anh Vinh là không nên, bây h lao động là phải có hao phí sức lao động cần được có giá trị bù đắp để tái sản xuất sức lao động nó, kiếm tiền bằng tài năng của mình thì có gì sai? Duy có điều cần chỉnh lại học phí, tổ chức để mọi người có thể đến với sáo nhiều hơn, niềm vui nhiều hơn...vạn sự khởi đầu nan, mọi thứ muốn hoàn thiện phải chỉnh sửa dần dần. Hoan nghênh anh Vinh tự lực bằng chính tài năng của mình. Và nếu anh Vinh hiểu được các học viên, gia cảnh mà tổ chức lại khung học phí và sắp xếp được giao lưu với anh em thì càng đáng hoan nghênh hơn nữa.

Trên rồi là 1 số ý kiến nhỏ của em, mong anh Vinh và mọi người cùng xem xét^^

Bạn Kmath nói đúng đó, trước đây, ở Thành công và nghĩa Đô vẫn có 2 buổi luyện tập miễn phí, chủ yếu để anh em giao lưu, trao đổi và học hỏi lẫn nhau. Và việc tập này không gò bó về thời gian, thích hợp cho những người không có điều kiện luyện tập thường xuyên.

Hiện tại ở cv Nghĩa Đô - Cầu Giấy, giờ tập là 9h sáng chủ nhật hàng tuần, bắt đầu từ tuần này mọi người nhé. Mình sẽ cố gắng mời mấy tên có trình độ đến để anh em ta cùng nhau trao đổi và học hỏi.

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 11-09-2009 22:52 | Locked

kmath:
Các bác cà kê vụ giá cả mãi làm gì, em cứ xin khẩn thiết nhắn với các bác một lần nữa là ai thấy xứng đáng đồng tiền bỏ ra thì cứ theo học anh Vinh (CV Nghĩa Đô), Công Thơm (bên nhaccudantoc.vn), thầy Sơn (Hà Đông), thầy Ngọc Phan (đình Hào Nam), thầy Vượng (HVAMQG), có rất nhiều trình độ, cách dạy dỗ, giáo trình, và cả học phí cho các bác lựa chọn. Và nếu các bác đã chấp nhận đi học ai đó rồi thì đừng bàn tán về giá cả nữa mần chi, riêng với những ai lăn tăn về giá cả tốt nhất là đừng đi học, cũng khỏi vào topic này than nghèo kể khổ, loãng hết topic của anh Vinh, mất hay. Tất nhiên với những ai yêu sáo muốn san sẻ đam mê thì vẫn có 2 buổi luyện tập đều đặn của Damsan HN vào 15h chiều thứ 7 CV Thành Công9h sáng chủ nhật CV Nghĩa Đô, chỉ ngại các bác lười không tới giao lưu thôi, chứ thiếu gì cơ hội để san sẻ đam mê Party!!!

chài chài, loạn hết cả roài há há. chết cười mất thôi.  thảo nào thấy buổi chiều lên công viên nghĩa đô vắng hoe luôn. mọi người thử suy nghĩ kỹ xem mục đích chính của topic này là cái gì nào. đó là thái độ với sáo và việc học sáo. từ khi topic này mở ra mình mới nhận thấy cần nghiêm túc hơn trong việc tập sáo, đỡ loãng hơn trong các buổi tập. mọi người suy nghĩ đi nhé.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
caynuathan replied on 11-09-2009 23:55 | Locked
ngoccuaanhoi:
bác Vinh tính thế nào chứ, hum trước cả buổi học em đến có 1/3 , đang dư một ít đó, chụp cho em vài pô đủ chỗ đó là được roài. mà hum trước hình như bác ăn mấy quả "ủi" giá 25k nửa quả ấy nhỉ để em còn tính hĩ hĩ. 
Chài.....ae ngoài Bắc đối với nhau tới mức này rùi cơ à....chẹp !!!!
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-10-2009 4:37 | Locked

caynuathan:
ngoccuaanhoi:
Chài.....ae ngoài Bắc đối với nhau tới mức này rùi cơ à....chẹp !!!!

Xời . cái chú nửa thân này: 

Tình cảm thì thắm thiết ---> OK

Tiền bạc nó phải phân minh chớ, nhập nhằng sao được. Tiền nó dễ gây hiểu nhầm lém. cái gì ra cái đó. cũng như anh công bố luôn học phí, thời gian nộp đó, chớ việc gì phải dấm dúi. làm thế này ai cũng dễ hiểu cả.

@ các em mới học: sớm sớm khẩn trương xin bố mẹ lo tiếp khoản 2 nhá.

anh đang nghiên cứu tuần này post bài học gì tiếp đây.

Tin mừng cho anh em :

Hiện nay anh đã gom được 4 mem rồi, sắp tới khoảng 7-8 mem thì đông quá. vì vậy anh quyết định thuê 1 địa điểm nào đó đàng hoàng. hàng tuần anh sẽ dạy ở đó. khu vực khả thi là: Mỹ Đình. anh đang tìm đây 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 11-10-2009 4:46 | Locked
Chúc anh Vinh mở lớp thành công, dạy hiệu quả.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
emladuc replied on 11-10-2009 4:56 | Locked

Mỹ Đình xa quá em ko chịu đâu, anh chuyển lớp sang Mỹ Đình là em bùng tiền học đấy

Vì tương lai con em chúng ta Vì hạnh phúc của ông bà già Kệ cha con em chúng nó
Not Ranked
tiểu cầm thủ
vangnd0908i replied on 11-10-2009 9:38 | Locked
emladuc:

uầy anh vinh chụp trộm lúc nào đấy :-w

Mà học lớp anh vinh khổ lắm, bảo anh ý mua cho bao thuốc vina hút cho thư giân thì lại mua bao 3 số hút đến mệt, biết thế này mang điếu cầy đi, bảo mua trà đá cho anh em giải khát thì mua hẳn mấy cốc sinh tố rõ to, uống mãi mới hết. Chưa kể còn vụ vào công viên Nghĩa Đô bảo vệ còn chém 6k: 3 nghìn tiền gửi xe 3 nghìn tiền gửi người

P/S: Nhà mình gần chợ Bưởi mà, cũng gần gần Hồ Tây

2 cây sáo giờ ta giữ 1 cây mày giữ 1 cây đi học gắng qua rủ tao cho vui . ở nhà tập mãi mới ra được 1 chút tiếng.                                   @a Vinh rỳ ơi cho em tập vs =]] đảm bảo có thuốc lào vs trà đá cho AE xả chét =]]
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 11-10-2009 12:31 | Locked

cái tên cây nửa thân đâu roài, định "anh vẫn hành quân" vào đây để "chia xa" anh em hả? chiều chủ nhật lên nghĩa đô sơn trang coi, anh kêu gọi mấy chú lớp anh Vinh, thuê thêm "vợ đánh" cho chắc, cho chú cây nửa thân "xương trắng miền quê ngoại" lun hehe.

bác Vinh sắp già ngại đi xa roài hén, chuyển qua Mỹ Đình cho gần nhà để dễ bề kêu trai làng ra ... quản lý anh em hửm. lại còn tránh được cái vụ vợ đánh bảo kê nữa hĩ hĩ

@ emladuc: chú là hút tham lắm nhé, lúc anh đến là chỉ thấy cái vỏ bao ba số lăn lóc thôi đấy. mà thuốc lào thì lo gì thiếu điếu cày, mang cái nỏ với thuốc đi là được roài. thủi tiêu em Mai muỗi 1 lúc là đầy nước trong đó, cắm nỏ vo thuốc vào mà rít thôi hehe. 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
emladuc replied on 11-10-2009 18:39 | Locked

@ vangnd0908i: hix mày thông cảm đi, nhà mày xa quá chịu khó kiếm xe buýt đi

@ ngoccuaanhoi: có phải em tham đâu tại anh vinh cứ ép, anh ý bảo ko hút thổi sáo ko kêu nên em chơi cả bao ;)). Em sợ chị Mai muối lắm nhỡ chị ý hứng lên làm 1 hơi hết thuốc của anh em thì sao

Vì tương lai con em chúng ta Vì hạnh phúc của ông bà già Kệ cha con em chúng nó
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-11-2009 4:06 | Locked
Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Hơi kẹo lạc topic 1 tý anh em nhá, nhưng vì post vào phần: phong cảnh đó đây . vinh_le12 gửi cho bạn bè, những ai ko có tài khoản ko xem được. vinh_le đành move vào mục: dạy sáo

Sau loạt bài ảnh trước, post ko thấy hiệu quả từ anh em (com mần đó) híc.

Đợt này Vinh_lê12 quyết định: đi thẩm mỹ viện HồngKông thay toàn bộ cả bộ complê : Răng Hàm Mặt , tu sửa sắc đẹp nhằm hoàn thiện cho ác chiến.

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Lưu ý anh em: chỉ xem thôi nhá, đừng Sờ vào màn hình, cấm hái hoa…. 

Hự hự. quả này đầu tư ác. Mất toi 3 tr đấy anh em ạ

Hề hề. vụ này là sáng nay và chiều nay đó, vưỡn đi lang thang cả ngày chụp ảnh, post lên anh em thưởng thức, hương vị hà nội.

Phát đầu tiên là đi ngang qua khách sạn lâu đời nhất hà nội: MetroPhone 56 Lý thái tổ, đạt tiêu chuẩn 5 sao. Có 1 lần vinh_le12 đã được mò vào bên trong doỳ, có 1 cái bể bơi to tướng ở giữa lòng khách sạn luôn. Tuổi của nó được tính từ 1901hì hì

Cổng sau đây:

1 góc hồ hoàn kiếm. các bông hoa vàng vàng nhỏ nhỏ nhìn rất đẹp

Dọc vỉa hè xung quanh hồ, thi thoảng được trang trí bằng những bồn hoa gây sự chú ý mạnh

Đi được 1 lúc Vinh_le12 tìm tới SaLông đá. Hì hì. Ngồi khá mát, nhòm chéo ra phía hồ làm 1 pô ảnh

Ngồi đối diện salông đá có 1 em ngồi khá dai, nhưng vẫn thua Vinh.

Liền 1 lúc làm 3 píc, quá đẹp, quá chuẩn. đúng là không uổng bao nhiêu là tiền đi Spa, căng da mặt, mặt nạ bùn và trứng gà dưỡng da… vụ này là Toàn Bộ : Răng Hàm Mặt luôn.

Eo , đang sướng, đến H cơm rồi. đi làm tý cơm đê:

Trung tâm thương mại tràng Tiền (tràng tiền plaza – 5 tầng bên trong khá lộng lẫy)

Đây là con ngõ đi vào cửa hàng cơm đó, cạnh hiệu sách thăng long đường tràng tiền

Cơm xong lại ra XaLông đá ngồi đó các bạn.

Trên đường ra SaLông đá tranh thủ vài pic

Lơ tơ mơ 1 phát, có 1 ông già ngồi cạnh (đen thế) ông giơ ra bộ: giảm Sì trét: 1 bao : Thăng long, và có vài cái tẩu thuốc nhỏ nhỏ bằng nhựa. giá bán là 1.5k 1 cái trước khi hút có cho tý nước vào cho đỡ hại phổi, mỗi cái dùng khoảng 2-3 lần.

Ngồi tý , ông già đi. Bùn bùn làm tờ báo Hoa Học Trò giá 4k. Lật đi lật lại khoái mỗi vụ anh Chánh văn và  truyện cười…. còn đâu phần âm nhạc thì quá chán mấy ông ViệtNam chỉ được gào thét nhiều – Méo cả Loa

Thêm phát ảnh nữa. thật tự hào mình là Vinh_lê.

Kết thúc chùm ảnh:

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 11-11-2009 4:51 | Locked
anh Vinh làm tối nay em khó ngủ :)) dạo này anh Vinh nhiều thời gian lượn lờ ghê
Page 6 of 13 (190 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net