Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bài ca đất phương nam

rated by 0 users
This post has 13 Replies | 1 Follower

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh Posted: 11-03-2009 8:15

Bài ca đất phương nam. mọi người nghe nhé !

Góp ý cho em tí, chưa vào nam bộ bao giờ .

[youtube:R47B9rbhd4g]
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Vào đến Huế rồi đấy anh ạ ! Cố lên, còn mấy trăm cây số nữa thôi Big Smile

Em nhận xét thật 1 tí nhé : Bài này anh thổi khá hay, ra nhạc rồi.Tuy nhiên, đoạn cuối các câu không nên kéo dài quá, và nên có rung hơi rõ ràng hơn nữa ( cái này chắc anh không để ý thôi, chứ em thấy anh làm được).Ngoài ra, 1 số nốt anh đừng dùng kiểu bỏ ngón chậm nữa mà dứt khoát luôn, vì đây là bài Nam Bộ.

Em thấy thế thôi ! Em không thuộc bài này, không thổi được đâu Big Smile  !Bao giờ vào Nam chơi nữa may ra mới thổi được Big Smile

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Vưỡn thấy thiếu thiếu cái gì đó khó nói như: thêm nốt, vuốt chưa mượt lắm (vuốt ko phải mỗi ngón, mà cần ém hơi nữa), láy liếc nữa

Đoạn nhanh thổi máu hơn tý xem khác gì ko ????

hự.

Khó tả ghê

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Hi hi, thế là được gặp bác Lee ở Huế rồi. Bác ấy thổi Hà nội mùa vắng những cơn mưa, cũng ra đến Huế thì phải.Cool
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
nếu tuấn anh thủi đúng nhạc thì nhạc... sai mịe nó roài. nghe chưa dẻo như lời hát được, cái chất nam bộ nó nằm ở đó, vuốt khô chưa mượt, khi dứt thay đổi nốt ấy. tập nói giọng nam bộ hoặc nghe quen giọng nam bộ đi sẽ thủi ra được hay, khi đó sẽ tự biết thêm hoa mĩ hay luyến láy sao cho nó thành nam bộ. bài này anh nghe thủi roài, hay lắm cơ hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bài này thổi đúng nhạc đó anh, chỉ có là, chưa biết thổi cho ra nam bộ.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bài này hồi trước nghe anh Thuyên thổi phê lắm, anh Tuấn Anh thủi vầy là tạm được gòi, chỉ sợ 1 năm nữa vẫn bỏ ngón y như vầy thì mới xuân sầu đời thôi Cool
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác TuanAnh thổi bài này còn khá hơn tui. Tui người miền trung, gần miền nam hơn bác nhiều. Nhưng thổi nó không xuống nam mà raTrung Quốc.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Tiết quá không có phone để nghe. Em cũng đang tập bài này. Bài này cũng dễ thổi nhưng điệp khúc thì cứ bị rớt hoài. nhất là sáng chưa ăn thổi không nổi Stick out tongue

Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Yes

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Anh Tuấn Anh ơi .. Anh có Sheet bài này ko ... Post lên cho em xin với ... Thank anh nhìu ...
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Tặng bạn các bản nhạc sáo mình sưu tầm trên Đam san. down rồi giải nén ra nhé ! Trong này đã có bản " Bài ca đất phương nam"

http://www.mediafire.com/?oywf0yjj4tt
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hay quá ... Em cám ơn anh nhìu nhé ...!!! Huh?
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

mấy bài bạn share đang down, còn thiếu sheet bài ca đất phương nam, nghe bài này hay quá mà ko có sheet

embedded software testing
dropship supplier

Page 1 of 1 (14 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net